ราคาประมาณนี้ได้ไหมคะ...?

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย oenz, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oenz

oenz New Member Member

7
    0
    0
    จะเอารถไปซ่อมคะ ช่างเค้าประเมินราคาให้ตามนี้คะ
    1. ลูกหมากแรค 1 คู่ 1650.-
    2. กันฝุ่นแรค 2 ตัว 400.-
    3. ไส้กรองเบนซิน 1 ลูก 550.-
    4. สายพานแอร์ 1 เส้น 300.-
    5. สายพานไดชาร์จ 1 เส้น 190.-
    6. สายพานเพาเวอร์ 1 เส้น 160.-
    ค่าแรง
    ถอดประกอบลูกหมากแรค 300.-
    เปลี่ยนกรองเบนซิน 150.-
    เปลี่ยนสายพานหน้าเครื่อง 200.-

ทั้งหมด 3,900.- คะ ราคานี้ได้ไหมคะ

อีกเรื่องนึงคะ เวลาเปิดแอร์แล้วเครื่องสั่น+อืด คะ
    แต่ถ้าปิดแอร์ ก็ไม่สั่นคะแต่ก็ไม่ได้ปรู้ดป๊าดน่ะคะพอไปได้

ขอบคุณคะ

2. แง่ๆ...แง่ๆ...
    ราคาลูกหมากแร็คคันชักพวงมะลัย...
    ซื้อเอง..ราคาคู่ ละ 730 ครับ
    เหอๆ...

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องดูด้วยว่าใช้ยี่ห้ออะไรครับแต่ราคานี้ก็ถือว่าไม่แพงครับ ลองเช็คราคาลูกหมากแร็คดูก่อนครับว่ายี่ห้ออะไร

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    รถสีเดียวกันเลย...

เรื่องอืดคงต้องเช็คเครื่องใหม่ครับ

5. ยี่ห้อลูกหมากคันชัก จำได้แค่ ตอง 5 ไม่รู้ว่าจะยี่ห้อดีรึป่าวนะครับ
    แต่ผมซื้อมาเปลียนเอง ก็โอเค ดี ถอดกิ๊บ ขันน๊อตออก...ฆ้อนเคาะเบาๆสัก ที2ที
    เอา ด้ามเหล็ก งัดก็ออก...เอาเศษไม้เล็กๆ...มาเทียบเกียวเดิม...แล้วเปลียนของใหม่
    ถ้า พวงมะลัย...เสียศูนย์ก็เอา กากบาท ขั้นคอิพวงมะลัย...ตั้งใหม่...
    ทุกวันนี้ก็...โอเค ไม่เหงมีอาการอะไร...ผมก็ไม่รุ้ว่าไอ้ยี่ห้อ ตอง 5 เนียมันดีรึป่าว
    แต่มันก็ ตีตรา แมค อิน เจแปน เหมือนกัน...
    ......................................................................................................................
    เรื่องเครื่องสั้น รอบตกเนีย...มันมีหลายปัญหาอะครับ
    บางคนก็ไฟไม่พอบาง...น้ำมัน คอมแอร์เหลือน้อย...คอยไฟเน่า...ยาวไปจนถึงวาวล์รั่ว
    ซึ่งมีผลด้วยกันท้างน้าน...อ้าจ้า
    เหอๆ...
    ( แต่ถ้าเจ้าของกระทู้...ทำในงบ 3900 แล้วหายอาการทุกอย่าง...ผมว่าคุ้มราคานะครับ )
    ^^

6. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    กรองเบนซินของแท้ ลุกนึงประมาน 800ขึ้นไปก่าๆประมานนี้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้