กดเบาๆวิ่งดี กดหนักๆกลับไม่วิ่งซะงั้น

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe4wd, 14 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เครื่อง B20Z Auto เดิมๆคับ
    เวลาค่อยๆกดคันเร่ง มันจะวิ่งลื่นไหลดี
    พอกดเร่งแซงเหมือนต้องรอ...แล้วค่อยไป
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ ว่าต้องเริ่มปรับแต่งอะไรบ้าง
    มันถึงจะลื่นไหลดีทั้งต้นและปลายน่ะคับ

2. coupe4wd

872
    18
    0
    หรือว่าจาอัพสเต็ปไป K20A ดี
    ใครมีรุ่นนี้เก็บไว้ไม่ได้ใช้....บอกได้นะคับ อิอิ... :D

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เหยียบ สุด แร้วมันคิกดาวน์ แร้าต้องรอเหรอครับ
    ถ้าเหยียบจะแซง แบบไม่สุด ไม่ คิกดาวน์ มันจะรอรอบ หน่อยครับ

4. ตัวนี้คิ๊กดาวน์ไฟฟ้าหรือว่าแบบสายอ่ะครับ
    ถ้าสายลองตั้งสายคิ๊กดาวน์ใหม่ดูครับ เอาให้พอดีๆไม่ตึงไม่หย่อนเกินไป

แต่จะว่าไปauto มันก็รอรอบแป๊บนึงอยู่แล้วนา ไม่ค่อยดึงหน้าหงายแบบเกียร์ธรรมดาอ่ะคับ

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เปลี่ยนเกียร์ -->เปลี่ยนกล่อง--> K20A-->K20A+K24

6. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ก็นะ Auto นิคับ อุ อุ จะให้ไวแบบดึงทีหน้าหงายเท่าเกียธรรมดาก็คงบ่ได้หรอก

หยั่งงี้ต้องจัด B18 Cr 98 แร้วค๊าบ ไม่ต้องดัดแปลงห้องเครื่องแบบ K20A *0*

7. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    พึ่งวางใหม่มาไม่ใช่เหรอเพ่ บอกอืดซะละ อย่างนี้ต้องจัดฝากะเกียร์ใหม่ซะละ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เป็นธรรมดาของออโต้อยู่แล้วครับ ถ้าอยากจัดจ้านกว่านี้คงต้องเกียร์ธรรมดาแล้วล่ะ

9. ตามนั้นเลยคับ เกียร์ธรรมดา
    แล้วตามด้วยฝา b16 อิๆ

10. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ถ้าชอบออโต้ ก็​ประกบ 16a ไปเลย ทันใจขึ้นอยู่แล้ วอิอิ

11. coupe4wd

872
    18
    0
    ใช่คับเบส..เหมือนต้องรอรอบนิดนึงน่ะ

เอ.....ดูตรงไหนอ่ะคับ ว่ามันไฟฟ้าหรือไม่ไฟฟ้า
    ท่าทางอันนี้แรงชัวๆเลย :D
    สงสัยคงต้องเอาอย่างจารย์โก้ละมั้งเนี่ย แล้วต้องตั้งงบไว้ที่เท่าไรคับ

12. coupe4wd

872
    18
    0
    ก็เพิ่งไปโดน เปอร์โย 305 เก่าๆ ไฟท้ายติดข้างเดียวอีกตะหาก สวนมาอะดิ
    ไม่รู้ใส้ในเป็นอะไร..วิ่งดีจิ้งง :confused:

13. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เปอโย เดิมๆก็วิ่งอยู่แล้วครับ เคยลองมาบ้าง หนีเค้าเหนื่อย

14. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ฮี่ๆๆ พึ่งวางมาแท้ๆ ลองหาเกียร์ธรรมดาใส่ดู ผมว่าวิ่งขึ้นเยอะนะ

ไม่เร้าใจพอก็ ฝา b16 มาประกบเลยงับ แปร๊ดน่าดู

15. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ใช้ชีวิตพอเพียงยุดเศรษฐกิจตกต่ำ ขับรถช้าๆ เปิดเพลงเย็นๆ กับตุ๊กตาหน้ารถน่ารักๆ ดีกว่า

16. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0

Steb By Steb *0*

17. coupe4wd

872
    18
    0
    นี่คับตุ๊กตาหน้ารถ อิอิ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2008
  18. bcp

bcp New Member Member

32
    3
    0
    ใช้กรองอากาศอะไรอยู่ อากาศเข้าไม่ทันหรือเปล่าครับ ของผมเคยใส่กรอง topfuel กดเป็นมา
    พอลองใส่กรองเดิมวิ่งไม่ออก ลากไม่ขึ้นเลยครับ ลองหากรองคนอื่นมายืมลองใส่ก่อนสิ เผื่อหายนะ

19. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ท่อใบท้ายใส้ย้อน 2.2 สักใบนึง กรองแต่งสักชุด วิ่งดีขึ้นแบบเห็นๆ นะ
    เปอโยที่เจอ สงสัยจะวาง 3S มั้งคับ

20. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    อิอิ อ้ายผมว่า เปิดเพลง เย็นๆ นี้มานเปนยังไงเอ่ย ฮ่ะๆๆๆ

21. coupe4wd

872
    18
    0
    ขอบคุณคับคุณหนุ่ม
    รอตังค์อีกนิดนึงก่อนนะ เดี๋ยวต้องหามาให้ได้เลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้