++ ช่วยกันจับตา แคมรี่ สีดำป้ายแดงคับ ++

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Bird_Es, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    เหตุการณ์ ปากาวยางใส่รถ! ถนนเส้นบางนาคับ

รายละเอียด

เมื่อกี้ (3โมงเย็นวันอังคารที่ 8 เม.ย.) บนถนนบางนา-ตราดขาออก ผมลงจากทางด่วนขั้นที่ 1 มุ่งหน้าชลบุรี ขณะวิ่งอยู่ช่องทางขวาสุดด้วยความเร็วราว 110km/h (เลนกลางกับเลนซ้ายรถเยอะและขับช้ามาก) ก็ปรากฎ New Camry สีดำ ป้ายแดง พุ่งเข้ามาในกระจกหลังอย่างเร็ว ว่าแล้วก็ดิ้ปไฟใส่ผมเต็มที่ ผมก็อยากจะตบเข้าซ้ายแต่เข้าไม่ได้เพราะติดรถเลนกลาง พอจังหวะผมแซงรถเลนกลางได้ปุ้บ ก็ตบซ้ายให้เค้าแซงไปโดยทันที แต่ก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น เสียงดังเปรี้ยงเข้าที่กระจกหลังด้านขวาอย่างเต็มแรง!! ใช่แล้วครับ คนนั่งข้าง camry เปิดกระจกแล้วปาวัตถุอย่างหนึงใส่รถผม แล้วก็ยังหันหน้ามาเยอะเย้ยอีก ผมยัวะมาก กระทืบคันเร่งสุดแรงเกิด กะบี้ตามไปจดป้ายทะเบียน แต่ตามไม่ทัน เจ้าแคมรี่แซงซ้ายหายไปอย่างเร็ว ผมรีบชะลอเข้าข้างท้าง ลงมาดูรถ เข่าแทบอ่อน กาวยางครับ!! มันปากาวยางสีเหลืองๆใส่รถผม มีเศษเปลือกไข่ติดอยู่ด้วย แสดงว่ามันเอาไข่ไก่มาเจาะ เอาน้ำไข่ออก แล้วเอากาวใส่เข้าไปแทน เตรียมการมาโดยเฉพาะ แบบนี้แสดงว่ามันคงไม่ได้ปาไข่กาวใส่ผมคนเดียว คงมีหลายคนโดนเหมือนกัน ไม่งั้นคงไม่เตรียมไข่ไว้พร้อมแบบนี้

ผมก็ยังงงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เพราะผมไม่ได้ขับกั้กที่เลนขวาเลย ผมก็กำลังแซงรถเลนกลางอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ได้ซิ่งฝ่านรกแบบแคมรี่นั่น รวมระยะเวลาที่มันต้องมาต่อท้ายผม จนผมเปิดทางให้ เวลาไม่เกิน 10 วินาทีเท่านั้น ทำไมต้องทำกันขนาดนี้ด้วย ดูลักษณะ และอายุของคนในแคมรี่ น่าจะเป็นนักศึกษาที่เรียนอยู่แถวละแวกนั้น เพราะเห็นเป็นวัยรุ่นอยู่แล้วใส่เสื้อเชิร์ตสีขาว

ก็ได้แต่อโหสิกรรมครับ รถผมก็ไม่เป็นอะไรแล้ว หลังจากเกิดเหตุก็รีบขับเข้า Car Lac ล้าง+ขัดสีให้เรียบร้อย แต่รอยกาวออกไม่หมด เหลือเป็นรอยจางๆนิดๆ กาวมันกัดสีแรงจริงๆ นี่ขนาดโดนกาวปุ้บ ล้างปั้บ รอยยังไม่ออกเลย

อ้อ แล้วผมสาบานได้เลยครับ ว่าผมไม่ได้ไปขับกวนประสาทเค้าก่อนแน่นอน เพราะรถผมมีปัญหาเรื่องความร้อน กำลังจะขับเข้าอู่ เลยขับเร็วมากไม่ได้ ไม่น่าทำกันเลยครับ
    อ้างอิงจากเวปhttp://www.bigsedan.com/index.php/topic,1374.0.html
    http://www.wish-mania.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=15910
    http://www.camrythailand.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=3367#67558

คันอื่นๆที่เจอเหตุการณืแบบนี้ในเวปพันทิพคับ

ในเวป civic FD ก็โดนไปอีกคัน Link http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=21294

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6499182/V6499182.html
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6503576/V6503576.html

2. Mr.San

Mr.San New Member Member

63
    0
    0
    สันดานหมาจริงๆ เจอ510 ผมหน่อยไม่ได้ จะแซงแล้ว ปาดหน้า เปิดอ่างน้ำมันเครื่องลาดแม้งเลย

เสียใจด้วยครับ

3. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิค๊าบพี่สัน อิอิ มันเลวจิงๆ

4. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เป็นผม ผมชนครับ เต็มๆไปเลย แต่รถกระบะนะ :welcome:

5. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    เลวจริงๆ รถก้อหรูทำงี้เสียชื่อรถหมด ถ้าเป้นผมปาดแมร่งเลย

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

7. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    เสียใจด้วยคับ...พี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่อยู่แถวนั่นก็ระวังๆนะคับ.....

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ไร้ สำนึก.....จิงๆ....

9. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    อ้าวแถวที่ข้าพเจ้าอยู่เลยยยยย

สงสัยต้องพกหมูไว้ในรถแล้วไว้ปาใส่พวกมัน ได้ข่าวว่าเป็นแขก

10. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    นี่ ถ้าพวกปา ไข่กาวยาง พลาดไป ปาใส่โดนรถเสี่ย
    มันคงเสียใจเนอะ โหกรูไม่น่าปาใส่รถมันเลยหวะ
    เสียดายไข่......:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

11. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    มีงี้ด้วย เพื่ออาไรหว่า:eek::eek:

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    รามซิงค์........ :D

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิอิ...

14. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    หรือว่าเป็นพรี่โอ๊ต :eek:

15. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยวเลย อิอิ ระวังกันด้วยนะครับ

16. marko555

3,491
    10
    0
    อิอิ ขอให้อย่าเจออีกละกันคับ เเถวบางนานี่ไม่ไหว ๆ

17. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ได้ ใจ จิง ๆเด๋วเอามั้ง

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืมมม...

19. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ปาใส่ DMAX อิอิ

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ดีมาก :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

21. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:เก๋าโครตตตตตตตตตตตตตตตต:D:D:D

22. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ของเค้าดีจริง....อิอิ...:D

23. marko555

3,491
    10
    0
    ใช่ๆปาใส่ Dmax อิอิ ปาหินเลย อิอิ

24. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เออ ... น่าสนพี่โกะ

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

26. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อัพเดทข่าว ตอนนี้บางเวป เห็น ประกาศกร้าวว ตามเก็บ ชนแม่มเลย หลังจากนั้นค่อยว่ากัน เห็นด้วยอย่างแรง

คนแบบนี้ เสียเวลาคุยดีๆ ต้องคุยระบบถุงดำ คลุมหัว ตื๊บๆๆๆ อิอิ

27. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0

:D:D:D:D:D:D:D

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

29. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    จับได้ซะที กรรมตามสนองมัน
    ยังไงก็เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลย

30. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้