แนะนำเทคนิคเข้าโค้ง ของสนาม RCA

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Alex Ptt Speedway, 8 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alex Ptt Speedway

Alex Ptt Speedway New Member Member

18
    0
    0
    จากสุดทางตรง เลยทางเข้าพิทจะเจอโค้งขวา ให้ยกคันเร่งขึ้นตามแนวเส้นสีเหลืองตามรูป ถ่ายน้ำหนักตัวตามรถ ดึงพวงมาลัยรถหักเข้าขวา ท้ายจะออกอาการโอเวอร์สเตรียนิดๆ พอพ้นแนวเส้นเหลืองก็เริ่มเติมคันเร่ง ได้อีกซักระยะก่อนเจอโค้งซ้าย ตรงนี้ต้องยกคันเร่งอีกซักเล็กน้อยตามแนวเส้นเหลืองเช่นกัน เพื่อคุมลายไม่ให้ล้นออกไปชนกับขอบแทรก สองโค้งนี้เป็นโค้งที่ค่อนข้างยาก และต้องอาศัยทักษะมากสักหน่อย ลองคุมเรซซิ่ง ลาย ให้เป็นไปตามเส้นสีแดง และฝึกคุมจังหวะการเติม และถอนคันเร่งอีกสักหน่อย น่าจะพัฒนาเวลาให้ได้ดีขึ้นมากเลยครับ :cool: :cool: :cool:

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    มีพัฒนา

3. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    จะไปลอง ครับ ขอบคุณครับ

4. pao300ce

pao300ce New Member Member

19
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำชี้แนะ
    ไอ้ผมมันเบสิก ความรู้ไม่ค่อยดี บ้าพลัง วิ่งเข้าไปแล้วกระทีบเบรคเอา ท้ายออกเหมือนกันครับแต่ก็แทบเอาไม่อยู่
    ไว้จะไปลองวิธีนี้ดูครับ

5. Alex Ptt Speedway

Alex Ptt Speedway New Member Member

18
    0
    0
    *0*

ลองเปลี่ยนจากใช้เบรคแรงๆ มาเป็นเล่นจังหวะการลดและเติมคันเร่งดูครับ อาจต้องยกเร็วขึ้นหน่อย แต่เข้าเนียนกว่าเห็นๆ ครับ :D

6. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ

มีเทคนิคดีๆมาแนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ เอาไว้จะลองนำไปใช้ครับ:p

7. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ จะนำไปพัฒนาตัวเอง

8. sagura

sagura New Member VIP

15
    0
    0
    :D :D จะไปลองขับดูนะคะ เผื่อจะลง29 กับเค้าบ้าง :D :D พอดีได้เงินมาฟรีเดี๋ยวไปเล่นต่อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2006
  9. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    ไปด้วยดิ :D

10. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เหมือนเดิมครับวันนี้เข้าไปครับ หลังจาก MSL ก็ไป RCA
    หนุนได้บัตรฟรีมาไปขับด้วยกันซิครับ
    ส่วน Sagura ได้เงินมาฟรี ก็แบ่งมาให้ผู้น้อยบ้างก็ได้นะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ...

11. sagura

sagura New Member VIP

15
    0
    0
    เปล่าพี่ๆ หนูไปเล่นที่ RCA มา พอดีหนูขับลงเวลา 555 เลยได้เงินมา พันกว่าบาท อิ อิ โชคดีไปหน่อย:p :p :p

12. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เก่งจัง :) ในกล่องนั้นน่ะมีของพี่อยู่หลาย"ยี่สิบ"อยู่
    ไม่ได้ซะที คนมันไม่ค่อยมีดวงครับเรื่องแบบนี้ครับ

ป.ล. ไว้เราต้องคุยกันเรื่องแข่ง 6 ชั่วโมง นะค่ะ Sagura จัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้