ข้อมูลแปลกๆ ที่น่าสนใจ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 8 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    เกิดความบังเอิญ เรื่องตัวเลขโพสกระทู้ เลข666มาตรงกับกระทู้พี่Thana ผู้ซึ่งเป็นนักบุญแห่งนักบุญเป็นความบัญเอิญที่ตรงกันข้าม เหมือนด้านสว่างสุดมาเจอกับด้านมืดที่สุดยังไงยังงั้น:confused:

2. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    เมื่อด้านสว่าง และด้านมึด มาพบกัน ความมันส์ก็บังเกิด

3. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
  4. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ไม่เข้าใจอ่ะครับ

ไม่เข้าใจอ่ะครับ คือ อะไร

5. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    :rolleyes: งง งง งง :rolleyes: ช่วยแปลด้วยครับ

6. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    อย่าคิดมากพี่ มันก็แค่ตัวเลข :)

(666)มันคือเลขปิศาจครับ

7. Hello Maemay

Hello Maemay New Member Lady Member

25
    0
    0
    งง......
    อย่าคิดมากพี่
    เลข 6 เป็นเลขนำโชคของเมย์นะ

(ทฤษฎีไหนเนี่ย พี่เต้ย)

8. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    เอาไปแทงหวยดีกว่ามั้ยครับ 666 ไม่ต้องโต๊ด

9. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    อ่าวหลอครับนี่ ผมเพิ่งรู้นะนี้ แต่ผมกลับชอบเลข6นะ (ผมคนดีนะคร้าบบบบ)

10. pritsy

pritsy New Member Member

13
    0
    0
    อือ..ถ้าเปน 69 ก็ว่าไปอย่าง

11. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    เลข666 เป็นเลขซาตานครับ เลข6หรือ66หรือ6666ไม่ใช่ปัญหา

12. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    อ๋ออย่างนี้นี่เองแต่ไม่เป็นไรสวรรค์ส่งนักบุญมาปราบซาตานไงละ:p

13. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    กำลังจะโพสเชียว

แหมๆๆ ว่าแล้วต้องมีคนเล่น

14. showtime

showtime New Member Member

39
    0
    0
    เอาไปเป็นแนวทางเลือกเบอร์หมอนวดได้ครับ

15. AoF (PWS)

AoF (PWS) New Member Member

9
    0
    0
    ผมคิดว่าพี่ธารน่าจะชอบนะครับพี่เห็นเขาแซวกับพี่อมรอยู่นี่ครับ 555 (ล้อเล่นนะพี่)

16. hnun

406
    10
    0
    ชอบ ล่ะซิ:p

17. nunut_pws

nunut_pws New Member Lady Member

10
    0
    0
    อืม...แล้วออฟล่ะจ๊ะ :cool: ใครจะรู้ก้อไม่เป็นไร แต่ถ้าเธอรู้นี่ คงต้องมาคุยกันหน่อยนะ ฮิๆๆ:D เอ็งตายแน่......:mad:

18. hnun

406
    10
    0
    ชิ...หายแล้ว นางพญาหน้ากลม เข้าสิงร่างนัทแล้ววุ้ย:eek:

19. AoF (PWS)

AoF (PWS) New Member Member

9
    0
    0
    ผมว่าน่ารักมากกว่าหน้ากลมนะครับ 55555 แต่แค่ลมมาก็จะยืนไม่ค่อยอยู่

20. hnun

406
    10
    0
    ยืนริมถนน นึกว่าป้ายรถเมล์:p

โอ๋ๆๆๆๆๆๆๆๆ ล้อเล่นนะ อย่างอนนะ เดี๋ยวซื้ออมยิ้มไปฝาก:p :p :p

21. nunut_pws

nunut_pws New Member Lady Member

10
    0
    0
    ทำเป็นรู้ดีนะเรื่องเบอร์ตองอะไรเหรอ....ไอ้อ้วน

22. hnun

406
    10
    0
    เบอร์โทรศัพท์ใง ทะเบียนรถก็ได้ แพงนะ

อะไรที่เป็นเบอร์ตอง แพงทั้งนั้นอ่ะ จิงมะ AOF

23. Thana Thanakul

0
    0
    0
    อ๋อออ 666

ซาตาน หรือ ที่เรียกว่า พญามารนั่นเอง ผมไม่ถือครับ เพราะ หนัก อิอิอิ

I rebuke Satan in the name of God
    and bind the evil sprit........bla bla bla

ตอนนอนหอพัก ฝรั่งเคยให้ท่องครับ เพราะ มีเงาวูบๆ วาบๆ เชื่อกันว่าหอพักที่ผมอยู่ มี ผี๋ๆๆๆๆๆๆๆ กึ๋ยยยยยๆๆๆๆ

