สอบถามการปรับไฟEK96 D16Y4 ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย athichart, 20 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. athichart

athichart New Member Member

17
    0
    0
    ตอนนี้รถใช้LPGแบบMIXไม่มีปัญหาอะไร ใช้มาปีกว่าแล้ว
    แต่ที่ติดใจคือพอปรับไปใช้น้ำมัน91 หรือโซฮอลล์91ไฟมันเขกโป๊กๆๆ:D
    พอลองเติมโซฮอลล์95ไฟเขกน้อยลง อยากทราบว่าผมควรปรับไฟอย่างไร
    ระหว่างปรับไฟให้เข้ากับโซฮอลล์95ก่อน แล้วค่อยจูนLPG กับใช้แบบเดิมคือ
    เน้นLPGเป็นหลักไม่ต้องปรับเพราะLPGตอนนี้ขับดีแล้วใช้โซฮอลล์95บ้าง
    บางครั้ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ:D

2. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...ปรับไฟแก่..หมุนทวนเข็ม...
    ...ปรับไฟอ่อน..หมุนตามเข็ม...

...ลองลดไฟลงอีกหน่อย...ก็น่าจะหายเขกครับ....

3. athichart

17
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แต่ผมไม่รู้ว่าต้องหมุนตรงไหน
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาถามอีกครั้งนะครับ
    ขอบคุณ คุณPOL2มากครับ

4. athichart

17
    0
    0
    ใช่หมุนตัวที่ลูกศรชี้หรือเปล่าครับ

5. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
    แม่นแล้วจ้า...ปรับให้ไฟอ่อนลงจะไม่เขกแล้วน่ะครับแต่พอวิ่งเปงแก๊สมันก้อจะอืดกว่าเดิมน่ะครับ...เพราะแก๊สออกเทนมันสูงน่ะครับเลยต้องไฟแก่ๆถึงจะวิ่งดี...

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ได้อย่างเสียอย่างครับ
    ถ้าปรับไฟอ่อนลงเวลาวิ่งแก๊สมันจะอืดครับ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    LPG มันออกเทน 105 ครับ พอปรับไฟแก่แล้วมันจะวิ่งดีซึ่งตามร้านส่วนใหญ่นิยมปรับให้
    พอเรากลับมาใช้ 91 หรือออกเทน 91 มันก็เลยเขกครับถ้าใช้LPGเป็นหลักก็อย่าไปซีเรียสเลย

8. athichart

17
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้าแบบนี้คงไม่ต้องปรับไฟแล้วล่ะครับ
    เพราะตอนนี้ใช้LPGก็วิ่งฉิวเลย

9. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้

10. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    รู้ด้วยคน ไม่เคยรู้มาก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้