ร้อยเดียวจบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย plesanook, 15 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plesanook

plesanook New Member Member

7
    0
    0
    มีเรื่องจะเล่าให้เพื่อนๆฟัง ผมอยู่โคราช รถผม sunny b14 1995 ติดแก๊สมาได้ปีกว่าแล้ว วิ่งสารพัดที (เคยวิ่งขึ้นภูเรือด้วย)เพราะเป็นคนชอบเที่ยว มาวันนี้เจ้า b14 ผมมีอาการสดุด รอบไม่เรียบจอดติดไฟแดงเปิดแอร์เป็นดับ วิ่งเข้าร้านแก๊สให้ร้านเช็คให้บอกว่าแก๊สปกติ มันเอาเครื่องอะไรไม่รู้มาต่อตรงหัวเทียนทีละหัวแล้วบอกว่า หัวเทียน 2,3 แรงดันไม่ปกติ น่าจเป็นที่บาร์วาล ต้องทำการบำรุงรักษากันใหม่ ผมเลยถามว่าค่าซ่อมเท่าไร มันบอกว่านไม่รับซ่อมแต่ตัวมันรับซ่อมเองประมาณ 20000 ผมเลยวิ่งไปร้านอื่น ค่าซ่อมก็ประมาณ 16000 เอ้าไม่เป็นไรยังไม่มีเงินซ่อมเอากลับบ้านก่อนเดี่ยวค่อยว่ากัน วันหลังผมมาลองเปิดดูในห้องเครื่องเห็นสายหัวเทียนชำรุดสาย 1 เส้น เลยหาสายมาเปลี่ยนราคาร้อยเดียว อาการทุกอย่างหายหมด วิ่งปกติทุกอย่าง สรุปว่าสเียร้อยเดียวแล้วจบจริง เล่าสู่กันฟังครับพี่น้อง

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ดีนะไม่โดน ไม่งั้นยาว

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    โชคดีไปคับ

4. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    อาการเป็นเหมือนรถผมเลยครับ สงสัยต้องลองบ้างแล้ว เปิดแอร์ไม่ได้เลย รอบเดินเบา ดับตลอด

5. plesanook

7
    0
    0
    ลองดูครับ ค่อยๆๆ ดูไม่ต้องใจร้อน

6. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  7. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ดีแล้วครับ มานะขวัญเอ๊ย...

8. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    อยู่โคราชมา Metting Dinner กันสักมื้อมั้ยครับ จะได้รู้จักกันใว้ครับ

9. plesanook

7
    0
    0
    ยินดีครับ ผมอยู่แถวราชภัฏครับ ไม่ทราบว่าคุณ birth korat อยู่แถวใหน

10. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ผมอยู่แถวเส้นทางเซฟวัน - สนามกีฬา 80 พรรษา ครับ
    แต่ก็ไปได้ทั่วโคราชละครับ ผมเบิร์ธ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้