อยากทราบวิธี DIY คอลโซลเต็มกับเท้าแขนสั้นครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย lunaseven, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lunaseven

lunaseven Guest

0
    0
    0
    อยากทราบวิธี DIY คอลโซลเต็มกับเท้าแขนสั้นครับ และต้องมีน๊อตหรือกิ๊บติดมาด้วยไหม หรือ สามารถเอาน๊อตจากของเดิมใส่ด้แทนเลย ถ้าเราจะไปซื้อมาใส่เอง ขอบคุณครับ

2. lunaseven

lunaseven Guest

0
    0
    0
    ขอแค่อุปกรณ์ก้อได้ครับ ว่าพวกน๊อตหรือกิ๊บ ต้องมหรือป่าว หรือใช่ของเดิมได้ครับ

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ที่ท้าวแขนสั้นใส่ได้เลย เหล็กยึดหลังมีก็ได้ไม่มีก็ได้(ถ้ามีก็ดี) ส่วนหน้าเต็ม ต้องมีโคลงเหล็กอันใหญ่ ๆ มาด้วย แล้วก็ฐานเหล็กแผ่นที่ติดมากับที่ครอบเกียร์ เหล็กคานบนมีไม่มีก็ได้แต่อาจจะมีเสียงนิดหน่อย น๊อตคงต้องหามาใส่ใหม่ของเดิมมันสั้น ของหน้าเต็มมีข้างละ 3 ตัว สั้นบ้างยาวบ้าง จำไม่ได้เหมือนกันคับ

4. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ถ้ามีครอบเกียร์แบบวางแก้วอยู่แล้วใช้ด้วยกันได้ไหมครับ

5. U1

U1 New Member Member

50
    0
    0
    ไม่ได้ครับมันต้องมีเหล็กรับหน้าเต็มด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้