ถามเกี่ยวกับแคท เอาอะไรมาใส่แทนได้บ้างถ้าจะขาย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pokemon, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    เกี่ยวกับแคตตาไลติคอะครับ

ถ้าเอาไปขายแล้วจะเอาอะไรใส่แทนครับ
    ค่าใช้จ่ายจะอยู่ที่เท่าไร สำหรับท่อที่จะเอาไปใส่แทนแคต

*หรือท่านใดมีท่อที่ใส่แทนแคตขาย pm บอกผมหน่่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เอาท่อแป๊บเปล่าๆใส่แทนครับ

ค่าเดินท่อประมาณ ร้อยสองร้อย

เอาแคทออกกลิ่นท่อเหม็นนะคร้าบ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ท่ออ่อนไงครับ จะได้รับแรงสั่นสะเทือนจากตัวเครื่องได้ด้วยราคาซื้อไหม่ตามร้านท่อไอเสียก็แพง
    เหมือนกันน่าจะเกือบถึงพัน ถ้าหาตามเชียงกงก็ไม่เกินประมาณอันละ 2-3 ร้อยบาท

4. pokemon

103
    8
    0
    ที่ร้านท่อจะมีหน้าแปลน ขายให้ไหมครับ แบบว่าจะไปซื้อมาเชื่อมเองจะได้ประหยัด อิอิ

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    จ้างร้านท่อทำ 300 บาท

ซื้อของมาทำเองหน้าแปลน 200 +เศษท่อ 30 บาท+ค่าน้ำมัน.......

+ค่าความลำบากในการทำ.....

เป็นผมให้ร้านมันทำเหอะท่าน......:D

ปล. ถ้างบจำกัดตัดหน้าแปลน cattalytic converter ที่ถอดออกมาใช้ซะ
    เพราะคนที่รับซื้อแคตเขาไม่คิดค่าหน้าแปลนหายครับ

6. pokemon

103
    8
    0
    กลัวโดนร้านมันฟันเอาอะ ร้านท่อไม่ค่อยชอบเข้า อิอิ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    จจจจจ

ลองเข้าไปสอบถามก่อนก็ได้ครับ หน้าแปลนถ้าอยากประหยัดก็ตัดเอาจาก cat นั่นแหละ
    เพราะตอนขาย คนซื้อ cat เขาไม่สนหน้าแปลนอยู่แล้วครับ ราคาเท่ากัน ถ้าจะขาย cat อยู่แล้ว
    น่ะครับ

(เคยขาย cat เก่าไปได้ 1800 บาท นะครับ ไม่รู้ถูกเปล่านะ )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่าร้านท่อจัดการได้แน่นอนคับ แต่ยังไงระวังเค้าเชียร์ให้ใส่ พวกท่อเกลียว จะหลายตังค์คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้