ช่วยด้วยครับด่วนๆๆๆๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย jackfhon, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jackfhon

jackfhon New Member Member

2
    0
    0
    ใครรู้อาการบ้าง รถเวลาเลี้ยวขวาแล้วชอบวูบมันเกิดจากสาเหตุอะไรแล้ววิธีแก้ไขต้องทำยังไง รถมาสด้า323ป็อบอัพ

2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    วูบยังไงครับ อธิบายให้ละเอียดหน่อยได้ปะครับ

มันวูบจะเป็นลม รึอาการดึงเวลาเข้าโค้ง

3. jackfhon

jackfhon New Member Member

2
    0
    0
    เวลาเลี้ยวขวาเเล้วเหมือนไม่ได้เหยีบคันเร่งคับพอเหยีบคันเร่ง2 ,3ครั้งมันก็หายแล้วพอขับไปมันมีอาการกระตุกเหมือนรถน้ำมันหมดครับ พอดีเมือเช้านี้ผมต่อเครื่องเสียงเเล้วลำโพงข้างซ้ายมันช๊อดลำโพงข้างซ้ายเลยไม่ดังแล้วนาฬิกาตรงหน้าปัดมันกระพริบตลอดเลยครับทำอย่างไรครับถึงจะหายช่วยหน่อยครับขอบคุณครับ

4. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ลองดูระบบน้ำมันเชื้อเพลิงครับ
    อาจจะมีการช็อตที่ตัวปั๊ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้