ทำไงดีครับ ดับกลางถนนแล้วสตาร์ทไม่ได้

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย หะนุ่ม, 26 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมดันไปปล่อยคลัชตอนเข้าเกียร์เข้า ซึ่งโดยปกติแล้วมันก็กระตุกแล้วรถก็จะดับ เมื่อก่อนมันก็สตาร์ทได้อีกรอบ แต่เมื่อวานมันสตาร์ทไม่ได้ครับ ไม่มีแชะแชะเลยครับ ไฟขึ้นหมดครับ แต่มันบิดกุญแจไปแล้วไม่มีเสียงอะไรเลย ก็พยายามทำทุกสิ่งที่รู้ (สรุปไม่ได้ทำไรเลยครับ) ปรากฏว่า 15 นาทีต่อมา (ตรงกลางถนน) มันก็สตาร์ทได้ซะงั้น ก็ขับกลับบ้านไปแบบวิตก เลยอยากมาถามพี่ๆ ครับ ว่าผมต้องเอารถไปทำอะไรไหม เกี่ยวกับไดชาร์จ ไดสตาร์ท ไหมครับ ขอบคุณครับ

1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองเช็คถ่านไดสตาร์ทดูครับ อาการเดียวกัน ผมเพิ่งเปลี่ยนมา

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    มอเตอร์สตาร์ท ของคุณพี่โซลินอยมันเรรวนล่ะครับ เปลี่ยนมือ2หรือซ่อมก็ได้ครับ

3. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    ขอบคุณมากครับๆ :D:D:D:D:D

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แก้ไขครับ ตามพี่กาน

ต้องเรียกว่า มอเตอร์สตาร์ท ครับ
    มันไม่ได้ทำหน้าที่เป็นไดนาโม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้