พอจะมีใครทราบไหมครับ cef หมอเส็งเสียอาการเพราะอะไร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golf9, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf9

golf9 New Member Member

8
    1
    0
    อาการคนขับเป็นไงบ้างครับ และเสียใจกับผู้บาดเจ็บและญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จากข่าวเห็นบอกว่า เพลา หลุด

ส่วนคนขับ ปลอดภัย

3. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    จากที่ยืนดูอยู่ ตรงจุด 300 เมตร cef หมอเส็งวิ่ง Track ขวา (ฝั่ง Pit)

อาการวิ่ง ออกตัวไม่ค่อยดีนัก รถที่วิ่งคู่ด้วยกันนำไปราวๆ 100 m. เข้าเส้นไปก่อน

พอมาที่จุด 300 m. cef หมอเส็ง ก็เกิดอาการแฉลบเข้า Track ซ้ายโดยทันที

ไม่แน่ใจว่า เพลาข้างขาดหรือเปล่านะครับ

ส่วนคนขับเบื้องต้น ถามเจ้าหน้าที่แล้วบอกว่าขาหัก กับเจ็บที่หน้าอกอย่างแรงครับ

4. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ข่าว TV แม่งบอกว่าคนขับหนี

ข่าวโคตรมั่วเลย

5. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ...............

6. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0

ผมก็ง่างั้นแหละคับ ถ้าเค้าขาหัก นี่ต้องให้นั่งขาหักรอตำรวจมาหรืองัยก็ไม่รู้ ข่าวมั่วจิงๆ ผมว่าพี่เค้าก้อคงต้องไปโรงพยาบาลแหละครับ สภาพรถขนาดนั้น

7. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    ส่วนอีกข่าว ที่มะเเน่ใจ .......
    เค้าบอกว่าคนขับ มิดที่นี่มาสองครั้งเเล้ว .....

8. คนเขียนข่าวมันก็มั่วไปเรื่อยเเหละเพื่อให้ขายข่าวได้

9. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
    ถูกต้องคับแมงจะขายข่าวอยางเดียว

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    พวกที่หากินโดยทับบนความเดือดร้อนของผู้อื่นนี่มันน่านัก

11. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    น่าเห็นใจ ทั้งคนขับและผู้เสียชีวิตนะครับ...

เรื่องแบบนี้ ถ้าเป็นไปได้ คงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น

12. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เห็นข่าวบอกว่าคนขับ เค้าจะขอเข้ามอบตัววันสุกนี้หนิครับ จริงหรือป่าวหว่า

13. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    นี่คือสื่อเมืองไทยครับ แย่จิงๆ

14. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    น่าเห็นใจคนขับครับ ขับในสนามยังโดนเลย

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ได้ยินมาว่าเกี่ยวกับเพลาครับ

16. ได้ยินว่าเพลาขาดนะ

17. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    ตำรวจก็พอตำรวจ ไปเเจ้งข้อหาคนขับทำไมก็ไม่รู้

18. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ได้ยินว่าเพลาเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้รายละเอียด

19. ได้ยินวงในพูดกันมา

ว่าออกตัวช้ากว่าเขานิดนึง จนช่วง 2 ใส่ 3 รถแถไปนิดเพราะใส่เกียร์ไม่เข้าหรืออะไรนี่แหละ

ก็พอเข้าก็เดินคันเร่งต่อ กด Hi boost แล้วรถเสียอาการออกซ้ายเข้ากำแพงปูน ณ จุดเกิดเหตุ

20. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    สงสัยไอ้คนเขียนข่าวมันเคยโดนสิลล้อเมายาบ้า ชนแล้วหนี

เลยจำเอามาเขียนว่า ถ้าชนต้องหนี เวง!!!จริงๆ

21. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เป็นกำลังใจให้คนขับคับ

22. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ลงข่าวมั่วซั่วแบบนี้แย่เลย

23. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ขอความกรุณา ผู้รู้จริงและผู้ไม่รู้จริง อย่าโพสกระทู้นี้เลยคับ เพราะมันอาจมีผลในทางรูปคดีได้คับ

โดยส่วนตัวผมก้อทราบรายละเอียดจาพเพื่อนที่ฟังมาจากปากคนขับแล้ว แต่ขอไม่พูดถึงดีกว่าคับ เพื่อผลประโยชน์ทางรูปคดีคับ

24. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    เจ้าของกระทู้เค้า ถามว่า รถเสียอาการเพราะอะไร ไม่ได้ถามว่า นักข่าวให้ให้ข่าวยังไงคับ ขออภัยนะคับที่พูดเเบบนี้ เเต่มันไม่ตรงกับคำถาม .....โดนลบคะเเนนอีกเเล้วเเน่ๆ ที่ผมได้ยินมานะคับ มี2อย่าง เพลาล๊อก กับ ช่วงปรับบูส เพราะตอนที่เดินไปดูก็ไม่เห็นเพลาขาดนะคับ เเละต้องขอชมว่าทำรถได้เซฟตี้ดีคับ ดูจากตอนที่รถมันหงายอ่ะคับ เเละขอเเสดงความเสยใจด้วยคับ

musachi และ R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้