รูปกิจกรรมดีๆๆครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย noy u12, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    จากจุดนัดพบบรรดาสมาชิกที่มาถึง ก็สวัสดีทักทายกัน รับปาท๋องโก๋ กะน้ำเต้าหู้ ไปลองท้องก่อน:D

2. noy u12

2,463
    7
    0
    มากันเกือบจะครบแล้วครับ ส่วนมากจะมาตรงนัดและก่อนนัด
    พี่เสี่ยหลงมาเป็นอันดับ1ครับแต่มีพี่อีกท่านยังมาไม่ถึง ตามเวลานัดหมาย
    เลยตกลงกันว่า ออกไปก่อนแล้วค่อยๆๆขับไป:D:D

3. noy u12

2,463
    7
    0
    บูลเบริด์พาเพลินๆๆๆ:D:D รถเทพวิ่งบนน้ำได้ครับ

น้ำแค่นี้ไม่ได้กิน เทพบุ๊งหรอกครับแล้วก็ถึงที่หมาย ท่าเรือไปวัดขุนสมุทรจีน:):)

4. noy u12

2,463
    7
    0
    จากเดิมที่มีการนัดแนะ เรื่องที่จอดรถ เรื่องเรือรับส่ง ไปวัด
    พลาดหมดเลยครับ เนื่องจากว่ามีชุดผ้าป่า มาทำที่วัดนี้เช่นกัน ทางทีมงานหลงเข้าใจผิด จัดที่จอดรถให้เค้าไปรวมถึงเรือที่เราได้นัดไว้ด้วย เพราะเค้ามาก่อนเราแค่5นาทีทำให้เราพลาดเรือไป ต้องรอเรือมารับใหม่ เสียเวลาไปเกือบชั่วโมง
    ทำให้ กำหนดการต่างๆๆคลาดเคลื่อนไป ทำให้ขาดรายละเอียดหลายๆๆที่ไปด้วยครับ:eek::eek:

5. noy u12

2,463
    7
    0
    อุ้ย...มีหยอกเย้าก่อนลงเรือกันด้วย น่ารักน่าชัง......................น่าแตะจัง:D:D

เย้ๆๆๆๆ เรือมาแล้ว ไปกันเร็ว

แม้ในเรือก็ไม่เลิกแอ๊บนะ:D:D

แล้วก็มาถึงวัด เดินเท้าต่อพร้อมชมวิวทิวทรรศธรรมชาติ:D:D

6. noy u12

2,463
    7
    0
    ฝากพี่โอ๊ตโอเพ่น เห็นชอบ "ปลาตีน" :D:D

สภาพวัดที่ถูกน้ำหนุน โบสถ์เหลือครึ่งเดียวเอง:eek::eek:

7. noy u12

2,463
    7
    0
    ไปถึงก็ไหว้พระ ตามธรรมเนียม
    สภาพภายในโบสถ์ของวัดนี้ครับดูทรุดโทรมมาก:(:(
    แล้วก็นำของไปถวายที่วัดครับ:D:D

8. noy u12

2,463
    7
    0
    ถวายของเสร็จก็กลับ เตรียมไปปลูกป่ากันต่อ ต้องรีบนิดนึ่งเพราะเวลาคาดเคลื่อนไปเยอะ เคยเห็นหน้าคนอิ่มบุญไหมครับ :D:D

9. nok3434

nok3434 New Member Member

474
    1
    0
    รูปสวยค่ะ

10. noy u12

2,463
    7
    0
    คนละไม้คนละมื้อ เริ่มปลูกป่ากันเลย ดูจะเป็นการปลูกป่าที่เรียบร้อยเกินคาดครับ:D:D

11. noy u12

2,463
    7
    0
    ปลูกป่ากันต่อไป:D:D

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D:D:D:D:D:D:cool:

13. noy u12

2,463
    7
    0
    หลังจากปลูกป่าเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก็ล้างเนื้อล้างตัวกัน
    มาแจกของให้เด็กนักเรียนวุ่นวายพอดู :D:D

14. noy u12

2,463
    7
    0
    เนื่องจากมีเด็กที่ไม่สามารถมารับด้วยตัวเอง เลยฝากของส่วนหนึ่งที่เหลือไว้ให้ดำเนินการต่อไป หลังจากรับมอบของเรียบร้อยแล้ว ก็มีการถ่ายรูปเป็นที่ระทึก
    ตามสไตล์ "บูลเบริด์คลับ คลับ ฟ.ฟันเย้ เย้ เย้":D:D
    และเดินทางต่อไปยังวัดสาขลา ซึ่งต้องนั่งเรือออกมาที่ท่าเรือ แล้วต่อด้วยรถอีกประมาณ 3-4 กม. :D:D

