รถไม่มีแรง เร่งไม่ขึ้น

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Autospeed, 18 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Autospeed

Autospeed New Member Member

9
    1
    0
    ตอนเปิดแอร์รอบจะต่ำประมาณ500และก็ไม่ค่อยมีแรงวิ่งเลยครับ แต่ตอนปิดแอร์กลับวิ่งดี ไม่รู้จะแก้ไขยังไง ช่างแนะนำให้วางเครื่องใหม่แต่ก็ไม่ค่อยมีเงิน ผมอยากจะรู้วิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ เผื่อมันจะดีขึ้น:cry::cry:

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แนะนำว่าเช็คแอร์ก่อนดีกว่าครับ คอมแอร์ ถึงได้ดึงกำลังเครื่องล็อคหรือป่าว

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    นั่นน่ะสิ

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เอา วิธี โกง ไหม
    ตั้ง รอบให้ สูงขึ้น เลย
    อิอิอิ แต่ ม่ายดี นะ

5. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ลองดูคาบ ไอวิธีโกงอะ ใช้ได้นะ เวลาสั้นๆแต่นานๆไม่ดีจริงๆ

6. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    เป็นเหมือนกันเลยแหะ -*-

7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ช่วงนี้ กระแสวางเครื่อง กำลังมาแรง
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

8. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ใจเย็นครับ เรื่องแค่นี้ไม่ถึงกับต้องวางใหม่อะครับ ใช้รุ่นไหนอยู่เนี่ย
    ดูตัวชดเชยรอบแอร์ครับ แล้วก็คอมแอร์ก่อนเลย

ถ้าแอร์ทำงานแล้วดึงรอบมาก ก็ต้องดูเกี่ยวกับระบบแอร์ละครับ พัดลมแอร์ คอมแอร์ ตัวชดเชยรอบ
    แต่น่าจะคอมแอร์นะครับ มันดึงกำลังมาก มีเสียงอะไรแปลกๆมั้ยครับ เวลาแอร์ทำงาน

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตามพี่กาน nextweeek

ไปเลย

10. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผม อาการนี้แหละ แต่รอบไม่ตกนะ แค่เปิดแอร์ รถจะอืดมาก และวิ่งไม่ค่อยออก แต่ปิด นี่ ยังกะ ยกภูเขาออกจากรถ เบาหวิว วิ่งดีขึ้นทันที

หลังจากนั้น 2-3 เดือน แอร์โฟล ก็พัง (คิดว่าพังเพราะ เด็กร้านยางเอาลมเป่า)...และได้แกะดู ตัวคุมเดินเบา ในแอร์โฟล ตัวที่พัง ทั้งดำ ทั้งเหนียว ขี้อะไรต่างๆดำๆเหนียว เต็มไปหมด ยิ่งกว่า ท่อไอเสีย รถดีเซลซะอีก เหมือน มอไซ 2 จัวหวะ น้ำเยิ้มท่อไอเสีย แบบนั้นแหละ เหอๆ

11. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    เป็นเหมือนกันเลย เปิดรอบไม่ตก แต่อืด -*- :mad:

ปิดแอร์ เหยียบพุ่งเลย เฮ้ออ

12. Autospeed

Autospeed New Member Member

9
    1
    0
    ลืมบอกไปเลยครับผมใช้ B14 อยู่ครับ วิธีเช็ค พัดลมแอร์ คอมแอร์ ตัวชดเชยรอบ ทำยังไงครับเราสามารถทำอเงได้ไหม

13. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    ผมว่าเข้าร้านแอร์ เช็คคอมแอร์ดีไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้