รถดริฟ..จำเป็นต้องใช้หม้อลมเบรคมือหรือไม่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ธำรงไทย ธารีไทย, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือเห้นญี่ปุ่นหลายคันเป็นเบรคมือเดิมๆ หรือไทยก็เช่นเดียวกัน

แต่ระดับหัวแถวประเทศไทยก็ใช้หม้อลมเบรคมือ

ถามต่อเลยแล้วที่ใช้กันอยู่เป้นหม้อลมเบรคมือโดยเฉพาะหรือก็เอาหม้อลมธรรมดามาแปลงใส่
    แล้วถ้าจะทำ ที่ไหนรับทำมั่งครับ ค่าทำด้าม เท่าไหร่

ขอนุยาด ตั้งในฟอรั่มนี้นะค้าบ ฟอรั่มดริฟเงียบมาก ขอบคุงค้าบ:D

1. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    รอผู้รู้มาตอบแล้วกันคับ

เท่าที่รู้เป็นเบรคมือไฮโรลิค เคยเห็นมีคนทำใช้เองก้อมี ซื้อมาทั้งชุดก้อมี

2. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0

ใช้ปั้มครัชทำก็ได้ครับเบลกไฮโดลิก (แบลไทยๆครับ พอดีครูพักเลยลักจำ)

1. ซื้อปั้มครัชมา 1 ตัว

2 . เอากระปุกที่ใส่น้ำมันออก แล้วทำเกียวเพื่อใส่แป๊ปน้ำมันเบลก

3 . เอาแป๊ปน้ำมันที่จ่ายแรงดันไปเบลกด้านหลังไปลงกับ ปั้มครัชที่เตียมไว้ด้านที่เป็นกระบอกที่ทำเกียวเตรียมไว้

4 . ต่อแป๊ปจากทางจ่ายของปั้มครัชที่เตรียมไว้ไปยังล้อหลังก็เป็นอันเส็จร

อย่าลืมทำขาเบลกมือไปยันกับขาปั้มครัชละครับ

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เพิ่มอีกนิด เห็นรถดริฟส่วนมากที่ใส่เบรคมือไฮโดรลิก

จะเพิ่มปั๊มเบรคหลังอีกตัวสำหรับ เบรคมือโดยเฉพาะ

4. แบบปั๊มครัช การตอบสนองดีเหมือนปั๊มเบรคหรือป่าวคับ ใช้แรงในการดึงเท่ากันป่าว

5. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    จะดริฟแล้วหรอท่านนนนน :D:D

6. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    ปรั้มครัชนี้แยกมาตังหากนะไม่กี่ยวกับปั้มครัชที่ติดกับรถนะ เราต้องซื้อมาใหม่ ก็เหมือนรถแรนรี่สมัยก่อนนะ ออกแรงพอประมาณ

7. pink a31

pink a31 New Member Member

13
    0
    0
    สำหรับหม้อลมเบรคมือจะใช้ก็ได้หรือไม่ใช้ก็ได้ครับแล้วแต่กรณี หม้อลมต้องใช้เป็นหม้อลมเสริมครับหม้อลมเบรคธรรมดาใช้ไม่ได้ครับ เรื่องทำที่ไหน ทางอู่ผมรับทำครับ ค่าทำเท่าไร แล้วแต่รถแต่ละคันและลูกค้าต้องการแบบไหนครับ ทำได้หลายแบบครับ สนใจสอบถามได้ครับ 080-5555-808

8. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ความรู้ๆๆ อัพๆๆ ไปครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้