แต่ผมคนพุทธครับ ผีคงไม่เล่นด้วย 55555

24. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

เล่นร่ายคาถาพ่อมดเลยนะครับพี่ธนา:eek:

25. Thana Thanakul

0
    0
    0
    YEssss

ใช่แล้วครับ ผมเองไม่ค่อยสนใจ คาถานั้น มีคราวหนึ่ง ตอนผมเรียนใกล้จบ มี นักศึกษาต่างชาติใหม่ มาดูหอ กับคุณแม่ ผมเอาคาถานี้ ปิดไว้ที่ประตู นักศึกษาใหม่ ขอเข้ามาชมห้อง ที่จะเช่าต่อจากผม

ดูไปดูมาชอบใจ พอจะกลับ เหลือบไปเห็นตรงประตู อ่านปุ๊ป ไม่พูดอะไร เลย คว้ามือแม่ วิ่งขึ้นรถกลับ ทันที
    เขาถามเพื่อนผมก่อนกลับว่า ที่นี่มีผีหรือ (Any ghost here?)

ผมล่ะไม่มีเจตนาเล้ยยยย จริงๆ คาถายาวกว่านี้ มี อะไร Holy water ๆๆ ด้วยครับ แต่ทุกคนที่มาดู หากเป็นฝรั่งแท้จะอึ้งไปพักหนึ่ง แล้วถามผมว่า เอามาจากไหน แฮ่ะๆๆ ผมหน่ะ แปลไม่ค่อยจะออก ไม่ค่อยสนด้วย เกิดอะไร นะโมก่อนอยู่แล้ว แต่ก็ไม่มีอะไรนะครับ บ้านมันคงเก่า ฮีตเตอร์ และ โครงสร้าง ร่วม 40 ปี บางที อยู่ๆ ก็ลั่น เปรี๊ยะ มาเฉยๆ

อ้อลืมบอกไปครับ ว่า หอที่ผมอยู่ เป็น เหมือนที่อาศัย ของ กลุ่ม แม่ชีมาก่อน กึ่งๆวัดอ่ะ ครับ กึ๋ยยยยยๆๆ

26. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    โอโห มีน้ำมนด้วย แสดงว่าของจริง

27. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    หวังว่าคงไม่ใช่ที่ Abac Condo นะครับ ตอนผมอยู่ก้อมีคนมาเล่าเยอะโดยเฉพาะคนจีน

28. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

สงสัยจะจริงน่ะ ตอนสร้างก็มีตาย สร้างเสร็จนักศึกษาก็ตกมาตายอีก :eek:

29. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    ??????? ???????ҽҡ 666 ?Ţ?Ҷ?þ??

