หม้อน้ำรั่ว เปลี่ยนใหม่ราคาเท่าไรคะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ~Annie~, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~Annie~

~Annie~ New Member Member

13
    2
    0
    หม้อน้ำรั่ว ถ้าเปลี่ยนใหม่ประมาณเท่าไรคะ (EK 96)

มีอู่แถวปากเกร็ดแนะนำมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ
    :eek::)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถ้าเป็นของมือ 2 ก็ดูในหน้าซื้อ-ขายราคา 1500 บาท

3. ~Annie~

13
    2
    0
    ถ้าเปลี่ยนเป็นของใหม่เลยราคาเท่าไรหรอคะ

4. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    มือสองก็พอครับ ผมเปลียนมาใช้ได้ปกติไม่แพงด้วย สบายกระเป๋า แต่ถ้าพร้อมของใหม่ไปเลยก็ดีครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ของใหม่ศูนย์ก็ สี่พันกว่าบาท

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รั่ว มากไหม่ครับ อาการไม่หนักนัก ซ่อมปะ เอาก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2008
  7. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เคยเบิกใหม่มา 3500 บาท แต่ต้องเปลี่ยนวาล์วน้ำไปพร้อมกันเลยนะครับ

8. ~Annie~

13
    2
    0
    มีอู่ไหนเเนะนำมั้ยคะเเถวปากเกร็ดหรือละเเวกใกล้เคียง เพราะกะว่าจะไปเปลียนยางด้วยอ่ะค่ะ

9. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    ร้านยาก กะหม้อน้ำ น่าจะคนละร้านกันน๊ะครับ รถเก่าแล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ก็ได้ครับ ลอง Serch ดูในหน้าซื้อขายครับ เพียบ

10. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    อะไหล่มือสองเครื่อง+ช่วงล่างEK/Si 081-6891298

โทรไปถามคนนี้ก็ได้ครับ ชื่อ คุณหนุ่มครับ

11. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ถ้าจะเบิกใหม่ศูนย์ ก็ทำที่ศูนย์ไปเลยครับ ได้ประกันอะไหล่ด้วย .....สบายใจ

ถ้าทำนอกศูนย์ ก็ หม้อน้ำมือสอง ไปเลยครับ .....สบายตัง

12. ราคาตามนั้นเลยครับ ส่วนอู่แถวปากเกร็ดไม่ทราบจริงๆ แต่ถ้าแถวบางเขนก็อู่ฮอนด้าหน้าปากซอยพหลโยธิน 51

13. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ตตตตต

ปากเกร็ดก็วิ่งมาแคลายเลยครับ honda เรวดี อยู่ซอยเรวดี แถว เลยกระทรวงสาธารณสุขมา
    เปลี่ยนยางก็ร้านติวานนท์การยางอยู่หน้ากระทรวงสาธารณสุขเลยครับ
    วิ่งมารอบเดียวเลย

(4000 รวมค่าน้ำยา และ ค่าแรง)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2008
  14. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    ผมมีมือ 2 ญี่ปุ่นไม่ได้ใช่อยู่อันนึง ขาย 1500 คับ 0838211011

15. เคยเบิกใหม่มา 3500 บาทมือ1คับ ใช้แบบ2แถวเลยคับระบายความร้อนดีคับ
    ตามร้านหม้อนำบอกเค้าก็รู้คับ

16. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...ถ้าหม้อน้ำ..ท่อนบนเป็นฝาพลาสติก...เปลี่ยน...คุ้มกว่าซ่อมครับ....

17. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมก็ต้องเปลี่ยนและครับ เริ่มรั่ว แล้วครับ

ท่อนบนเป็นฝาพลาสสติก สะด้วย สิ -*-

รบกวนถามพี่ๆ นิดครับ ว่า ถ้าผมซื้อ หม้อน้ำอลูมิเนียม นี้ ดีไหมอ่ะครับ

หรือ ซื้อ แบบ เดิม ดีครับผม

รบกวนด้วยครับ

กระทู้เดียวเรย กำลังอยากถามอยู่พอดี ^^

18. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    ร้านหม้อน้ำก่อนถึงโรงเรียนสวนกุหลาบฝั่งตรงข้ามโรงเรียนนะคับเคยไปเปลี่ยนวาล์วน้ำเจ้าของร้านอัธยาศัยดีคับแต่คงมีแต่มือ2

ขอถามต่อนิดนึงนะคับว่าแบบ2ชั้นกับชั้นครึ่งมันต่างกันยังไงคับพอจะมีรูปให้ดูไหมคับ

19. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    หม้อน้ำสองชั้น ช่องหม้อน้ำจะซ้อนกันครับ เวลาดูภายนอก จะหนากว่า
    เหมือนตัว วีเทค กับไม่เทค นั่นคือ สองชั้นกับชั้นเดียวครับ
    ถ้าเคยเห็น ดูปุ๊บก็รู้เลยครับ

20. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของซิ่ง เป็นมีเนียมเห็นขายอยู่ 4500 น่าจะดีน่ะครับ

21. ซ่อม เอาก่อนก็ได้มั่งคับ ไม่น่าพังมากมั่ง

22. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ผมเบิกห้างเลยครับ
    มีสองอย่างครับสำหรับเกียร์ธรรมดากับออโต้
    ของผมเกียร์ออโต้ครับซื้อมาราคาประมาณ4700บาท
    แล้วเขามีน้ำยาเติมหม้อน้ำสำหรับรถฮอนด้าโดยตรง
    อีกแกลลอนละประมาณ300บาทครับ
    ค่าแรงผมไม่แน่ใจแล้วแต่อู่ครับ ผมจ่ายค่าแรง100บาทครับ

23. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องดูด้วยน่ะครับ ว่า คอ เล็ก ใหญ่

แล้วก็ สำหรับ เกียร์ออโต้ หรือธรรมดา

ส่วนใหญ่ ของซิ่ง ไม่ค่อยทำเกียร์ออโต้อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้