ต้น ก.ม.8 ครับ ขอคำชี้แนะครับเรื่องพวงมาลัยเบาเกินไปครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    คืองี้ครับเวลาวิ่งรู้สึกว่าพวงมาลัยเบาเวลาวิ่งทางไม่เรียบล้อปัดพวงมาลัยตามล้อสะงั้นเลย ผมสงสัยอยากถามทุกท่านว่าผิดปกติหรือป่าวครับ แล้วแก้อย่างไรครับ ขอบคุณครับ

2. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    พี่น้องแนะนำหน่อยครับ ผมก็เป็น...

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แร๊คพวงมาลัย---->"หลวม"

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มันเรื่อยๆตามถนนครับ

ยิ่งยางหน้ากว้างเท่าไหร่ก็ยิ่งเรื่อยมาก

เพราะผิวสัมผัสมันเยอะ

ปกติ

5. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ตามนั้นแหละครับ ไมได้เป็นอาการผิดปรกติหรอกครับ ลองใส่ยาง Standard ดู
    แล้วจะรู้ว่าเป็นที่ยางครับ
    ถ้าแร็คพวงมาลัยหลวม พวงมาลัยจะมีช่วงฟรี ซ้าย-ขวา มากกว่าปรกติ
    แต่ตั้งได้ครับมันมีตัวตั้งอยู่ที่แร็คอะ

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ผมว่าศูนย์รถน่ะ..เหมือนแคมเบอร์มันล้ม

7. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากเลยครับที่ให้คำแนะนำครับ

8. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    ผมก็เป็นนะ แร็กก็พึ่งเปลี่ยน ยางก็standard 195/60r15 แต่ที่เบาต้องขับเกิน90นะฝากพี่ๆช่วยให้คำแนะนำผมด้วยครับ [email protected] ขอบพระคุณมากๆครับป๋ม

9. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    อาการแบบนี้ ผู้รู้บอกว่าให้ตั้งศูนย์ ไม่เกี่ยวกับ เเร็ค

10. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ตั้งศุูนย์คร้าบผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้