สวัสดีคับทุกท่าน พอดีเพิ่งได้ AEมรดกมาเลยอยากจะมาปรึกษาอ่ะคับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย น้าเอ๋...@MTC, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    พอดีเพิ่งได้มาอ่ะคับ มีข้อสงสัยดังนี้
    1. พอดีแม่ใช้อ่ะคับขับไม่เคยจะเกิน90 เลยเป็นเวลา5-6 ปีล่ะ พอเรามาใช้มันเร่งไม่ค่อยขึ้น ควรทำไงดีคับ ในขั้นต้นๆอ่ะ
    2. พอดีฝาวาวมันมีน้ำมันซิมออกมา พอเปลี่ยนประเก็นแล้วก็ยังซิมอยู่
    สาเหตุ น่าจะมาจากอะไรคับ
    เอาแค่นี้ก่อนนะคับ ถ้าสงสัยอะไรอีกจะมาสอบถามคับ ช่วยที่ไม่รู้จิงๆ
    ไม่เคยเล่นเครื่องเบนซิล

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ในกรณี้แรก ถ้าขับมาแบบนั้น ต้องนำไปวิ่งแบบซิ่งๆ สักพักนะครับ รถมันจะได้วิ่งมากขึ้น แต่แบบค่อยเป็นค่อยไป เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ และเพิ่มสารหล่อลื่นเข้าไปเดี๋ยวก็แจ่มครับ เพราะ ไม่ว่าจะ 5A - 4A FE สามารถทำความเร็วปลายทั้งเกียร์ ออโต้และธรรมดา ได้ประมาณ 160 Up ชัวว์ ครับ

ส่วนเรื่องการซึมของน้ำมันเครื่องที่ฝาวาร์วนั้น เปลี่ยนปะเก็นแล้วยังดันอีก ผมคาดว่าน่าจะมาจาก ผาโก่งหรือหลวม นะครับ แต่ผมต้องถามก่อนว่าเคย ฮีท มาบ้างหรือป่าว ถ้าเคย ในกรณีนี้ฝาอาจโก่งงอได้ แค่การเปลี่ยนปะเก็นอาจไม่แก้ปัญหานะครับ จะต้องปาดฝาหรือเสริมปะเก็นเข้าไป อีกครั้ง

และสุดท้าย ยินดีที่ได้รู้จจักนะครับ และหวังว่า ทุกคำตอบไม่ว่าใครๆ จะสามารถเป็นประโยชน์ต่อ คุณได้ไม่มากก็น้อยนะครับ

3. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ตามพี่ใหม่ว่าครับ ถ่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่อง กรองเบนซิน น้ำมันเกียร์ เป่ากรอง แล้วก็วิ่งยาวๆ แบบพี่ใหม่ว่าสักพักครับ

4. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    มาตอบม่ายทัน อิอิ

ตามนั้นจ้า

5. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ยินดีต้อนรับนะครับ
    เรื่องข้อมูลก็ตามที่พี่ใหม่เค้าว่าไว้เลยนะครับ
    เอามาซัดเด๋วก็หาย

6. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    เอามาซัดกับลูกชายป๋มซักรอบไหมคับ

รับรอง กล่องมันจำแน่นอน แต่ต้องแซงป๋มให้ได้นะคร้าบบบ

5555++

7. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0

แรงจังเลยนะครับ :cool:

8. VeeZaa

VeeZaa New Member Member

72
    1
    0
    อยากแรงอยากแต่งมั่งอ่ะ

9. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ
    เครื่องไม่เคยฮีทอ่ะคับ แต่ประเก็นฝาเปลี่ยนมา2-3 รอบล่ะก็ไม่หายซะที
    เซ็งมากๆเลยอ่ะคับ
    เออ...แล้วอีกเรื่องนึง ไอ้กระจังหนาตัวนอกของAE ตัวเดียวกับของพี่ใหม่เนี่ย
    มันมีแต่ Cมงกุฎ หรอคับ

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    มาแว้ว

คันนี้อ่ะคับ จะจัดการอยางไรกับมันดี

11. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    แค่นี้ก็หล่อแล้วนะคับ
    ลองเปลี่ยนไฟหน้าให้ดูใสขึ้นก็ดูดีเพิ่มขึ้นอีกแล้วคับ

12. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ขอบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ

13. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ลิ้นหน้าเรียบๆซักชิ้น

ล้อลายนี้สวยมากแล้วครับฮ่าๆๆๆ

14. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ขอบคุณคับ
    เออ..แล้วกันชนหน้าแบบของพี่อ่ะ มันเป็นของรุ่นไหนอ่ะคับ
    หรือว่าใส่แต่ลิ้นหน้าอ่ะ
    ผมว่าจะไปทำ สเก็ตรอบคับซะหน่อยอ่ะ อยางได้แบบเรียบๆ
    แต่ดูไม่เบื่ออ่ะ

15. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    เปลี่ยนไฟหน้าครับ สวยงามแน่นอน

ส่วนของพี่คันขาวข้างบนใส่แต่ลิ้นหน้าครับ แต่เผอิญรถพี่เขาเป็นรุ่น Ae112 ครับ

16. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อ๋อ..หรอคับ ถึงว่าดูแล้วเหมือนจะเป็นตัว112 แต่ไม่แน่ใจอ่ะคับ
    แล้วส่วนมาจะใส่ลิ้นหน้าแบบไหนกันอ่ะคับ
    แล้วส่วนใหญ่ทำที่ร้านไหนกันอ่ะคับ
    อิอิ เหมือนเจ้าหนู จำไม เลยกรู อิอิ

17. ART AE110

728
    2
    0
    ร้านไม่มีเป็นชิ้นเป็นอันอะคับ
    ส่วนใหญ่จะเป็นงานไฟเบอร์ตามร้าน TRC หรือR style ปทุมวันอะคับ
    จะมีงานดิบขายอยู่ ยังงัยลองดูแล้วกันนะคับ

18. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ขอบคุณคับ

19. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ของผมเปลี่ยนเปนกันชนตัวนอกครับ มันจะสั้นกว่าไม่ยื่น

ลิ้นหน้าก็เป็นของตัวนอกด้วยครับแต่ว่าก็อบมา

20. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ครับ....ช่วงนี้ต้องค่อยๆทำไปเรื่อยๆก่อน
    ทำทีเดียว 2 คัน หมดตูด อิอิ
    เบื่อจิงๆ กระบะน้ำดันอีกแว้วๆๆๆๆเซ็ง

21. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    โอ้วแรงคับกระบะผมเคยเจออยู่สาย1โดนสวนกระจายเลยทำดีๆแรงมากๆ

22. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    คับป๋ม...แต่ผมทำไว้ใช้งานอ่ะซิ ออกต่างจังหวัด ประหยัดๆ แต่ก็อยากแรงเหมือนกัน แต่งบน้อย อิอิ

23. M_Raciness

1,175
    2
    38
    ค่อยๆทำไปคบ แค่นี้ก็ แหล่มแล้วอะ

เปลี่ยนไฟ ใส่ลิ้นหน้า แค่นี้ก็หล่อขึ้นเยอะคับ

หรืออยากแปลงหน้าเป็น 112 เหมือน แบงค์ก็ย่อมได้

มีหลายวิธีคับลองเลือกดูนะคับ

24. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    คับป๋ม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้