วันนี้เอารถเข้าศูนย์มา แจ้งรายการสะผมมึนเลยครับ รบกวนช่วยดูให้ผมทีครับผม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย khwan21, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    วันนี้เอารถเข้าศูนย์มา แจ้งรายการสะผมมึนเลยครับ รบกวนช่วยดูให้ผมทีครับผม

ศูนย์ แจ้ง

1.ลูกหมากกันโคลงหน้าหลวม
    2.บูชสวิงอาร์มหลัง ซ้าย - ขวา ขาด
    3.ยางหุ้มเพลาขับตัวใน ซ้าย - ขวา เสื่อมสภาพ
    4.มีคราบน้ำมันซึมที่ใต้ท้องรถ

ผมควรทำ ที่ไหนดีครับ แล้ว ควร ทำอะไรก่อน เป็น อันดับแรกครับผม

ผมอยู่แถว ปิ่นเกล้า ครับผม ช่วยแนะนำร้าน ด้วยครับผม

แล้ว ราคา แต่ ละ อย่าง แพง ไหมครับผม รบกวน ด้วยครับ

อีก เรื่อง ครับผม ถาม เรื่อง หม้อน้ำ คือ มัน เริ่ม รั่ว แล้ว บริเวณ ฝาด้านบนเป็นพลาสติก

ผมควร เปลี่ยนใหม่ แบบ เดิม หรือ เป็น แบบ อรูมิเนียม ดีครับผม

รถ เป็น EK 99 1.8 อ่ะครับผม

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อู่พี่ก่ำ autoway เลยครับ อยู่จรัล 28 อยากประหยัดก็ให้เขาจัดของเทียบให้ ครับ
    ทั้งหมดไม่ใช่ปัญหาเร่งด่วน แต่ทำด้วยกันเลยก็ดีครับ ค่าแรงจะได้ไม่บานปลาย
    หม้อน้ำรุ่นนี้ก็เป็นคอใหญ่สองช่องเบิกห้างก็ ประมาณ 5000 ครับ เข้าใจว่ารุ่นนี้แบบเดิมก็อลูมิเนียม
    นะครับ

3. khwan21

206
    17
    18
    ขอบคุณครับ วันนี้เอาเข้าไปเปลี่ยนยางใต้เครื่องออกมา เล่นผม มึนเลย

เจออะไรไม่รู้เยอะเยะไปหมด -*- กลางเดือนด้วย ไม่ใช้อายัย T_T

ครับผม ขอบคุณมากครับ ว่าจะหา หม้อ น้ำก่อน ><"

แล้ว ราคา ประมาณ เท่าไรหรอครับผม

ของแท้ ก็ดีครับ จะได้ เก็บตัง ทำทีเดียวเรยครับ

ใกล้ผมด้วยแฮะ ผมอยู่ จรัญ 35 - -

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    [บูชสวิงอาร์ม ก็ ควรเปลี่ยนนะ ถ้าขาดแล้วใช้ไปนานๆ อาจส่งผลต่อยางได้ จะทำให้กินหน้ายางนะ

5. khwan21

206
    17
    18
    ทำ อะไร ก่อน ดีละครับเนีย T_T

งบ มี ไม่กี่ พันเอง กาบ T_T กลางเดือน

เศร้าเรยยย

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ทำก่อนก็น่าจะหม้อน้ำ เพราะมีโอกาสทำให้เครื่องพังได้ก่อน ต้องลองหาหม้อน้ำมือสอง
    ติดพวกเครื่อง block b มาเพราะเป็นคอใหญ่

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หม้อน้ำก่อนเลยครับ ไปหาร้านหม้อน้ำเค้าสามารถเปลี่ยนจากพลาสติกเป็นเหล็กให้ได้ครับ

8. khwan21

206
    17
    18
    ครับผม จะพยยามหา

แต่คิดว่า น่าจะเอา มือ 1 ><" อ่ะครับ

ตอนนี้ มัน ซึม บริเวณ ขอบๆ อ่ะครับผม

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้า O เเพงมักๆครับ

10. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    รถผมเองก็ต้องทำแบบนี้บางมั้งครับเนี่ย

11. ร้านดีกว่าคับ ศูนย์ท่าจาไม่ไหวคับ

****ลองให้พี่ๆๆเค้าช่วยแนะนำร้านอ่ะคับ****

ท่าศูนย์บานแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เฮียก่ำ เข้าไปอาจบานได้เช่นกัน
    แต่บานน้อยกว่าศูนย์ เพราะ เฮียนิยม เปลี่ยน อะไหล่แท้ ครับ

ปีกนก เฮีย จะ บอกทั้งอาร์ม ไรแบบนี้..

ปิ่นเกล้า มี 2 ทาง

พรชัยลูกหมาก เลยร้านเฮียมานิดนึง
    บางหว้าลูกหมาก

หรือจะขับมา สนามเป้า ศูนย์ล้อ ก็ได้

อ้อ .. มีบางอ้อการยาง อีกอันมั้งก็ดี

13. หม้อน้ำก่อนเลยครับ ควรทำก่อนอยางยิ่ง

14. register

register New Member Member

46
    1
    0
    ใช่เลยรับ

หม้อน้ำก่อนเลยครับ ผมก็ขับรุ่นนี้อยู่ ส่วนช่วงล่างก็ลองดูว่าอันไหนสำคัญกว่ากัน....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้