ดูแข่งรถทีบางแสนกันมามากแล้วมาดูแข่งเรือบ้างดีกว่า

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SuMo_ChAmP, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    มหกรรมกีฬาทางน้ำงานนมันการหลวงพ่อพุทธโสธร

2. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
    อันนี้ สกู๊ตเตอร์ open แรงใช้ได้เลย

3. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
    อันนี้ เรือ F1 แรงจิง จิง คับ

4. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
  5. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
    มีอีกครับ

6. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
    :p:p:p:p

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สิงห์ นี้ เป็น สปอนเซอร์ ทุก กีฬาเลยหรอครับเนี่ย อิอิอิ

SuMo_ChAmP ถูกใจสิ่งนี้
  8. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
    เรือสองตอนครับ

9. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
    เสียงได้ใจมาก ๆ

10. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
  11. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
  12. มีเปิลนาครด้วย หิหิ...

13. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
  14. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
  15. SuMo_ChAmP

319
    14
    0
    สองตอนสี่สูบนี่ สุด จริง ๆครับ รอบสุดท้าย แข่งทางตรงประมาณ800เมตร เร็วมาก

เรือที่เข้าที่1เกิดไฟลุกไหม้ที่เครื่องยนต์คนขับกระโดลงน้ำ เรือพุงเข้าไปที่บ้านคนที่อยู่ติดแม่น้ำ ไฟลุกติดบ้าน ดีทีช่วย ดีทีช่วยกันดับได้ทัน

ไม่งั้นงานเข้าแน ๆ ครับ ตอนเกิดเหตุผมเก็บกล้องไปแล้วครับ มันเป็นรอบสุดท้าย

เขาว่า 4 สูบนี่วิ่งเร็วกว่า เรือสูตร F1 อีกนะครับ สำหรับความตรง นะ

16. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอบคุณมากเลยคับกับรูปการแข่งขันกีฬาทางน้ำสุดมันส์....

17. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ได้อารมณ์ไปอีกแบบจริงๆ

18. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    แข่งที่ไหนเนี่ย อยากไปดูมั่งจัง ถ้าจะมันส์

19. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สุดยอดมากคับ...ชอบมากคับ

20. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ขอบคุณคับกับภาพสวยๆๆ

น่าจะมีคลิป

21. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    สนามนี้ค่อนข้างอันตรายสำหรับเรือ2ตอนคับ กำคันเร่งหมดลำบากคับ ต้องมียกกันบ้างอ่ะคับ
    เพราะสนามใหญ่ คลื่นสูง น้ำลึก ลมแรง เหมาะกับการบินมากคับเพราะเหินคลื่น สังเกตุเรือเล็ก
    จะมีการผูกโฟม ถังน้ำมัน เผื่อเรือคว่ำจะได้ไม่จม ดูจากเรือแล้วน่าจะเป็นคนท้องที่เยอะคับ เรือ
    จากนนทบุรี สมุทรสาคร ปทุม สุพรรณบุรี ราชบุรี ไปกันน้อยคับเพราะค่อนข้างเสี่ยง แต่เห็นปล่อยที่ละ
    5-6ลำอย่างนี้มันคับ 800เมตรนี่กำลังของเครื่องกำลังเดินเต็มที่แล้วคับ ขอบคุณสำหรับภาพด้วยคับ

22. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอบคคุณมากคับ น่าไปดูจัง

23. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ไม่ต้องถึง4สูบหรอกคับ แค่2สูบนี่ก้อน่าจะกินเรือสูตรF1ในภาพอ่ะคับ แต่สองตอน
    มันได้แค่ทางตรงน่ะคับ สลาลอมไม่ได้ ถ้าเรือF1วิ่งต่ำกว่า90-100ไมล์/ชม.ในทางตรง
    เสร็จเรือสองตอนคับ เรือเจ็ทแบบนั่งของK-45 1200ซีซีซุปเปอร์ชาร์ท
    ก้อเคยพ่ายเรือสองตอนมาแล้วคับที่สนามบ้านแพ้ว

24. SuMo_ChAmP

319
    14
    0

สนามนี้แข่งกันลำบากจริง ๆครับ วิ่งยก วิ่งยกตลอด คลืนนี่หัวขาวเลยครับ มีจมไปหลายลำเหมือนกัน

ตอนเข้าโค้งครับ ตอนออกตัวนี่ยังกับผึ้งแตกรัง อิอิ รุ่น yamaha นี่ปล่อยทีละ 11 ลำ บานเลยครับ

เรือทุกลำต้องมีทุ่น เสื้อชูชืพ หมวกกันน็อก ครับเพื่อความปลอดภัย

เรือสองตอนปีนี้มาน้อยครับ มีไม่กี่รุ่น ที่อื่นไม่ค่อยมากันเลยครับ สนามนี้น่ากลัว bt 35 ก็น้อยครับ

ปีที่แล้วมี่ 4สูบแข่งกะ F1 สี่สูบทิ้งหายเลย อิอิ ไว้รอลุ้นสนามหน้าครับ

25. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ท่าทางน่ามันส์ครับท่านขอบคุณสำหรับภาพดีดีครับท่าทางสุดๆ

26. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เหนป้ายประกาศแล้วล่ะน่าไปมาก แต่ไม่มีเพื่อนไป อดเลย

27. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    พึ่งรู้ว่าบ้านเรามีเรือ F1 ด้วย

28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจ๋งคับ มีเรือ F1 ด้วยคับ

29. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ไม่ได้เห็นนานมากๆแล้ว เรือ F1 แบบนี้ ชอบๆๆ

เรือ2ตอน ท่อรีด อีก 555 เสียงคงสนั่นลั่นทุ่ง ๆๆ

30. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ประสบการณ์ใหม่เลยครับ น่าสนุกเหมือนกัน คงจะมันไปอีกแบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้