สอบถามเกี่ยวกับการทำปั้มครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย wUt-Td27, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    พอดีรถเซทโบแล้วแต่ยังไม่ได้ไปทำปั้มหน่ะครับ อยากรู้รายละเอียดการทำปั้มหน่อยครับเขาทำกันยังไง ราคา3500(ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่)ตามร้านที่เขารับทำ เขาทำอะไรบ้าง แถวฝั่งธนมีร้านไหนทำถูกๆบ้างครับชฃ่วยแนะนำด้วย เพื่อนบางคนบอกว่าถ้ายังไม่มีตังก็ใส่ฝาปั้มเทอร์โบก่อนราคาจะถูกกว่า แล้วก็จะดีกับเครื่องเพราะถ้าเซทโบ แล้วไม่ทำปั้ม รถมันจะเสียเร็ว อีกเรื่องครับ ตอนนี้จะเปลี่ยนโบตัวใหม่ ระหว่าง Td05 กับ 7M ตัวไหนใหญ่กว่ากันอัตราการบูทตัวไหนดีกว่า เพราะที่ฟังมาเขาบอกว่าเทอร์โบ7M บูทได้30ปอนด์แล้ว td05 มันบูทได้เท่าไหร่เหรอครับ รถผมนิสสันเครื่อง Td27 ขอบคุณครับ

2. wUt-Td27

47
    1
    0
    ช่วยหน่อยคร๊าบ

3. wUt-Td27

47
    1
    0
    ผู้เชี่ยวชาญแนะนำด้วยคร๊าบบ

4. 1.ราคานี้คุยดีๆก่อนนะครับว่า 3500 เนี่ยทำอะไรให้ผมบ้างบางร้านแม่งชอบโมเมเห็นคนม่ายค่อยรู้

จับขึ้นแท่นไขตูดปั๊มให้น้ำมันหนาสุดท้ายบูสต์แช่ลูกละลาย:cool::Dถ้าฝาสูงราคาก็น่าจะเลยแล้วครับอยู่ที่ประมาณ4200-5000กว่าๆ

อยู่ที่ร้านด้วยครับว่าร้านฮิตหรือไม่ฮิต:D

2.อันนี้ต้องรอผู้รู้มาตอบครับ ถ้าเป็นผมเอาร้านที่ไกล้คุยกับช่างง่ายๆแฮปปี้แล้วครับ

3.ขับแบบไหนอ่าครับถ้าในเมืองผมแนะนำ 05 ถ้าทางไกล05ก็ได้7Mก็ดี

ปล.ลองหาข้อมูลก่อนตัดสินใจก่อนก็ได้นะครับอย่าเพิ่งรีบใจเย็นๆ อิอิ

5. wUt-Td27

47
    1
    0
    ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ

6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    แนะนำ Td05H นะครับจากที่เคยลองใช้มา ทนดีครับ บูสอยู่ 25 psi วิ่งดีเลยครับ ราคาอาจจะแรงกว่า 7M นะครับ

ส่วนร้านปั้มแถวฝั่งธนมีเยอะครับ อาทิเช่น ดาวลอย ดีเซล เพชรเกษม , บำรุง ดีเซล สาย 4, เพชรเจริญดีเซล มหาชัย ฯลฯ อยู่ที่ว่าใกล้ร้านไหนก็ไปทำร้านนั้นครับ เวลามีปัญหาจะได้เข้าไปเซอร์วิสง่ายครับ

:) :) :) :) Enjoy Diesel ครับ :):):):)

7. wUt-Td27

47
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบบ

8. wUt-Td27

47
    1
    0
    พี่ๆครับ แล้ว Td06-10 มันใหญ่ไปสำหรับเครื่องนิสสัน Td27 ไหม๊ครับ ตอนนี้มี 7M กะ Td06-10 อยู่ในมือ รบกวนพี่ๆอีกรอบนะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้