?Ţ?Ҷ?þ?? 666 ???????ʹ?С??ǹѡ????˹? ?ա?õ? ?????ѹ?ҹѺ????ҳ??? ?Ǻ???Ѩ?غѹ??һ??Ҩ???·????Ҿ?????Ѻ?Ţ????ѹ??????áѹ˹? ??觡??ѧ??§?ѹ??診 ?Ң????ػ?????????ѹ??????áѹ??
    㹤?????????ū???????ͧ??ǹ ??? ??ǹ?á???¡??? Old Testament ?Ѻ New Testament ?????ش????㹨ӹǹ 27 ?????ͧ New Testament ?ժ?????? Revelation ???ͺҧ??觡????¡??? Apoc alypse ????Ѿ?????????Ҩҡ???ҡ?ա (????ӷѺ?Ѿ?????ͻ?ͧ?ѹ?????Դ??Ҵ) ????????????ͧ????ҡ???????????? ??? 666 ???Ҩҡ Revelation ????ͧ 㹺???? 13 ?͹??? 16-18 ?ͧ??????????Ƕ֧?ѵ?????? (beast) ??觹?Ҩ????¶֧?ҵҹ????繻?Իѡ??????ʹҤ??ʵ? (??????????˹ѧ) ?ѵ?????·????ҹ???ժ??ͫ????¹??ç?Ѻ????Ţ???????????ѹ??? 666 ???? ?ͧ??鹵վ?????͡?????????? ???????????ѧ??ɡ?????????????????? ?ѧ??? ?֧?դ???ᵡ??ҧ?ѹ仺?ҧ?Դ?˹???? ???ҧ???????ҧ??Ѻ?͡????? 666 ???ѭ?ѡɳ? ????????Шӵ???ѵ?????¹?? ?????ҵդ????ѹ????ѵ?????¹?鹵?ͧ?????ѡ?? ????͵?ҹ??ʹҤ??ʵ? ?????繵?ǡ?÷??????ҧ????ªҵ? ??????բ??????š????????ҧ?Դ??????????? ?·???????????ö?ʹ?????͡?????? 666!!!
    ??С?ա ?ԡ??????ᵹ???ٻ˹?觪??? ???????? ????ժ??Ե???????? ?.?.100-202 ????ٻ????鹪????????ͧ??͵?ҹ?ǡ????繻?Իѡ??Ѻ??ʹҤ??ʵ? Ẻ????ᵹ?? ??ѧ?ҡ???ª??Ե? ???Ѻ???¡??ͧ????繹ѡ?ح???????? ????¹˹ѧ??ͪ?????? Against Heresies 㹹???????Ƕ֧?Ţ 666 ????????? ??ҹ???????ҡ?ա??ؤ?ͧ??ҹ??¹᷹?????¤? ???ҧ?蹤???? LATEINOS ????դ?????????? ????????????ҵԹ㹡?þٴ??????áѹ ?ҡ??? ????ѡ?????е???????᷹??Ҵ??µ???Ţ???????????????ҡ?ա??ҳ???? ?????ҵ???Ţ?ѧ???仹?? L=30 A=1 T=300 E=5 I=10 N=50 O=70 S=200 ???????ҵ???Ţ???????????ѹ ??????????ҡѺ 666 ?ʹ?
    ????һ????Ҵ??? ?ҵԹ?????ҷҧ??âͧ?ҵԡѹ ??????ٹ??????ͧ???ʵ?Ẻ???ѹ?ҷ??ԡ ?͡?ҡ??? ?ѧ???ա???¤ӷ????????ŧ????ѡ????繵???Ţ???Ը????ǡѹ???ǡ???? 666 ?蹡ѹ ??????ҹ?? ???? HE LATINE BASILEIA (????? ?ҳҨѡâͧ?ǡ?ҵԹ) ITALIKA EKKLESIA (??ʹҤ??ʵ?Ẻ?Ե??? ??觡??Ҩ????¶֧???ѹ?ҷ??ԡ????ͧ) APO STATES (??á???ҧ??ʹ?) PARADOSIS (?ӹ??ç?Ѻ????? Tradition ??????ѧ??ɤ???????㹷??????Ш??֧??ͻ?ԺѵԺҧ???ҧ ?????ʵ?ԡ??????ᵹ???????????ҵԡѹ??˹?????ͧ ???ҵԡѹ????˵ؼ?????繢?ͻ?ԺѵԷ?????١?ѹ?֡???) ????ǡѺ???᷹??Ңͧ?????Ф? ?͡?ҡ????ŧ????ѡ???繵???Ţ???????ҡ?ա??ҳ???? ????ŧ?????????պ??㹤Ӻҧ?ӷ???դ???????????ҳҨѡ????ѹ ??Ф????ѹ ??????? ????Ţ????͡???? 666 ?蹡ѹ (?????? ???ҧ??Сͺ???¨?????Ҿ???Ѵਹ) ?ѧ??? ???????µ????????????ʶʹ?????͡?? ?ѵ?? ???????ͻ??Ҩ??????Ƕ֧????Ť?;ǡ???????ִ??͵???Ƿҧ??Ժѵ?Ẻ???????ͧ
    ??????պ?? ????? ROMIITH ????? ?ҳҨѡ????ѹ ROMITI ????? ?????ѹ???ҧ?????ʴ??????繤?Ңͧ????Ţ??????????????ǡ??? 666 ?蹡ѹ
