ขอความช่วยเหลือครับเรื่องเกจน้ำมัน big m

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย wat.555, 26 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat.555

wat.555 New Member Member

7
    0
    1
    สวัสดีครับผมอยากจะขอความช่วยเหลือหน่อยครับ คือผมใช้ big m ตอนเดียวปี 89 อยู่ครับแต่เวลาขับไปเเล้วเกจน้ำมันไม่นิ่งครับขับมัน ขึ้น-ลง ตลอด เวลาหยุดรถมันจะขึ้นมา ผมเคยขับไปดูเกจน้ำมันอยู่เกือบครึงถังแต่น้ำมันหมด มันน่าจะเป็นที่อะไรครับ แล้วค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ

2. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    น่าจะลองถอดลูกลอยมาเช็คดูก่อนนะคับ

ถ้าเปนที่ลูกลอยคงไม่กี่ตัง ส่วนราคาเนี๊ย ไม่แน่ใจคับ

3. wat.555

wat.555 New Member Member

7
    0
    1
    ขอบคุณครับ มีท่านอื่นอีกไหมครับ

4. rif

rif Member Member

166
    0
    16
    เป็นเหมือนกันครับ ขึ้นๆๆลงๆๆ

5. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    ส่วนเกจน้ำมันผ้มมานไม่ขึ้นเรยอ่ะ หลังจากวางเครื่องมา -_-'

เช็คลูกลอยแล้วไม่เสีย เปนที่หน้าปัด

เรยจำใจ ต้องไปซื้อเกจ FUEL LEVEL (วัดน้ำมันนั่นแหละ)มาใส่

ราคาพร้องติดตั้งก้อ 700 ของ Auto Gage นะ

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ลูกลอย แน่ นอนคับผม คาราก็ น่าจะ ซัก 500+ คับผม ไม่เกิน พันแน่นอน

ผมเคยเปนคับ เกน้ำมันถึง E แล้ว ก็เลยเข้าไปเติมน้ำมัน บอกเต็มถัง เด็กปั๊มกดไป70บาท เต็มถังซะงั้น

เด็กปั๊มหาว่าเรากวนตีนอีก เต็มถังแล้วมาเติมทำไป แต่ของอีสุแพงคับ ประมาณ พันว่าบาท

7. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0
    มาอีกหนึ่งเสียงครับ ว่ามันน่าจะเป็นที่ ลูกลอยครับ เรื่องราคาของ big m ไม่แน่ใจคับ
    แต่ถ้า อีซุ d max 1600 ของเทียมนะครับ เพราะพังมาแล้ว เหมื่อนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้