สอบถามปัญหาครับเรื่องเพลา

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย hugoman, 17 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hugoman

hugoman New Member Member

6
    0
    0
    รถผมเครื่องB16Aมีปัญาหาเรื่องเพลายันครับเลี้ยวแล้วพวงมาลัยดึงกลับ(พวงมาลัยมันขืน)ล้อมันติด ปัญหานี้เป็นมานานแล้วแก้ไม่หายซักที ล่าสุดเลี้ยวจนเพลาซ้ายขาด(รถยังวิ่งได้อยู่)เลี้ยวสบายเลยครับวิ่งด้วยเพลาขวาเพลาเดียว จึงไปซื้อเพลาB16A(เชียงกง)เอาของเก่าไปเทียบ พอใส่เสร็จรถมีปัญหาเหมือเดิมครับ รถผมเกียร์ธรรมดาครับ(รถซื้อต่อเค้ามาอีกทีจึงไม่รู้ว่าเจ้าของเก่ามันทำอะไรมาบ้าง)
    จึงอยากสอบถามท่านผู้รู้ครับจะแก้ปัญหาอย่างไร มีคนบอกให้เอาเพลาไปตัดต่อ(ไม่กล้าตัดเพราะไม่รู้ว่าต้องตัดให้มันยาวเท่าไร)ถ้าท่านใดรู้ช่วยบอกด้วยครับ:cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าเพลายัน มันคงใส่เพลาไม่ได้นะครับ

ผมว่าน่าจะเป็นที่ศูนย์ล้อมากกว่า ลองเช็คศูนย์ดูอีกครั้งครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ดูที่เครื่องด้วยครับวางมาตรงหรือเปล่าเพื่อนเคยเจอเหมือนกันครับแต่ของเพื่อนผมเพลาหลุดบ่อยครับ

4. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ เ ป ล ก ๆ เ เ ล้ ว น่ ะ

3 D ที่ อู่ ทั้ ง 1 6 , 1 8 , 2 0 ไ ม่ ยั ก ก ะ เ จ อ ปั ญ ห า นี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้