อยากทำสีเสื้อสูบ ครับ แนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย devilman30, 17 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. devilman30

devilman30 Guest

0
    0
    0
    อยากทำสีเสื้อสูบ ครับ แนะนำหน่อย ที่ เข้าพ่นสีกัน ใช้สีอะไร พ่น ครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหน เพราะผมว่า ใช้สี กระป๋องธรรมดา เวลาเครื่องร้อน น่าจะลอก แล้ว อะ ครับ แนะนำด้วย ครับ ทำเองได้ไหม

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ส่วนมากเสื้อสูบเค้าจะไม่ทำสีกันนะครับ อยากมากก่แค่ปัดเงา ที่เค้าทำสีกันก่ฝาครอบวาว์ลครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองสีพ่นคาร์ลิปเปอร์เบรคดูครับ แต่มันจะเปลืองหน่อย ต้องทำความสะอาดให้ดีก่อนนะครับ หรือ พวกสีอุตสาหกรรมก็ได้ครับ แต่หายากหน่อย

ผมว่าแบบเดิมๆ ก็ดีแล้วนะครับ ระบายความร้อนได้ดีด้วย

4. ลองถามพวกร้านทำมอไซค์ใหญ่อ่ะครับ
    พวกนั้นเวลาประกอบใหม่ต้องทำสีเสื้อสูบเครื่องใหม่อยู่แล้ว

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    สีอุตสาหกรรมทั่วไปก็ได้ครับ พวก Heat resistant มีหลายราคาหลายอุณหภูมิให้เลือกตามร้านสีฯชั้นนำ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เรื่องระบายความร้อนจะมีปัญหามั้ยเนี่ย....

7. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    cแบบนี้พ่นเอง สาม ชั้น

8. Shiva

Shiva New Member Member

15
    0
    0
    [​IMG][/URL][​IMG][/IMG]

อันนี้น้องทำให้ครับ

9. Shiva

15
    0
    0
    อันนี้เครื่องเดิมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2008
  10. Shiva

15
    0
    0
  11. Shiva

15
    0
    0
  12. Mr.Wit

Mr.Wit Member Member

30
    0
    6
    เคยถามช่างอ่าครับ เค้าแนะนำว่า สีที่ให้ทำต้องเป็นสีที่ทนอุณหภูมิสูงๆได้อ่าครับ
    คือมันจะเป็นสีอีกประเภทนึง ที่ไม่ได้นำมาพ่นสีรถอ่าคับ

ส่วนถ้าจาปัดเงาก้อเห็นด้วยครับ สวยดี
    แต่ไม่แนะนำให้ชุบโครเมียมครับ เพราะมันอมความร้อน

13. Shiva

15
    0
    0
    ของผมใช้สีทัวไปครับให้ยีห้อดีหน่อยเพราะเมือโดนความร้อนมันจะสีดเร็วที่ใช้ก็ไพแร็กครับ กระป้อง 80-120บาทเท่านั้นตอนทำต้องทำความสะอาดชิ้นงานครับล้างมันด้วยซันไลท์แล้วรอแห้งก็จัดการได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้