D 16 y4...อยากแรง..

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย hasdin, 7 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hasdin

hasdin New Member Member

8
    2
    0
    ผม zet คับ สมาชิคใหม่ คับ

คือผมคับ ek เครื่อง d16y4 อ่ะคับ

อยากแรงไม่ทราบว่ามีพี่ๆเล่นเครื่องตัวนี้รึป่าวคับ

ถ้ามีแนะนำทีคับ.....ขอบคุณคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....จา..อาว..แรง....ขนาดไหนครับ..น้อง....ถามมา...เดี๋ยวจัดให้....

3. แรงไม่แรงคิดดู มีคนในนี้แหล่ะ แอบไปวิ่งในงาน Singha Racing School
    รถ EK เครื่อง D16Y4 เกียร์ธรรมดา ได้ที่ 1 ในรุ่น ชนะ B16A ไปเกือบ 10 วิ
    ต่อรอบ ไม่บอกว่าใคร ไปหากันเอาเอง อิอิอิ...แรงป่าวล่ะ

4. hasdin

8
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากคับ...

อยากทำเต็มที่เลย...คับ

แล้วที่พี่บอกว่ามีคนเคยทำไปแข่งชนะ..ด้วยเหรอ..อิอิ

อยากรู้จักเค้าจัง...อิอิ

ขอบคุณอีกครั้งคับ

ถ้ามีเวาลาช่วยแนะนำอีกนะคับ....อยากรู้ว่าต้องทำอะไรมั้ง...แล้วก็งบประมาณอ่ะ

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    นี้ขนาดยังไม่แรงนะ ถ้าแรงสงสัยได้ไปไล่ B18C เล่นแน่ๆ :D :D :D

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2008
    OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    set bo เลยครับ แรงแน่

8. เห็นด้วยกับป๋าหน่อยครับ Set Bo เข้าไปรับรอบแรงแน่

9. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    เเรงเเรงเเรง

หล่อดีกว่าไหม

ฮ่าๆ

เน้นบริการสตรี

10. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ksaEK97 และ musachi ถูกใจสิ่งนี้
  11. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0

เห็นด้วยคราบ อิ อิ

ksaEK97 และ musachi ถูกใจสิ่งนี้
  12. hasdin

8
    2
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นน่ะคับ.....

แต่มีพี่คนนึงบอกว่ามีคนในคลับทำไปสวน B16 ได้...

อยากรู้ว่าพี่เค้าset..bo ป่าว...อิอิ

ปลื้มคับ...........

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  13. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ก่อนทำรถให้แรงผมแน่นนำให้เซ็ตรถเซ็ตช่วงล่างให้พร้อมๆแล้วคุณรองขับแบบสุดๆดูก่อนครับ ดึงประสิทธิภาพของรถออกมาให้ถึงที่สุดรึยัง

รถเดิมบ้างคนยังไม่เคยใช่กำลังของเครื่องได้เต้มที่เลยครับ(เครื่องแรงๆแต่ทำส่วนอืนๆไม่ดีรถก็วิ่งไม่ดีครับ

ksaEK97 และ WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  14. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    แอบดูเผื่อแอบแรง

15. hasdin

8
    2
    0
    คับ.....เจ้า D16Y4ของผมก็อัดได้ถึง210 ก.ม/ช.มเลยน่ะคับ..แค่เกีย 4 เอง เพราะสับ 5ไม่ได้รอบไม่ถึง

สับแล้วตกคับ..ที่จิงผมก็สงสัยทำๆไมไปไม่ได้อีก..แต่ผมมันก็แรงมากๆแล้วสำหรับเจ้า D16Y4 เดิมๆทำแค่ท่ออย่างเดียวคับ.....ถ้าพี่ๆมีวธีทำให้สับ 5ได้..ก็แนะนำทีคับ..อิอิ

16. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รถผมขับ 170 ก็ยกแล้วอะคับแถมความเร็วขึ้นช้าแล้ว รถพี่ขับได้ระดับ 200 อัพ ก็โอแล้วนะคับ

17. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    เกียร์ ตัวนี้ ทดมาต่ำ ครับ เน้นประหยัด พอลง5 เลยไม่วิ่ง
    ต้องหาเกียร์อัตราทดแบบ ไดเมนชั่นครับ
    หรือเกียร์รหัส s20 (ของติดรถs40)
    เกียร์จะชิดกว่า จัดกว่า ถ้าทำดีๆ ยังไงสับ5ไหลต่อแน่ครับ

18. d คับ

19. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    อืมม.......น่าสนใจคับ...........

20. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    210 *0*

21. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    210 ที่เกียร์ 4 เลยเหรอครับ
    ผมแค่ 170 ที่เกียร์ 4 ก็พอแล้ว สงสารเครื่อง

22. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ล้อทอง สามารถปรับเป็นเรือได้ครับคันนี้ :D :D :D <<<

23. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    คัยหว่า...:D

24. ตอนนี้มีโปรเจคเพิ่มแล้ว เกียร์ LSD กับเรียงเกียร์ใหม่ พร้อมครัชทองแดง
    ได้ข่าวว่าไปจัดของมาเรียบร้อย รอประกอบ แล้ววิ่งลองเวลาอย่างเดียว อิอิ

25. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

เมื่อเย็น เจอเจ้าของโปรเจค เห็นบอกว่า

ตอนนี้เป็นหนี้หัวโต ไม่มีตังค์ จ่าย ค่าเ๊ต๊นท์

กับค่าสมัคร งาน Vtec Party แล้วว่ะ

26. อย่าไปกลัวเด้

27. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ^
    ^
    ^
    พี่เต้ครับ คันที่ว่า นอกจากเกียร์ที่ทำ เครื่องทำอะไรมาบ้างอ่ะครับ

28. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    แล้ว LPG จะแรงได้ไมครับ

29. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    อ้ายหย่า...หรอยจิง บ่าวนี่:D:D

30. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    รู้สึกว่าเจ้าตัวนั่งนับตังเดือนนี้ แล้วถึงกับส่ายหน้า อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้