ติดตั้งSensor Oil temp

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63tevo, 21 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4g63tevo

4g63tevo New Member Member

16
    0
    0
    ติดตั้งSensor Oil temp ของเครื่อง โว1-3 ติดตั้งอย่างไร ต้องใช้อแดปเตอร์หรือป่าวครับเพราะร้อนบอกว่าไม่มีอะแดปเตอร์ของมิตซู ขอบคุณครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ลองดู นะคับ ตรงหน้าแปลน ที่ยึดกรอง น้ำมันเครื่อง

จะมี น็อตปิดอยู่ 1 รู สามารถใช้รูนั้นได้เลยคับ

ผมใช้ defi อยู่ ก็ใช้รูนั้นคับ

3. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ผมมี เกจ์ 3 สหาย 1 DIN ของมิตซู.........แต่ขาดเซ็นเซอร์ Oil Temp...........ใครมีหรือเคยใช้ยี่ห้ออื่นทดแทนได้ช่วยบอกด้วยครับ.......................:cool:

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เหมือนผมเลยพี่ สายไฟขาดตรงเซ็นเซอร์พอดีต่อไม่ได้ ตอนนี้เหลือสองสหาย
    มีที่ไหนขายบ้างครับ...หาซื้ออยู่เหมือนกันแต่
    ของผมต่อตรงแคร๊งน้ำมันเครื่อง

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ใน rcweb มีขายคับ ลองหาคนชื่อ boyzone ผมไม่ได้เมม เบอไว้

ถ้าเป็ฯ เทม ที่เป็นไฟฟ้า ซ่อมได้หมดคับ ปรอทไม่ได้คับ

ราคา 1500 ของใหม่นะคับ ถ้าเอาของเก๋าซ่อมประมาณ 800

6. primo_xx

747
    6
    0
    ปรอทครับท่าน หาที่ไหนได้เนียะ

7. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ถ้า ปรอท เสียแล้วเสียเลย อด ซ่อม

ผมเคยใช้ hk ปรอทเสียทิ้งอย่างเดียว

8. aeo@scb

874
    6
    0
    อั๋นครับ.......Oil Temp ของมิตซู 3 สหาย เป็นปรอทหรือครับ.....ถ้าใช่....สงสัยต้องใช้เซนเซอร์ตรงรุ่นอย่างเดียว.........แล้วจะไปหาที่ไหนล่ะนี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2008
  9. primo_xx

747
    6
    0
    พี่ปู หรือ พี่ลิ้ม ครับพี่
    ลองถามดู ผมกะคบกับพวกไฟฟ้าแระ ปรอทมันไม่เสียงเเละไฟเตือน บางทีไม่ได้มองเ
    แต่สามสะหายมีไว้ก้อดีคับพี่ ใช้ได้เหมือนกัน ขาดตรงที่ไม่มีเสียงหรือไฟเตือน
    ตอนนี้ขอทำอย่างอื่น พวกบำรุงเยอะคับ กระเป๋าฉีกแระ เพิ่งซื้อประกันชั้น 1ไปค่อยขับสะบายใจหน่อย
    ป.ล. รอผู้จัดการแบ้ง(SCB)อนุมัติเงินซัก แสนสองแสน จะได้จัดชุดใหญ่ อิอิ....:D
    ล้อเล่นนะป๋า...:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  10. aeo@scb

874
    6
    0
    ประกันชั้น 1 scb. ก็มีขาย..........ค่าเบี้ยมี 3 อัตรา ตามเกรดอู่.......เอาไว้ปีหน้าแล้วกัน มีของแถมเป็นผ้าชามัวร์ ด้วย...............................:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้