เปลี่ยนยางครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โตต้าเท่านั้น, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถแฟนครับ จะเปลี่ยนยางอ่ะครับ ออฟต้า1.6 ขนาดยางคือ 195/55/15 ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากใช้โยโกฮามาเหมือนเดิม มีรุ่นไหนแนะนำมั่งครับ แล้วควรเปลี่ยนกี่เส้นดี ปรกติก็เปลี่ยนพร้อมกัน4เส้น แต่มีหลายคนแนะนำว่าควรเปลี่ยนแค่2ล้อหน้าก่อนวิ่งสัก2-3อาทิตย ์ให้ยางได้ปรับสภาพแล้วค่อยเปลี่ยนอีก2เส้นครับ เค้าบอกว่าเปลี่ยนที่เดียว4เส้น รถจะวิ่งไม่ดีเพราะยางไม่เท่ากัน ฟังแล้วงงครับ เปลี่ยนที่เดียว4เส้นยางมันต้องเท่ากันอยู่แล้ว งงจริงๆครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ป.ล.ของราคายางด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง

1. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    โยโกก็พวก A drive หรือ S drive หรือ Neova ก็ได้นะครับ

ราคาต้องรอท่านอื่นมาตอบล่ะครับ

เปลี่ยน 4 เส้นครับผมก็เปลี่ยนทีละ 4 เส้นอ่ะครับ

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    4 เส้นเลยจะดีมากครับ

3. ทำไมดูเวปเงียบๆครับ

4. ตกลงมีพี่ท่านไหนเคยได้ยินสูตรที่ว่ารึเปล่าครับ

5. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ถ้าใส่ยางไซส์เดียวกัน ผมว่าเปลี่ยน 4 ล้อพร้อมกันแหละครับ

แต่ผมก็เปลี่ยนทีละคู่ เพราะหน้ามันจะไปก่อน+สลับยางไม่ได้...

6. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ผม เปลี่ยน ที ละ คู่คับ เปลี่ยน หน้าก่อน เปลี่ยนทีเดียวคงได้กินแกล็บแน่ๆ ของผม 17 แต่ ถ้า 15 น่าจะเปลี่ยนหมด 4 เส้น เพราะราคาไม่แพงมาก

7. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เปลื่ยนทั้ง4เส้นเลยดีกว่าคับ เพราะขอบ15ราคาเบาๆๆ:D

8. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เปลี่ยนพร้อมกันไปเลยครับ

9. เคยใช้ A Drive และ S Drive นะครับ

-A Drive จะนุ่มและเงียบกว่า
    - S Drive เกาะกว่า และหนอมากๆ

แต่ที่ชอบๆ toyo ครับ วิ่งเงียบ เกาะ และไม่หอน แต่หน้ายางลงไม่เต็มที่ yoko ทำให้ดูไม่ค่อยสวยครับ

10. ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่าน

11. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เปลี่ยนพร้อมกัน 4 เส้นคับ ถ้าเป็น Yoko ผมแนะนำ S-drive เกาะแน่นอน แต่ใช้ไปนานๆจะมีเสียงคับ

12. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ถ้ายี่ห้อเดิมก็เปลี่ยนคู่เดียวก็ไม่น่าเกลียด แต่ก็สลับยางไม่ได้อย่างข้างบนว่า
    ถ้างบเหลือๆ ก็เปลี่ยนหมด และเปลี่ยนยี่ห้อก็ม่ายน่าเกลียด
    แล้วรบกวนขอราคาด้วยครับ กำลังจะเปลี่ยนในอีกม่ายนาน
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้