@@ วันนี้นึกสนุก เอารถไปให้เต้นท์ตีราคา..ปรากฎว่า...@@@

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Kindani, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    วันนี้ขับรถผ่านไปแถวๆ ยูโทเปีย (กลางวันนะครับ ไม่ใช่กลางคืน) เห็น MX5 รุ่นแรก NA6 สภาพภายนอกสวยเข้าตา เลยนึกสนุก เลี้ยวเข้าเต้นท์ไปเลย นัยว่าจะเข้าไปถามราคาเจ้า NA6 และลองให้ตีราคารถผมเล่นๆ อยากรู้เหมือนกันว่าเต้นท์จะตีราคาซื้อเข้า MR2 เท่าไหร่...พอเข้าไปก็คุยกับเจ้าของเต้นท์ สอบถามเรื่อง MX5 ที่จอดขายอยู่ ได้ความว่า มีของแต่งมากมาย เจ๋งๆ ทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็น โช๊คคัสโซ ค้ำหน้าคัสโซ ค้ำล่างคาบริง กลับสีเนียนๆ เครื่องโอเวอร์ฮอนเรียบร้อย กดได้ 180 ขับดีอย่างโน้นอย่างนี้ ก็ว่าราคามา 620000 สำหรับ MX5 ปี 1992 ที่ไม่มีแม้กระทั่งวิทยุ (มันถอดออกกลวงเลย แถมปุ่ม AC เสียอีก)

ทีนี้พอถึงตา MR2 ของเราบ้าง ถ้าใครรู้จักผม ก็จะรู้ว่า รถผมเป็นรถของคุณอ๋องครับ 2000GT แท้ทั้งลำ เครื่อง nonair ล้อ S1 โช๊ค Tein ภายในของแท้ทุกอย่าง เครื่องเสียงเต็มๆ ภายนอกใหม่ไร้รอยราคี ท่านบอกว่า...ปกติไม่ซื้อ MR2 เข้าเต้นท์หรอก รถแบบนี้เขาเลิกเล่นกันแล้ว ท่านว่าขายยาก ถึงจะซื้อก็ได้เต็มที่ประมาณ 450000 อันนี้แบบสวยกริ๊บไม่แต่งเติม แต่สำหรับของผม 2000GT แท้ เขาให้เต็มทีไม่เกิน 650000 ที่เพิ่มมาคือค่าของแต่งทั้งหมด ....พระเจ้า 6 แสน 5 เนี่ยนะ 2000GT แท้นะโว้ย ราคามากกว่า MX5 ปี 92 แค่ 3 หมื่นเนี่ยนะ ท่านบอกว่า ชุดพาร์ท 2000GT ท่านจะเอาเมื่อไหร่ก็ได้ ที่ไหนก็มี โอ้ว พระเจ้าจอร์ช รถเรามันด้อยค่าขนาดนี้เชียวหรือ

...ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ เล่าให้ฟังขำๆ เพราะยังไงผมก็รักเจ้า 2000GT และภูมิใจที่ได้มาครอบครอง Love me Love 2000GT

2. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    พ่อค้ารถก็อย่างนี้แหละครับ........

ซื้อของเราตีราคาถูก พอได้เป็นเจ้าของ ขาย8แสนUP.......

3. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ตีราคาต่ำเว่อครับ เเล้วที่ว่าเลิกเล่นน่ะครับ ตอนผมขาย มีคนโทรมาทุกวันเลยครับ โดยเฉพาะช่วงน้ำมันลง บอกspec จนเเทบจะท่องได้ ส่วนมากผู้ซื้อดู 200SXกับ MR-2 อยู่นี่ล่ะครับ คนไปเทียบกับMX-5 มี 2-3คนเอง ;) มีเจ้านึง บอกเปนเต๊นท์ ให้ผมขับไปให้ดูด้วย มาสั่งผมเฉยเลย อยากได้ก็มาดูสิ งง ครับ 55:rolleyes:

4. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    โดนกดอยู่แล้วค่ะ เรื่องราคา ยิ่งถ้าเต้นท์ดูเปนว่ารถเราจิงๆปีไร ถึงแม้เปลี่ยนให้เปนตัวใหม่แล้วก้ตาม ยิ่งจะโดนราคาเดิมๆของปีนั้นๆไปเลย ยิ่งสภาพแจ่มๆเนี๊ยบๆเปลี่ยนเปนตัวใหม่ครบหมดแล้ว ยิ่งได้ใจเลย แต่หารุไม่ว่าเค้าจะเอาไปตั้งราคาหน้าเต้นท์ บวกเพิ่มไปอีกเยอะ เราก้ได้ราคาที่กด คนที่ไปซื้อก้ต่อราคากันหน้าชื่นบานเลย -*- จำได้ว่ารถเอ๋ ตอนแรกจะมีเต้นท์ซื้อไปปล่อยหน้าเต้นท์ ตั้งราคาเกือบหลักล้านแหน่ะ ตกใจเลย!!! คุนอาน้องคุนพ่อก้ขอซื้อต่อรถเอ๋ตอนแรก ก้ให้เลข 9 แต่เอ๋ไม่ขาย ฮ่าๆ ตอนนั้นเพิ่งได้มา และให้คุนอาลองเทสดู เทสเกียร์ 1 สับที น้ำตาตกในทรวงเลยเรา สับเกียร์อย่างเทสรันของจิง -*- รถหนูพังโม๊ดดดดดดดดดดด! ไม่วายเมื่อเดือนที่ผ่านมา คุนอายังมาขอซื้อต่ออีก คุนพ่อเสนอราคาไป 1,2xx,xxx คุนอาให้ 1,xxx,xxx คุนแม่มาถามจะขายมั้ย...คำตอบอย่างเด็ดเดี่ยว เด็ดขาด ในเวลาแป๊ปเดียว คือ "ไม่" ถึงจะให้ราคาสูงแค่ไหน ถ้าพี่ๆได้รู้ถึงว่าตอนเวลากว่าจะได้เค้ามานี่ ยากเย็น แสนลำบาก ต้องอดทนรอนานแค่ไหน จะรู้ว่ามันมีคุณค่าต่อเราจิงๆ :D เทิดทูน MR2 สุดใจขาดดิ้น ยังไงก้เปนรถตราตรึงในใจไปตลอด รถไรสวยเจงๆ น้องๆเฟอร์ น้องๆปอร์ชเลย อิอิ

ปอลอว. ขอโทดที่ไม่ได้เข้ามาเลยนะคะ

ฝึกงานหนักมากๆ ตอกบัตรก่อน 06.30 น. ต้องตื่นประมาน ตี 5 ได้ -*- ตั้งแต่ จันทร์-เสาร์ วันพักวันเดียว วันอาทิด แทบไม่ได้ไปไหนเลย นอนพักอย่างเดียว

4-5 เดือนที่ผ่านมานี้เจอแต่เรื่องแย่ๆ สะเทือนจิตใจ หลายเรื่องเอามากๆ เรื่องเก่ายังไม่ทันได้ดีขึ้น เรื่องใหม่มาเพิ่มอีก หนักมากๆ เยียวยานานเลยทีเดียว เลยอยากอยู่คนเดียวมากกว่า

แต่ยังไงโทรมาถามไถ่ เรื่องมิตติ้ง เรื่องคลับ ได้เสมอค่ะ คุยด้วยได้

่ล่าสุด หลายๆท่านคงทราบข่าว อุบัติเหตุที่วงการ Motor Sport ของเมืองไทยต้องจดจำไปตลอดกาล ณ สนามแข่งคลอง 5 ตั้งแต่เอ๋ชื่นชอบรถแข่งมานานเกิน 6 ปีได้แล้วนั้น ยังไม่เคยเจอเหตุการณ์ที่ร้ายแรง และมีผู้เสียชีวิตมากมายขนาดนี้มาก่อนเลย อีกทั้งผู้ที่เสียชีวิตก้เปนคนดู หรือ คนบริสุทธิ์ ที่เค้าไม่ได้ทำผิดอะไรเลย แต่แค่ไปอยู่ผิดที่ผิดเวลาเท่านั้นเอง จะไปโทษเค้าว่าไปดูอยู่ทำไมปลายแทรค ลองคิดดูว่า มีงานใหญ่ระดับจารึกไว้รถวิ่งได้ 6 วิ ใครกันจะไม่อยากมาดู คนเยอะ รถเยอะ ไม่มีที่ดู+ที่จอด ก้ต้องเอารถมาจอด เปิดท้ายนั่งดูกันเอง ออกก้ไม่ได้ จราจรติดขัดอีก กันดันๆๆๆเข้ามาในแทรคเรื่อยๆ

ใครที่เคยไปดูงาน HKS ครั้งแรกที่เอามาวิ่งในเมืองไทยหล่ะก้ จะเข้าใจความรู้สึกเหมือนที่เอ๋บอก เพราะเอ๋ก้เปนงั้นเช่นกัน คนเยอะมากๆ บนอัฒจรรย์ก้เต็ม ยืนดูก้ไม่เห็น เอารถเข้ามาแล้วก้ออกไม่ได้ ก้ต้องหาที่จอด นานอีก หาน้ำ หาของกินมานั่งเล่นฆ่าเวลา รอรถออกก้ค่อยๆออกตามกัน จำได้ว่า ยืนดูบนหลังรถกระบะรุ่นพี่เลย รุ่นน้องเอ๋ยังยืนดูด้วย ปลายแทรคเช่นกัน รุ่นพี่คนนั้น ตอนนี้ก้ได้จากไปแล้วเช่นกัน ใครที่เคยอ่านเจอ Rav 4 เครื่อง 3S-GTE Non-Air Flow คันแรกในไทย ก้คนนั้นแหละค่ะ เนื่องด้วย เค้าเคยขับ Cef เหมือนกัน มันเลยเตือนความจำขึ้นมา ก้ยังคงเส้ากับการสูญเสียอยู่เลยอ่ะค่ะ เลยไม่ค่อยร่าเริงหัวเราะได้เหมือนเคย เลยขอเวลาปลีกวิเวกซักพัก และเด๋วจะกลับมานะคะพี่ๆ หวังว่าพี่ๆคงเข้าใจความรู้สึกนะคะ กับการสูญเสียและเจอเรื่องแย่ๆติดๆกันเรื่อยๆ มันรับไม่ไหวจิงๆ

