พี่ ครับอาการอย่างนี้เกียร์ลาโลกแล้วหรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pommarast, 21 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pommarast

pommarast New Member Member

5
    0
    0
    :cry::cry::cry: รถโตโยต้าโซลูน่าเครื่อง 5a-fe เกียร์ออโต้ครับ :cry::cry::cry:

เกียร์มี

P

R

D

2

L

อาการที่เจอคือตอนจอดรถอยู่กับบ้าน จอดไว้ P แล้วพอสตาทรถดึงเกียร์เข้ามาที่ R เพื่อจะไปที่เกียร์เดิน

หน้าคือเกียร์ D แต่รู้สึกว่าเกียร์ลื่นมาก ๆ (ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือป่าว) เวลาเข้าเกียร์ถอยหลังคือ R

รถกระตุกแรงมากครับ หรือแม้แต่เข้าเกียร์ D ไป N เวลาติดไฟแดง เกียร์มันดันไปแบบลื่นๆเลยอ่ะครับ

(ไม่งงนะครับ) :cry:

คือตอนนี้เข้าเกียร์ P R N D 2 L เกียร์ลื่นไปหมดเลยครับ

พี่ ๆ ช่วยหน่อยอาการมันเป็นอะไรครับ

ค่าซ่อมเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

:cry::cry::cry:

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ครัชทั้ง16แผ่นคงหมดไปแล้วครับอาการนี้ ซ่อมอย่างเดียวเลยครับ หรือไม่ก็หาเกียร์เชียงกงเปลื่ยนเอาครับ

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามข้างบนบอกเลยครับ

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    จัด 4 เอ เลยคับ

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

ตามนั้นครับ

เกียร์พัง เปลี่ยนเครื่อง :D

6. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ครัชเกีย ออโต้หมดครับ ซ่อมได้เปลี่ยนได้ครับ ค่าใช้จ่ายน่าจะอยู่ที่ 10000 นิดๆ ซื้อเกียเซียงกงอาจจะไม่ถึง แต่เราไม่รู้ว่าครัชมันเหลือมาแค่ไหนนะคับ ลองช่างน้ำหนักดู

รถที่บ้าน accord งูเห่า ก้ออาการนี้แต่ไม่เยอะกระตุกหน่อยเดียว เอาไปเช็คศูนย์ โดนไป 25000 ออกมาเงียบนุ่มลื่น ใช้มาได้ 2-3 ปีแล้ว เนียนเลยคับ ทีเดียวจบ

7. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    เครื่องยังวิ่งดีหรือเปล่าคับ 100km/hr รอบยังเท่าเดิมอยู่มั้ยคับ?

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดเจ้าของกระทู้บอกว่า การเข้าเกียร์แต่ละล๊อกๆมันลื่นๆใช่หรือเปล่าคับ ถ้าใช่ดูให้ดูที่บูืคันเกียร์คับ มันน่าจะแตกคับ

8. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

นั้นดิ อ่านอีกที งง :D

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อิอิ :D:D

10. pommarast

5
    0
    0
    รอบเครื่องปกติครับ

แต่มีปัญหาเวลาเปลี่ยนคันเกียร์เหมือนมันหลวม ๆ

กี่หมื่นครับค่าซ่อม

ขอบคุณครับ

11. pommarast

5
    0
    0
    ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้