อยากจะติดถุงลมกะทำสีรถ ดีโฟร์ดี ขอคำแนะนำ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย กอล์ฟ สุราษฎร์, 20 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ครับ ขอคำแนะนำหน่อย ที่ไหน ทำดี ราคาไม่แพง อ่า

ผม ขอ แค่ เอาแบบโหลดกองพื้น แบบคันในรูป

1. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    จัดงบสัก 7.5 หมื่น - 2 แสน ขาดเหลือ เก็บไว้ซ่อมบำรุงหลังติดตั้ง

ลองแวะไปถามที่นั้นดูครับ http://www.lowriderthai.com/

คนที่ทำแบบนี้ได้ ผมว่า สุดจริงๆ นับถือ ทำเสร็จแล้วเอามาโชว์บ้าง

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    PS MODIFY ชลบุรี หรือ CAR DANE

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    แนวนี้ไปไม่เป็นเลยครับ

ถ้าเปนถุง... ต้องลองถามเบนดูครับ

4. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ผมไม่ชอบใส่ถุงครับ ิือิอิ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อืม... ใส่สักหน่อยก้อน่าจะดีนะพี่ เดี๋ยวนี้อันตรายออก

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าไม่ ใส่ถุง ต้องถาม พี่โจ้ นนท์ นะครับ พี่เขาชอบ

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อ้าว คุณโจ้ งานเข้าแล้วคับโดนพาดพิง แต่มันเรื่องจิงนี่หว่า :D:D:D

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมว่าไม่น่าติดนะถุงลม เพราะดูจากรถแล้วกลัวมันจะแตกบ่อย
    เห็นมันเด้งไปเด้งมา บางทีก็กระโดได้

ล้อเล่นนะครับ แน่นำจะติดถุงลมศูนย์ดีกว่า แพงหน่อยเขารู้ระบบ รับประกันด้วย

9. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เพียวหนัง ไม่ใส่ถุง ระวังนะคับ งับๆๆๆ

10. ขอบคุณ ครับ ทุกความเห็น แฮะๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบกานจัง ใส่ถุง

11. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เคยจ้องจะเอามาใส่ 10 กว่าปีแล้วครับ
    ที่ กนกคาร์เฮาส์ พัฒนาการมีครับ
    แต่ไม่ได้ทำให้เป็นแบบในรูปของคุณนะครับ
    มันแค่เอาไว้เสริมแหนบรับน้ำหนัก
    คือว่า วิ่งนิ่ม นั่นแหละครับ
    2 ลูกด้านหลัง น่าจะ 2 หมื่นกว่า พร้อมติดตั้ง
    ผมเองก็เล็งไว้ แต่อยากได้แค่ถุงลมละครับ
    ส่วนประกอบอื่นๆขอออกแบบเองจะมันกว่า

จะได้นั่งนิ่มๆตูด ครับ

===============================================
    ถ้าจะเอาโหลดกองพื้นแบบในรูป
    ลองค้นหา ช่างเหว่า แถวบางบัวทองดูครับ แถวซอยวัดมะเดื่อ รัตนาธิเบศร์
    เมื่อก่อน แกทำ MTX J-BO โหลดกองพื้นแบบนี้แหละครับ
    ไม่ต้องใช้ Hydrolic ด้วย กองตลอดเวลา วิ่งนิ่มด้วย
    ผมละเชื่อความคิดแกจริงๆ
    ===============================================

12. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แหม่ หน้าหนาวอากาศแห้งลาม มาบ้านผมเร็วจังเลยงิ เหอะๆ ที่ว่าอะแน่นอน
    คนเราต่อยคนใส่นวม มันจะไปมันส์ อะไรครับ กลัวไมแค่เอดส์ เคยเป็น หายมานานแหล่ะ
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

13. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ตามนั้นครับ เสร็จแล้วเอามาให้ชมด้วยเน้อ...

14. ดูในมอเตอร์แทร็ค แถวสุราดก็มีร้านทำนี่ครับ เนียนเลยด้วย ไม่ต้องมาไกลถึงกุงเทพด้วยนะ

15. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตามที่น้าเอ๋บอก

รถที่สุราด มีเยอะนะครับ แนวๆนี้

เข้าไปดูที่ www.suratracing.com

แต่ที่ผมเคยคุยมา

รถที่นั่น เค้าเอามาทำที่ car dance กันอ่ะ

16. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้