ปอลอวว. พี่ๆยังไงก้ขับรถ ระวังด้วยค่ะ เปนห่วงจิงๆ ขับธรรมดาก้ยังน่าห่วง เราขับระวัง แต่คนอื่นอาจจะไม่ระวังกับเรา ยังไงก้ขอให้ safe มากที่สุดแล้วกันค่ะ ไม่อยากได้รับรู้เรื่องการสูญเสียคนดีๆ ไปอีกแล้ว ตอนนี้มีแต่เสียคนดีๆเริ่มหายไปเรื่อยๆ กลับกลายมีแต่คนเลวๆหวังผลเข้ามาแทน แย่จิงๆ ไม่อยากเปนแบบนี้เลย เหนื่อยใจจิงๆค่ะ

5. mok_

mok_ New Member Member

54
    2
    0
    พวกนี้มันยฃหยั่งงี้แหล่ะครับ
    เนี่ยถ้ามันซื้อรถคุณ kin มันก็จะถอดของไปเล่น
    แล้วมันก็จะตั้ง สัก 8 แสนกว่า
    กำไรอย่างน้อยๆ ก็ 2 up เพราะ รถราคาไม่เที่ยงว่ากันที่ของแต่ง สรุปครับก่อนขายมีอะไรถอดได้ถอดเลยครับ เพราะพวกเต้น
    มันไม่สนหรอกครับ ว่าคุณใส่ไรมามั่ง
    ต้องทำใจครับ
    ^0^

6. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    คุณเอ๋ครับ รบกวนเช็ค PM ด้วยครับผม...เอ่ออีกอย่างนึง ผมลืมบอกเมลล์ตัวเอง [email protected] ครับ

7. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    นั่นจิ ไม่เหนตัวหนังสือชมพูๆ ของ เอ๋จุงทูจังมานานเเล้ว... ยังไงก็สู้ๆนะ เดี๋ยวก็รับปริญญาเเล่ว...

8. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    นั่นมันตอนซื้อเข้าอ่ะงับ
    พอจะขายดิ่ เชียรอย่างงุ้นอย่างงี้

เคยไปกะป๋าโอมทีนึง
    เห็นขาย 2 อยู่
    เข้าไปขอรายละเอียดหน่อย พวกร่ายยาวเลย และสรุปด้วยคำว่า
    ซื้อไปเถอะคับ ยังเล่นได้อีกนาน ราคาจะขึ้นเรื่อย ๆ ด้วย
    555555+

9. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    พ่อค้าขายรถไม่รู้หรอกครับว่า MR2 มันคลาสสิกเป็นอมตะแค่ไหน

ไม่ใช่แค่รถไก่กา อาราเร่นะ ต้องลองใช้สักพักแล้วจารู้

เพื่อนผมขับ DC2 แล้วมาขอแลกรถใช้กับผม พอให้ไปวันรุ่งขึ้นมันโทรมาเลย

......มึงขายป่าววะ :D:D:D

สุดท้ายขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตที่คลอง5ด้วยครับ:cry::cry::cry:

10. miraku

miraku New Member Member

3
    0
    0
    คุณเอ๋ครับรุ่นพี่คุณเอ๋ที่ขับrav4นี่ใช่คนที่ชื่อกี้ป่าวอะครับขอโทษที่ถามนะครับเพราะผมก็รู้จักกี้เหมือนกันอะครับแต่ไม่ได้เจอนานแล้ว

11. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ใช่ค่ะ พี่กี้ ที่น้องสาวเค้าขับ RX-7 FD คันล่างในรูปคู่กับรถเอ๋อ่ะค่ะ พี่กี้เค้าเสียไปตอนต้นเดือนตุลาปีที่แล้วอ่ะค่ะ

12. miraku

miraku New Member Member

3
    0
    0
    เค้าเป็นอะไรอะครับพอจะบอกได้ป่าวอะครับพอดีไม่ได้ทราบข่าวเค้าเลยอะครับ เมื่อต้นปีที่แล้วยังไปเจอกันที่อู่aasอยู่เลย ถ้าไม่สะดวกในนี้ส่งมาบอกทางเมลก็ได้อะครับ [email protected]

13. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    ส่งเมลไปให้แล้วนะคะ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้