รบกวนเรื่องคอมแอร์ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย the_secretest, 15 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เวลาเปิดแอร์แล้วเสียงมันดัง แต่ว่ามันก็เย็นเป็นปกติ อาการแบบนี้มันเป็นอะไรอะครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    อาการ คอม แอร์ใกล้ไปครับ รีบซ่อม อาจจะเป็นแค่ลูกปืนแตก เปลี่ยนไม่กี่ตังค์
    ล่าสุดพี่ก๊อฟ เพิ่งไปทำมา ถามพี่เค้าได้เรยครับ

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ของผมคลัชแอร์ลูกปืนแตก เสียงมันครวญครางตลอดเลย แต่แอร์ก็ยังเย็นอนู่นะ
    จ่ายไป 2200 เงียบเลยทีนี้ (ทั้งคนทั้งแอร์น่ะ ) :D

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องลองดูว่าตอนไม่เปิดแอร์ดังไหม ถ้าดังก็ลูกปืนคอม แต่ถ้าดังเฉพาะตอนเปิดแอร์
    ก็่าจะเป็นหน้าครัช ต้องตั้งระยะหน้าครัชใหม่ ส่วนราคาไม่รู้ครับ เพราะของผม
    เปลี่ยนยกลูกครับ ลูกปืนพังไปแล้วซ่อมไม่ได้โดนค่าคอม+ค่าแรงไป 2500 คับ

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มันดังตรงสายพานครับพี่

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ดังตรงสายพานเป็นไงอ่า งงครับ ลองฟังเสียงทั้งตอนที่เปิดแอร์และไม่เปิดแอร์ยังครับ
    เพราะมันจะบอกได้ว่าอะไรเสีย เพราะถ้าเราไม่เปิดแอร์คอมก็จะไม่ทำงาน หน้าครัชก็จะไม่จับ
    คอมมันก็จะหมุนฟรีไปเรื่อยๆ หากดังตอนนี้ก็คือลูกปืนคอมครับ แต่ถ้าหากไม่ดัง ดันไปดังเฉพาะตอนเปิดแอร์
    ก็หมายถึงน่าจะมีปัญหาที่ครัชคอมแอร์ ลองดูอีกทีครับ

7. the_secretest

746
    13
    0
    มันดังเฉพาะตอนเปิดแอร์ครับ

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

แล้วสรุปเอาไปซ่อมรึยังนิ หายป่วยไวไวละ เดี๋ยวไปมีตติ้งจะร้อนนะ อิอิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้