ตามให้ทันครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Gasim, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    มีศัพท์แนวๆ มาฝากครับ แก้เครียด (ไม่รู้จะเข้ากับวัยกันหรือป่าว 555):D

2. Gasim

110
    2
    0
    ทำไม Attach File แล้วข้อความไม่มาครับ

3. รอชมครับ.อิอิ

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไหนอ่ะคับ รอชมคับ อยากในรถไฟ In Trend งัยงงดิ

5. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    555 แหล่มเยย

6. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    รอด้วย

7. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    รออยู่ครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จบกันเลย อดดูซะงั้น

9. Gasim

110
    2
    0
    โทษทีครับ เดี๋ยวหาคนพิมพ์ก่อน ไม่รู้ทำไม่ Attach File ไม่ได้ ลองทำทั้งวันไม่เป็นผลเลย

10. Gasim

110
    2
    0
    โทษทีครับมาช้า อ่านยากหน่อยนะครับปรกติจะเป็น Ex cell

คำศัพท์ การออกเสียง สีหน้า ความหมาย
    1. ไม่ไหวที่จะเคลียร์ พูดเร็วๆ เบื่อหน่าย ไม่ไหวแล้ว รับไม่ได้แล้ว พอเหอะ
    2. เพอจาริเย่ พูดเร็วปานกลาง ค่อนไปทางช้า มีรอยยิ้มมุมปาก พยางค์สุดท้าย เพ้อเจ้อ
    3. มันเป็นอะไรที่ภาคภูมิ พูดเร็วๆ ยิ้ม ตามองฟ้า อยากอวดมากๆ อยากโชว์
    4. ช่างกล้า พูดช้าๆ ค่อนไปทางเร็ว แบะปาก กล้าจริงๆให้ตายเหอะ
    5. ซักเรื่องได้มั้ย พูดธรรมดา แต่ชัดเจน สีหน้าดูถูก ไม่ยุ่งซักเรื่องได้มั้ยคะ/ครับ
    6. สถุ๊ย หนักแน่น ชัดเจน เสียงดัง ดุดัน ถุยน้ำลายยิ่งดี สถุน+ถุ๊ย
    7. จุบุ จุบุ แอ๊บแบ๊วนิดนึง ตาโต ปากเล็กๆ สตอเบอรี่ หรือตอแหลนั่นเอง
    8. ส่งแฟกซ์ เบาๆแต่ลึกซึ่งด้วยความหมาย เขินอาย ขี้คะ
    9. ให้ว่อง ดุดัน ขึงขัง อารมณ์เสีย คิ้วติดกัน ปากกว้าง เร็วๆได้มั้ยมึง
    10.อ๋อหรอค่ะ แอ๊บแบ๊วนิดนึง ตาโต ปากเล็กๆเอียงคอเล็กน้อย ตอแหลปะคะ เรื่องที่เล่าให้ฟังเนี่ย
    11.สลิ่มมาก เล็กแหลม หยีตา ปากเปิด แต่งตัวสีผ้าตัดกันโคตรๆเช่น เขียง เหลือง
    12.พญาไท ช้าๆ ชัดเจน ดูถูก สะใจ อ่อนหัด เพราะเป็นสถานที่รับเด็กอ่อน
    13.บางแค ช้าๆ ชัดเจน ดูถูก สะใจ คนแก่ เพราะเป็นบ้านบางแค
    14.เสลี่ยว ครางเล็กน้อย ทำหน้ามักมากในกาม เสียวในเวลาเยี่ยว
    15.ขาถ่าง เข้ม หงุดหงิด หงุดหงิด เวลาทำอะไรหลายอย่างพร้อมๆกันแล้วไม่ทัน