    ????­?ͧ??ҳ???Ӣ????ؤ?Һ??Ź?ӹǹ˹?? ??觻Ѩ?غѹ???ѡ????????ԾԸ?ѳ?? 㹡?ا?????Թ ??????­?ͧ??ҹ???͡??? ??Һ??Ҿǡ?ҹѺ??;???ҷԵ?? ?ա??ҹ˹???繵??ҧ???????????ӹǹ 36 ??ͧ ??????§??ǵ??ˡ??ͧ ?ǹ͹ˡ??ͧ ???ҧ?????????Ţ????? 1 ?֧ 36 ŧ???????ӡѹ ??觹ѡ??ҳ??ա??????? ??ͧ??? 36 ??ͧ?դ??????¶֧???ä? ????ִ??ѡ??????ʵ?? 36 ??? ????­?ǡ???????Сͺ??÷ӹ??͹Ҥ????ѡ?Ǫ???繼???˹?ҷ???? ??????????§??????? ?????š??? ????Ţ㹵??ҧ?????? ???????ǵ?? ?????ǹ͹????ѹ????????Ѿ???? 111 ???????ͤٳ???? 6 (??????¶֧ 6 ??) ???????͡???? 666 ????з?觪?ͧ????Ƿ?§ ???????Ѿ???????ǡѹ ??ǹ?ա????­˹???繢ͧ??ա??????ѡɳФ???¤?֧?ѹ (????Ѻ?????????????? Sudoku ????????ѡ??âͧ??????§????ŢẺ??? ?????š??? ??????ͧ?? 666?)
    ?չѡ?ӹ??͹Ҥ???ǵ??ѹ???ҧ???ӹ?????ԧ??ͤ????ѧ????Ǩҡ?????????? 666 ????繡?ú͡?֧?ѹ????š ??觹?Ҩ??????ѹ??? 6 ??͹?Զع?¹ ?.?.1906 ?????????ѹ??? 6 ?Զع?¹ ?.?.2006 ??觷???ͧ?ѹ????ӷӹ?¡??ҹ?????º????????????????????Դ???
    ?͡?ҡ???????Ǣ?ͧ㹴?ҹ???????ͷҧ??ʹ????? 666 ?ѧ?????Ǣ?ͧ?Ѻ???÷???š??ա????????ͧ
    ?źǡ????Ţ???????ǧ???????絵? ????յ???Ţ 1 ?֧ 36 ??? ??ҡѺ 666
    666 ?繪?????蹷??ѡ????????¡ Benzene Hexachloride ??????Ҧ????ŧ????͡ķ????ç?ҡ ?ѭ?ѡɳ?ҧ??բͧ??ê?Դ????? C6H6C16
    ?źǡ?ͧ????ԹẺ????­?ͧ????蹫??????Ť?? 500, 100, 50, 10, 5, 1 ?¹ ????ѹ??????ҡѺ 666 ?????ǡѺ?źǡ?ͧ????Ţ???ѹ D=500, C=100, L=50, X=1, V=5, I=1 (???Ţ???ѹ?ѧ?? M ?ա??Ƿ???դ????? ?Ѻ 1000)
    ????????ͧʹյ??иҹҸԺ?? ?ù?Ŵ? ??᡹ ????ըӹǹ????ѡ?÷??Ѻ?? 666 ??? RONALD WILSON REAGAN ????????ժ??????????褹ʹԷ??? ?666? ?͡?ҡ??? ??ҹ?????Կ?????¢ͧ??㹪?ǧ???鹨ҡ???˹觤?ͺ?ҹ?Ţ??? 666 ??觵???Ҷ١????? ????¹?? 668
    ??????Ѱ????ԡ??շҧ??ǧ?????Ţ 666 ??????Ѻ??â?ҹ???????? ?the Highway of the Beast? ????Ҷ١????¹?????Ţ?? 491 㹻? 2003
    ?š???Ѳ??????ҧ?Ǵ??????ѧ????Դ?ͧ??????????????Թ?????? ???¤??ͧ????繵?ǡ?÷???????ªҵ??????÷??????ҧ?ѹ?????Ǣ????Ч??¢?? ????????ҵ???ѡ?? ??????ѧ?????????ҡ A ᷹??Ҵ??? 1, B=2 Ẻ???仨??֧??? Z ?????ҡѺ 26 ??????ҵ???Ţ???????᷹???㹤???? COMPUTER ????Ţ??????? 3 15 13 16 21 20 5 18 ???????ҵ???Ţ???е?Ǥٳ???? 6 ???ǹӼ??Ѿ???Һǡ?ѹ ????ش???·?????? 666 ??ǹ????ѡ?? www ??????ѹ????Ҥ?? World Wide Web ??? ?դ????ҡѺ 666 ??????պ?? ???е???ѡ?õ?Ƿ?? 6 ??????պ?ٹ????¹?? W ???? V
    ??ػ???? 666 ????Ѻ??Ǥ??ʵ?ҧ ??????繵???Ţ?????? ??Ҿ???????????????

30. Thana Thanakul

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

ได้รู้ในสิ่งที่ไม่เคยรู้มาก่อนเลย น่าแปลกใจมากครับ เรามาแก้เคล็ด ตามแบบคนไทย ด้วยการ 555 ดีกว่าครับ
    555 ของคนไทย หมายถึง บันเทิง รื่นรมย์ ขำขันอ่ะครับ
    555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้