สอบถามเรื่องเซ็นเซอร์น้ำ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย snicker, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snicker

snicker New Member Member

20
    1
    0
    เซ็นเซอร์น้ำเสียอาการจะเป็นอย่างไรครับ

2. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    งง และ สับ สน ครับ
    ตรงไหน อ่ะครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ขอลายระเอียด เพิ่มเติมหน่อย ครับ :D

4. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    เดาว่าคงหมายถึง Water temp sensor ใช่ป่ะฮะ
    เคยโดนศูนย์ฟันมาครั้งนึงเปลี่ยนเจ้าตัวนี้ราคาเกือบ 2 พันถ้าจำไม่ผิด

ถ้ามันเสียอาการคือสตาร์ทตอนเช้าเครื่องจะไม่ยอมวอร์มให้ (เร่งเครื่องขึ้นไป 1500-2000 รอบ)
    เบื้องต้นก็ควรถอดออกมาเช็ดทำความสะอาดดูก่อน ปกติตัวนี้ไม่เสียง่ายๆ ไม่จำเป็นต้องเบิกใหม่หามือ 2 ก็ได้ ...
    :D:D:D

5. snicker

snicker New Member Member

20
    1
    0

ตามรูปนะครับ ไม่รู้เรียกถูกป้าว คือพัดลมมันไม่relay และเอ็นจิ้นโชว์ มาเดือนกว่า กินน้ำมัน อ่านข้อมูลในเว็บว่าเป็นตัวนี้ เลยสอบถามที่นี้เพื่อความแน่ใจนะครับให้แน่ใจนะครับ วันนี้ว่างช่วงเที่ยงๆขับฝ่านเซียงกงแถวนวลจันทร์เลยซื้อมาเปลี่ยนมาพร้อมปลั๊ก สุดท้ายมาดูที่ปลั๊กเสียบของผมมันเหมือนร้าวๆ เลยจับเปลี่ยนปลั๊กแล้วหายเลยครับอาการกลับมาปกติแล้ว เย้ๆๆ:)
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้