รบกวนถามเรื่องเฟืองท้ายหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย Z16A, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Z16A

Z16A New Member Member

13
    0
    0
    คือรถของผมวาง เจโบ ออโต้มาแรกๆเฟืองท้ายก็ไม่มีอาการว่าจะรับไม่ไหว แต่ใช้ได้เจ็ดเดือนก็หอนซะขับแทบไม่ไหวเลยครับ ดังมากๆๆ :cry: อู่เลยแนะนำให้ ยกแพท้ายของไมตี้ เอ็กซ์ ใส่(เบรคมือใช้ได้เหมือนเดิม เพิ่มดิสหลังก็ได้) อยากทราบว่าจะใช้ได้ดีและทนทานไหมครับ ส่วนอัตราทด 4.3 นี่จะรอบจัดไปไหมครับสำหรับเกียร์ออโต้ ช่วยเปรียบเทียบกับแพท้าย crown cedric หน่อยครับ:) ไว้รถสมบูรณ์แล้วจะไปมิตติ้งด้วยนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ:)

2. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ส่วนตัวผมใช้เจไม่โบแพท้ายcrownคับ อัตราทด 4.3 ครับก็ทนดีครับ แต่โบออโต้ส่วนใหญ่ใช้อัตรา 4.1 ก็เห็นหลายคันเฟืองท้ายก็ไปเหมือนกันอ่ะครับอยู่ที่เราขับด้วยครับ ส่วน cedric เห็นก็มีคนใช้เยอะเหมือนกัน แต่ไมตี้เอ็กซ์คนใช้น้อยอ่ะครับ ลองปรึกษาน้องๆในกลุ่มก็ได้ครับ เต๋า 0830050395 มีอะไรลองปรึกษาดูครับเค้าเป็นช่าง....

3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    crow เสียต้องเปลี่ยนทั้งแพcedricทนกว่าเปลี่ยนเฉพาะเฟื่องเอาได้ เอาสกายมาใส่ได้ หรือ รุ่นอื่นๆ เค้าว่างั้น คับ ผมว่า cedric ดีกว่าคับ อนาคตไปไกล

4. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    เห็นด้วยคับ กับเพลาพวกไมตี้ เพราะแว๊บๆ ว่าน้าเจ กำลังใส่อยู่ ส่วนตัวผมกำลังตัดสินใจอยู่เช่นกันคับ ไมตี้ อึดอยู่คับ และมีเบอร์เฟืองให้เลือกใช้เป็นตับเลยคับ ตั้งแต่ 3. กว่า ถึง 5. กว่าๆ เลยคับ ต้องลองถามพวกที่เล่น off road ดูคับ จะได้ข้อมูลเรื่องเฟืองท้ายมากๆคับ เพราะว่าพวกนี้ต้องการอัตราทด และ ความอึดคับ จะเล่นตัวไหนดี ส่วนตัวผมเองอยากที่สุดคือพวกตระกูล Jeep แต่ขอหาข้อมูลก่อน เพราะเท่าที่ดูมีส่วนที่ชอบหลายด้าน แต่ส่วนที่ไม่ชอบคือราคาคับ ( Jeep ก็เปิดตูดได้ แถวถอดแขนข้างได้ด้วยคับ บางตัว)

5. Z16A

Z16A New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ :) ตกลงผมตัดสินใจแล้วว่าเอาของไมตี้ ดีกว่าจะได้ใช้ได้นานๆ เดี๋ยววันจันทร์เอาไปทำเลยดีกว่า จะได้ไปมีตติ้งด้วย:D

6. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ขอให้โชคดีครับ...

7. ton tt141 mtts13

ton tt141 mtts13 New Member Member

16
    0
    0
    พี่ทำอู่ไคอะครับแถวไหนครับ จะได้ไปทำมั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้