รบกวนช่วยเตรียมชุดเครื่องเสียงให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย fastcarslow, 30 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fastcarslow

fastcarslow Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ civic 2005 ครับ อยากทำดังนี้คือ
    1. อยากได้ sub สักตัว
    2. amp 2 ตัว เป็นของ sub ตัวนึง กับเสียงทั่วไปตัวนึง
    3. อาจเพิ่ม tweeter ด้วย สัก 2 ตัว
    รวมเดินสายไฟด้วย

งบประมาณอยู่ที่ไม่เกิน 15000 น่ะครับ + - ไม่เกิน 2000

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอรายละเอียดเพิ่มนิดนึงคับ

ชุดเดิมในระบบมีอารายอยู่บ้างคับ แล้วชอบแนวเสียงแบบไหนคับ
    แอมป์ 2 ตัวนี่เอาแบบไหนคับ 4 CH กับ 2 CH รึเปล่าคับ

3. fastcarslow

0
    0
    0

ครับคุณ Robin

front เป็น CD 6 แผ่น จะบอกยังงัยดี(ไม่ค่อยมีความรู้อะครับ)
    คือเป็นของเดิมที่ติดมากับตัว 1.7 vtec อะครับ สำโพงสี่ตัวหน้าหลังของเดิมครับ
    แล้วผมอยากได้เสียงเบสแบบนุ่มๆ สัก 10 นิ้วตัวนึง ส่วน amp ก็เป็นอย่างที่คุณ Robin
    แนะนำก็ได้ครับ ขับลำโพงเดิมแต่เดินสายไฟใหม่ อีกตัวก็ขับ sub
    ถ้ามีงบเหลืออาจลง tweeter ด้วยอะครับ
    ไม่ทราบว่าคุณ Robin มีร้านรึป่าว อาจจะให้คุณ Robin ทำให้ก็ได้ครับ
    ยังงัยรบกวนด้วยน่ะครับ

4. Robin

1,612
    45
    0
    ต้องตอบก่อนว่าผมไม่มีร้านนะคับ แต่ผมก็แนะนำร้านได้นะคับ

เนื่องจากที่ผมดูจากงบแล้ว ถ้าจะเล่น แอมป์ 2 CH กับ 4 CH ผมว่าแค่ค่าแอมป์ 2 ตัวก็เป็นหมื่นแล้วอ่ะคับ แล้วถ้ามารวมค่าซับ ค่าสายไฟ ค่าติดตั้ง ผมว่ามันบานแน่ๆๆคับผม ยิ่งถ้าซับเนี่ยติดตั้งแบบตีตู้ มันจะโดนค่าตู้อีกคับ ถ้าจะเอาจิงๆๆมันจะได้ของที่คุณภาพไม่ดีอ่ะคับ

ผมแนะนำแบบนี้ล่ะกัน ไม่ได้ถือว่าเป็นการโฆษณานะคับ และผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียต้องบอกก่อนเลยนะคับ แต่ได้เห็นชุดโปรโมชั่นมาจากร้านนึงที่คิดว่าคุ้มค่าและเสียงได้คุณภาพสมราคาคับ คือดูจากรถพี่แล้วเนี่ย ทุกอย่างยังของเดิมหมด ถ้าอยากได้เสียงดีๆๆผมว่าเราควรเริ่มทำตั้งแต่ฟร้อนซ์เลยอ่ะนะคับ เพราะว่าการที่จะมาเอาแอมป์มาขับลำโพงเดิม ผมว่าเสียงที่ได้ก็คงไม่ดีเท่าไหร่นะคับ ก็ถ้าทำทั้งทีมีงบเท่านี้ ลองดูชุดนี้คับ คุ้มค่าคับผม

http://www.pantown.com/board.php?id=2395&name=board9&topic=67&action=view

ส่วนร้านทีอยู่ในกระทู้นี้คือ ร้าน SSS Audio เบอร์ก็ 02-377-7374 ติดต่อพี่นู๋นะคับ พี่เค้าก็เป็นบรรณาธิการหนังสือ Sound&Security อ่ะนะคับ แล้วยังเป็นกรรมการตัดสิน IASCA เรื่องฝีมือสุดยอดคับผม เหตุผลที่ผมแนะนำร้านนี้ เพราะว่างานดี รับผืดชอบงาน แล้วก็ไม่หลอกคับผม ส่วนบางคนอาจจะถามว่าทำไมไม่แนะนำ มิราจ ออดิโอที่รถผมติดตั้งมา เหตุผลก็คือมิราจจะราคาสูงมากกว่าคับผม สุดท้าย ย้ำอีกทีว่าผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะคับ แต่อยากให้เพื่อนๆๆสมาชิกได้เครื่องเสียงดีๆๆไปฟังนคับ

5. fastcarslow

0
    0
    0
    ต้องขอบคุณคุณ Robin เป็นอย่างสูงเลยครับ ขอบคุณครับที่สละเวลาตอบกระทู้ของผม
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่หามาให้ครับ ขอบคุณมากครับ.....

6. Robin

1,612
    45
    0
    คับผม

7. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เหอๆๆ เเสง สี เสียงอีกแล้ว.......no comment

8. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    แสง สี เสียง ผมก้อ no comment

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้