เพื่อนๆ ที่ติดแก๊สลองตรวจสอบรูมิกเซอร์กันดูนะครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ตอนแรกรถผมวิ่งไม่ออก มันอั้นๆ ไงก็ไม่รู้ แก้ไขไม่หาย

พอดีพี่โอมบอกว่าอาจจะอั้นที่มิกเซอร์ (คือมันจะไปบังการดูดอากาศครับ)

ผมเลยไปให้ที่ร้านแก๊สขยายรู ของเดิมมัน 24 มิล ขยายเป็น 28 มิล ไหนๆ ก็ไหนๆแล้วผมเลยให้ช่างย้ายมิกด้วยเลย คือย้ายจากหลังกรองมาอยู่ติดกับลิ้นปีกครับ

ผลลัพธ์วิ่งดีขึ้นมากครับไหลขึ้น ยังไงก็ลองดูกันนะครับ แต่ถ้าใครดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องไปทำนะ เดี๋ยวจะงานเข้า:D:D:D:D:D:D

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ขยาย ยังไง คับเพ่ บี๋ !!!!

3. po911

po911 Guest

0
    0
    0
    ลองทำไงก็ได้ให้อกาศไหลเข้าเยอะ

ลองทำไงก็ได้ให้อากาศเข้าจากกรองอากาศให้เยอะๆทำปากแตรให้กว้างๆ
    เพื่อให้อากาศเข้าได้เร็วและแรงจะทำให้กำลังเพิ่มขึ้นมาอีกเพราะตัวปล่อย
    แก็สที่เป็นอลูมิเนียมมันไปกั้นทางเดินอากาศหาทางชดเชยอากาศที่ขาดไป
    ก็จะวิ่งดีขึ้น.....

4. natsmooth

834
    0
    0
    อ่าค๊าฟ !!!!

คือ จูนให้ อากาศ เข้าเยอะ ๆๆ

แล้วแก๊สนี่ ต้องจูนไรเพิ่มมั้ยคับ !!!

5. caba

305
    0
    0
    จะว่าจูนให้อากาศเข้าเยอะๆ ก็ไม่ใช่นะนัท

แต่มันคือการให้อากาศเข้าสู่ปีกผีเสื้อได้อย่างสะดวกและทำการจูนแก๊สให้ได้อัตราที่เหมาะสม

ไอ้ตัวมิกที่เราใส่เนี่ยมันมักจะไปกั้นให้อากาศเข้าได้ไม่สะดวกถ้ารูมันเล็กไป ก็ลองถอดออกมาดูแล้ววัดดูว่ารูมันสักกี่ มม. ถ้ามัน 24-26 นี่เล็กไป ใส่สัก 28-30 น่าจะกำลังดี ถ้าเล็กไปก็เอาไปให้โรงกลึงขยาย หรือให้ื่ทางร้านแก๊สทำให้ก็ได้ครับ สะดวกดี

แต่ถ้ารถนัทวิ่งดีอยู่แล้วก็อย่าไปทำมันเลยครับ

6. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    อาการเดียวกับผมเรยคับ วิ่งไม่ค่อยออก ว่าแต่ไปทำมาเท่าไรหรอคับ

ผมเบนซ์นะคับ เคยไปวัดแรงม้า เค้าก้อบอกว่าตัวมิกเซอร์มันอั้น ตอนแรกก้อไม่ค่อยได้ใส่ใจอ่าคับ

ส่วนตัวผมเคยเจอนัดแร้ว ที่คลอง5 ไม่รู้ใช่นัดคนเดียวกันป่าว เหนในรูปdisplayแร้วจำแม็กได้

7. caba

305
    0
    0
    ไม่กี่ตังครับ

ไปให้ร้านแก๊สทำให้แค่เอาออกมาให้ร้านกลึงขยายเท่าั้นั้นเองครับ ค่าแรงน่าจะประมาณ 2-3 ร้อย

8. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    อีกหน่อยจะรับจูนแก๊สโดย วัดค่า A/F ด้วย เปิดร้านแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

9. pavelbenz

254
    1
    0
    ขอบคุณคับ โปรเจ็กนี้คงทำอาทิตย์หน้า อิอิ

10. natsmooth

834
    0
    0
    คับ รถ นัดเองคับ ที่วิ่ง คลอง 5

ปล. รถนัดกินแก๊ส อยู่ โลละ 2 บาท กว่าเลยอะคับบบ

มันเปลืองไปปะ นัดว่าเปลืองไป รถเพื่อน 1เจ ติดแก๊สกินแค่ 1.40-1.70 บาท / โล เองออะคับ

มัน ยังไงงงงงงงง เห่อ ๆๆๆๆๆๆ เปลืองงงง

11. pavelbenz

254
    1
    0
    กินเกินไปอ่า - - กินมากกว่าเจอีก ตอนนี้เบนซ์คิดว่ากำลังจะเอาแก๊สออกอยู่เนี่ย ราคามานจะขึ้น Y-Y

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    H23A3 แนะนำถ้าขับทั่วไปไม่ได้เป็นคนขับเร็ว เน้นประหยัดก็ 26 มิล ได้ครับ ปลายสุดอาจจะ
    ประมาณ 180 ถ้าเน้นอัตราเร่งก็ 28 -30 มิลก็ได้ครับ

H22A 26 มิลผมลองแล้วตอนนี้ ก็อัตราเร่งด้วยลง ถ้าเที่ยบกะ30 มิล สุดก็ 180 แต่ช่วง 2 ทุ่มไม่ได้อารมณ์เลย เหมือนไม่มี
    แต่ถ้า 30 มิล แล้วจูนแก๊สให้ได้ค่าตอนกด ประมาณ 13-14 ก็ ตอนสองทุ่มโอเค มากๆ
    แต่ยังไงก็ไม่เท่า สองทุ่ม ตอนเป็นน้ำมันนะครับ

13. caba

305
    0
    0
    โอมเด็กเทสต์ เราชอบสำนวนนายจริงๆ เลย วัยรุ่น

14. pavelbenz

254
    1
    0
    ไปลองทำมาแร้วคับ ปรากดว่า ร้านเค้าไม่เคยทำ แถมคิดราคา500แหนะ แร้วเค้าบอกว่าเค้าไม่รับประกัน

ผมแป๊วเรยคับ เรยกลับมาที่บ้านคิดดูอีกที- -

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้