presea R 11 กระจกเลื่อนลงไม่ได้อ่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย โตโต้, 3 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    แปลกใจมากๆเลยครับ เดือนนี้อวัยวะทุกส่วนผลัดกันมีปัญหา แก้นั่น นี่เจ๊ง แก้นี่ นั่นพัง เงินหมดตูดพอดีครับ วันนี้อยู๋ กระจก เลื่อนลงได้ ขึ้นไม่ได้ งง เลย ต้องไถลงจนสุด ถึงจะกลับขึ้นได้ ส่วนอีกข้าง เลื่อนแล้วไม่กระดิกเลย มันจะเกิดจากไรได้มั่งง่ะ ลองแกะ สวิตซ์มาเช็ดๆดูหน่อยดีมั้ยครับ หรือว่ามันตกร่อง ครับ ช่วยกันเดาหน่อยนะจ๊ะ:confused:

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ไม่เเน่ใจครับเดี๋ยวรอผูรู้มาตอบครับ...เต่น่าจะเป็นที่สวิตซ์นะครับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าเป็นแบบตอนตูนนะครับ มอเตอร์พังครับ

เป็นตอนสมัยคุณพ่อขับ วันนั้นนั่งรถปิดแอร์ตากลมกลับบ้าน:D:D:D:D:D แบบว่ากดลงแล้วมันกดขึ้นไม่ขึ้นเลยครับ ค้างหายจ้อย

เซียงกงไม่รู้ราคาแต่ศูนย์ละก็ 9000 ครับ

แต่ตอนนี้พอซ่อมมาก็ไม่ดีเหมือนเดิม เวลากดจังหวะ 2 มันลงจิงครับแต่เวลาขึ้นมันต้องรอรีเรย์มั้งครับไม่ขึ้นต้องขับไปสักพักถึงจะขึ้น ดังนั้นเวลากดเดี๋ยวนี้กดจังหวะแรกค้างแล้วให้มันลงเวลากดจะได้ขึ้นได้ครับ
    :D:D:D:D

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ลองเบื้องต้นก่อนนะคับ
    ถอดตัวสวิตท์ออกมาทำความสะอาดซะหน่อย
    บางทีหน้าคอนแทรคสกปรก
    ก็จะทำงานบ้าง ไม่ทำบ้าง
    ถ้ายังไม่หาย ค่อยถอดแผงประตูออกมาหล่อลื่นรางกระจกซะ
    ถ้ายังไม่หายอีก ก็คงต้องซ่อม หรือ เปลี่ยนมอเตอร์เลย
    ราคามือสอง ถ้าเป็นของ P 11 นะ มอเตอร์พร้อมราง ชุดละ 800-1,200
    แต่ของรุ่นอื่นไม่แน่ใจเรื่องราคา แต่ก็น่าจะประมาณนี้คับ
    ค่อย ๆ ลองเช็คจากง่าย ๆ ที่ทำเองได้ก่อนนะคับ

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เดี๋ยวกลับไปดูก่อน มะรุของผมอยู่ป่าว ต้องการอะไหล่ตัวไหนลองถามมาละกันคับ นิดๆหน่อยๆเอาไปเลยไม่ว่ากัน

6. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    นี่สิ น้ำใจของคนในคลับ ลูกผู้ชายตัวจริง :D
    ถ้าเสียจริงไม่ต้องเบิกห้างหรอกครับ ไปตามอู่ทั่วไปก็ซ่อมได้ไม่แพงอยากที่คิดหรอก ผมก็เสียเพิ่งซ่อมมา
    ถ้าไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนโทรฯ มาถามก็ได้ 0894771688 เอ

7. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เทคทอม นิดๆหน่อยๆเอง
    วิน
    อิอิ

8. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ยืนยันครับ
    ราคามือสอง มอเตอร์พร้อมราง ชุดละ 800-1,200 บ.

9. โตโต้

158
    0
    0
    ไว้จะลองแกะมาเช็คดู

;)ไว้กลับบ้านเมื่อไหร่ จะลองถอดมาดู พอดีตอนนี้มาช่วยราชการที่หาดใหญ่ เลยต้องพรัดพรากกะเจ้าพรีเซียสุดหล่อเลย ว่าแต่ว่า ประตูนี่ถอดออกมายังไงหรอครับ ยังไม่กล้าแกะมั่วๆ กลัวพังเพิ่มอีกอ่ะ

10. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0

จะเอาฝากระโปรงไฟเบอร์ของพี่อ่ะ..........ถ้าไม่ฉีกไปก่อนนะ.......โดน:D:D:D

11. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    หือออ!!!
    ไม่นิดนาพี่ อาบน้ำดีๆที่ธาราวดีได้รอบนึงเลยนา
    หรือพี่จะพาผมไปที่อื่น ขอสองรอบนะ ฮี่ๆๆๆ

12. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แล้วมีอะไรแจ่ม ๆ เหลือให้น้องใช้บ้างอ่ะ.........อิ อิ:D:D

13. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ของผมก็เป็นอยู่ครับ ถอดสวิทซ์ประตูออกมาแล้วเอาโซแน็คฉีดทำความสะอาดสวิทย์เดี๋ยวก็หายครับ ผมเป็นหลายครั้งแล้ว ทำความสะอาดสวิทซ์แล้วก็หายครับ

14. โตโต้

158
    0
    0
    ช่ายๆๆๆ ของผมก็เป็นที่ สวิทช์ แต่ มันอาการแรกๆเป็นแบบนี้ ไปๆเรื่อยๆ ไม่กระดิกเลย นานๆ จะกระดิกลงมาทีนึง แล้วก็ขึ้นยากมาก ไม่ค่อยยอมขึ้นเลย จนสุดท้าย นิ่งสนิท แกะออกมาดูปรากฏว่า สวิทซ์ ไหม้ เปลี่ยน ทั้งอันเลย 50 เอง สบายใจได้ครับ อย่าไปกลัว
    ว่าแต่ว่า ช่วง 3 เดือนมานี้ของผมก็เริ่มมีปัญหาทุกๆชิ้นส่วนเลยนะ ซ่อมนั่น นี่เสีย ไม่จบ ตอนนี้หมดไป เกือบหมื่นแล้วง่ะ ยังเหลือ ทำช่วงล่างอีก โช๊คท้ายเริ่มเอี๊ยดๆแล้ว เวลาขึ้นหมอนอ่ะ ต้องจ่ายเงินอีกแล้วเรา

15. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    เคยเปลี่ยนแต่ของ r10 มอเตอร์มันเจ๊ง หมดไป 1000 บาทถ้วนครับ

16. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    เป็นที่กระจกด้านไหนครับ ของผมเคยเป็นด้านคนนั่งข้างคนขับ เปลี่ยนสวิตย์เชียงกงตัวเดียว หายเลยครับ 100 บาท ลองดูสวิตย์ก่อนครับจะได้ไม่บานปลาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้