มีใครเล่นเครื่องสียงใน NX บ้างครับ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย snacker, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ผมอยากติดเครื่องเสียงให้ NX ของผม แต่ปัญหาคือ ท้ายรถผมมันมีถังแก๊ส แล้วตรงช่องลำโพงด้านหลัง รู้สึกจะใส่ ลำโพง 6.5" ไม่ได้เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำเรื่องการติดตั้งลำโพงหลัง กะตีตู้ซับด้วยครับไม่รู้ว่าใช้ ซับ 8" จะพอรึเปล่าถ้ามีรูปให้ดด้วยจะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่ยากเลยครับน้อง
    น้องเองมีถังแก๊ส ก็เข้าไปร้านที่รับตีตู้ครอบถังแก๊สแล้วให้เค้าตีแบบที่เป็นครอบถังและใส่ลำโพงด้วยไง

3. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ถูกต้องนะครับ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อย่าลืมบอกเค้าว่าทำที่วางแก้วเบียร์ด้วยนะครับ

5. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ช่อง หลังผม ยัดลำโพงเสียง กลาาง 5 นิ้ว ครับ

6. RaphaeL

RaphaeL New Member Member

26
    0
    0
    ผมไม่มีถังแก๊ส ให้เค้าตีบลอคเป็นที่นอนเฉพาะกิจได้ไม๊ป๋า อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้