15. noy u12

2,463
    7
    0
    เดินทางต่อไปจะเหลือแต่บูลเบริด์ ปิกอัพแล้วครับ :D:D

ไปถึงก็ไม่ต้องพูดจากันเลย ซัดอย่างเดียว:D:D

กินเสร็จก็เก็บข้าวของไปล้าง เพราะยืมของวัดเค้ามาให้:):)

16. noy u12

2,463
    7
    0
    เสร็จจากการกินอิ่มท้องกันแล้วก็เที่ยวชมวัด ไหว้ราหู ลอดโบสถ์
    กราบหลวงพ่อโต ทำสังฆทาน แวะดูของเก่าโบราณที่ขุดพบ ตอนยกโบสถ์ขึ้นเพื่อหนีน้ำ :):)

17. noy u12

2,463
    7
    0
    แวะซื้อของฝาก ของดังและดูการสาธิตทำกุ้งเหยียดและแยกย้ายกันกลับบ้าน

เป็นอันจบทริปเที่ยววันหยุดอิ่มบุญไป1วัน
    ขอให้พี่น้องพองเพื่อนเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ :D:D

ขอบคุณพี่น้องบูลเบริด์ทุกท่านที่ทำให้งานนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี
    ขอบคุณสำหรับเงินที่สมทบทุนทำบุญและของบริจาค
    ขอบคุณ คณุโพธิ์ ลูกชาย ผู้ใหญ่สมร
    สำหรับต้นไม้ที่เอาไปปลูกร่วมถึงความรู้ที่มอบให้
    และอำนวยความสะดวกต่างๆๆ
    ขอบคุณครับ :):)

ผิดพลาดประการใดไม่ขอรับไว้นะครับ
    ขออภัยที่ทำให้สนุกและเหนื่อย
    ผมสัญญานะ ว่าครั้งหน้า ผมไม่เอากล้องไปแล้ว
    เหนื่อยชิหายกว่าจะโพสเสร็จ::cry::cry

18. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ขอบคุณครับ สำหรับทริปดีๆ รวมถึงรูปภาพสวยๆด้วย ผมคงไม่ต้องโพสแล้วซิครับ อิอิ :D :D :D :welcome:

19. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับรูปสวยๆ และขอบคุณทุกท่านที่ทำให้เกิดกิจกรรมดีๆ แบบนี้ครับ ได้บุญกันไปทั่วหน้าครับ สนุกสนานตามแบบฉบับบูลเบริด์คลับครับ

20. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปครับพรี่ย้อยมันโครต

21. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    เป็นกิจกรรมดีๆ ที่น่ายกย่องและสานต่อครับ........

ปล. ให้ลูกน้อยกลอยใจ ของผมโตกว่านี้ก่อนนะครับ
    แล้วคงได้ไปช่วยแรง ครับ.......

:D

22. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ พี่น้อยยยยย วันหลังจะเเวะไปวัด สาขลา อีก ชอบๆๆ

23. noy u12

2,463
    7
    0
    ไม่ต้องโพสครับ จะเสียคอนเซ็ท 10ปีข้างหน้าค่อยว่ากัน:D:D

ก็หวังผลเช่นนั้นครับ

ครับพี่
    แล้วพี่บุ้งไม่มันเหรอครับ :D:D

อีกห้าปีจัดให้ครับ:D:D
    ดีๆๆๆครับ อย่างพี่โอ๊ต ต้องเข้าวัดเยอะๆๆๆๆ:D:D

24. Boong

4,015
    9
    0

:D:D:Dใช่ๆชอบมากเลยวัดนี้มีของเล่นเยอะมากคับ:D:D:D

25. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    พรี่ย้อยๆอยากได้รูปพี่โอ๊ตตกโคลนก๊าบ อิอิ

26. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่ หลากรสหลายอารมณ์

27. e5011

e5011 New Member Member

370
    0
    0
    ว้าๆๆๆ......คอมผมมดูรูปไม่ได้อ่ะเป็นอะไรก็ไม่รู้สงสัยน้ำท่วมบ้านคอมเลยมืนๆๆๆ
    เหอๆๆๆๆๆๆ......แต่ก็ขอบคุณสำหรับรูปคับถึงจะดูไม่ได้....อิอิอิ:D:D:D:D

28. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สนุกๆๆ.................อิอิ

29. Boong

4,015
    9
    0
    อิอิอิมันจัง

30. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อด.......................เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้