    16.ห่อหมก ตื่นเต้น ตาโต เหมือนเจอของถูกใจ ผู้ชายเวลาใส่กางเกง แล้วเป้ามันนูนออกมาอย่างเด่นชัด
    17.ชิมิ แอ๊บแบ๊วนิดนึง ตาโต ปากเล็กๆเอียงคอเล็กน้อย ใช่ มั้ย
    18.มารูด้า แอ๊บแบ๊วนิดนึง ตาโต ปากเล็กๆเอียงคอเล็กน้อย ไม่-รู้-ดิ-คะ
    19.เป๊ะวะ อิจฉา หมั่นใส้ อิจฉา หมั่นใส้ สวยแบบโอเวอร์มากๆ
    20.สุดตีน ดังๆแบบสะใจ สะใจ ชอบใจ สุดๆ เจ๋งวะ
    21.กากจริงๆ เสียงเข้มเน้น ดูถูก สะใจ ไม่ได้เรื่อง
    22.อาร์ตมาก ช้าๆ ชัดเจน ยกย่อง แต่ตาปรือ อารมณ์ศิลปินไง ทำไรตามใจ ไม่แคร์คนอื่น
    23.สลัมบอมเบ พูดช้าๆ ค่อนไปทางเร็ว แบะปาก ต่ำสุดๆ
    24.ซาไก พูดช้าๆ ค่อนไปทางเร็ว แบะปาก ใช้พูดเวลาดูถูกคนที่ไม่รู้เรื่องอะไร เหมือนอยู่กับชนเผ่าแล้วเพิ่งเข้าเมือง
    25.แด๊พ พูดช้าๆ ค่อนไปทางเร็ว ยิ้ม ตามองฟ้า ปากสูงต่ำไม่เท่ากัน Verb ช่อง3 ของแดก
    26.ชะม้อย ช้าๆ ชัดเจน ดูถูก สะใจ คำด่ามาจาก ชะมด+หน้าหมอย
    27.นี่หรือเมืองพุทธ ช้าๆ ชัดเจน แบบตกใจ ตกใจ ตาโต ไม่หน้าเชื่อ ประหลาดใจ
    28.อริสมันต์ เข้ม หงุดหงิด แต่พูดช้าๆ หงุดหงิด ใช้กับคนพูดจาไม่ชัดเจน เหมือนอมฮอล์ในปาก
    29.ขอเฉลย พูดช้าๆ ค่อนไปทางเร็ว ยิ้ม มุมปากชี้ขึ้นทั้งคู สารภาพ ขอเฉลยว่าเราผิด
    30.เมี๊ยว เมี๊ยว พูดเร็วที่สุด ยิ้มอย่างเดียว มาจากคำว่า ไม่เอา แต่พูดเร็วๆ รัวๆ หลายครั้ง
    31.อะฮา ช้าๆชัดเจน ยิ้ม หรือปรกติ ใช้แทนคำว่าครับ/ค่ะ
    32.เซ้งเป็ด เข้ม หงุดหงิด แต่พูดช้าๆ หงุดหงิด เซ้งโคตรๆ เบื่ออะ
    33.รวมมิตร พูดทีละคำ แต่ชัดเจน ดูถูก สะใจ การรวมความเป็นที่สุดเช่น ขี้เหร่ รวมกับดำ เตี้ย ดั้งหัก ปากหนา ขาโกง
    34.ไฮเปอร์โบล่า ช้าๆ ชัดเจน แอ๊บแบ๊วนิดนึง แอ๊บแบ๊วนิดนึง ค่อนทางดูถูก พวกชอบทำอะไรไม่เหมือนชาวบ้าน
    35.ใจป่ะ พูดเร็วๆ ชัดเจน มีรอยยิ้มมุมปาก พยางค์สุดท้าย เข้า ใจ ปะ

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    โอ๊ะ ...โย๊ะ.....โหย๋.......

12. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    .......

13. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ยังงงอยู่ เดี๋ยวอ่านไปเรื่อยๆครับ

14. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    55555

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เหอะเกินวัยจะรับรู้ความหมาย

16. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้