รบกวนพี่ๆช่วยให้ความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย DoIWoI, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DoIWoI

DoIWoI New Member Member

14
    2
    0
    ผมสนใจ Nissan_Presea อ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเล่นปีไหนดี ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ตัวที่ลง SR18de ตัวไหนหนอ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    R11 เลยครับปีใหม่กว่า

เครื่อง sr18de ครับผม

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:07:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:07:02 ----------

R11 ตัวปี 95-96 ครับ

4. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    presea R11 ครับ :):)

5. DoIWoI

14
    2
    0
    ขอบคุณครับ

6. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    เชียร์ R11 อีกคนครับ เอาซัก 96 :D

7. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ผมเชียร์ P11 จะดีมั้ยครับ อิอิ

8. DoIWoI

14
    2
    0
    แล้วจะเลือกดูยังไงบ้างว่าสภาพดีๆ(กลัวโดนย้อมแม้ว)อ่ะครับ มีความรู้นิสหน่อยเอง.........

9. nogkapood

nogkapood New Member Member

36
    0
    0
    ขอสวนกระแสครับ R10 ดีกว่าครับ

R10 ดีกว่าครับ ถูกกว่าครับ ถูกแต่ก็เท่ห์ได้ไม่อายใครครับ ซ่อมถูกกว่าอะไหล่หาง่าย ใช้ร่วมกับพวก NV sunny สบายเลยครับผมไปหาซากอะไหล่ที่อู่พี่ติ่งประจำ แบบว่าคนเบี้ยน้อยหอยน้อยครับอิอิ

10. Panake

435
    1
    0
    หวัดดีคุณ nookapood นางแบบประจำรถสวยดีครับ หาถ่ายให้ P11 บ้างดิ อิอิ :D:D:D

11. nogkapood

nogkapood New Member Member

36
    0
    0
    หวัดดีครับพี่พันเอกพิเศษ

ว้าวพี่พันเอกมีP11ด้วยหรือนี่ มีทั้งJกับSRดีจัง นางแบบหนะหาได้ครับพี่ถ้าพี่พร้อมเมื่อไหร่ก็นัดได้เลยครับ ว่าแต่พี่คงไม่โดน ผบ.ที่บ้านฟันหัวแบะแน่นะ อิอิ ปล.ข้อดีอีกอย่างของR10คือมีที่ปรึกษาขั้นเทพ อย่างพี่หม่อม ที่พร้อมจะให้อะไหล่โดยไม่คิดเงิน อุอุ ขำๆนะพี่

12. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ของตัวเองยังเอาไม่รอดเลยครับ..:p:p:p
    มันเสียจนไม่รู้จะทำตรงไหนก่อนแล้วครับ..ก็เลยปล่อยเลยตามเลย..:D:D:D

รอโปรเจคปลุกผี..เกือบล่ะ..เดือนหน้าจะทันได้เห็นกันไหมน้อ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2009
  13. NOOM_P11

173
    0
    0
    รอลุ้นรถพี่หม่อม อิอิ มิตติ้งเดือนหน้าเลยครับท่านพี่

14. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    R10 ก็เล็กกระทัดรัดดี...R11 ก็ดูดี...ภูมิฐาน...รูปร่างออกไปทางรถยุโรป...

P11 รึก็แจ๋ว...ขับมันส์...ขับสนุก...ไปไหนใคร ๆ ก็เหลียวมอง...(เพราะนึกว่า..ซันนี่รุ่นไหน...? ตรงนี้จะน่าเบื่อหน่อย)

ตัดสินใจไม่ถูกก็ซื้อมาจอดเรียงกันทั้ง 3 รุ่นเลยค๊าบบบบ...อิอิอิ...

ปล. ตอบคำถามดีก่า...เชียร์ R11 ค๊าบ...เดี๋ยว จขกท. จาตัดสินใจไม่ถูก...หุหุหุ

15. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    R11 สิค้าบ สวย สปอร์ต อยากแรงก้อวางเเครื่องใหม่เลย รับรองแรงได้ใจ
    แต่รถเดิมๆ ก้อขับทันใจแล้วนะ เชียร์ๆๆ อีกเสียงจ้า

16. DoIWoI

14
    2
    0
    ขอบคุณครับคุณๆท่าน

17. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
  18. PeMhom

1,163
    3
    0
    พูดถึงมิตติ้ง..รอบหน้า..คุยกันคร่าวๆไว้วันก่อนเค้าลงความเห็นว่าจะให้จัดย่าน ศรีนครินทร์-บางกระปิ..แต่ยังหาร้านไม่ได้เลยช่วยหาหน่อยสิ..

R 10 ค่าตัวตอนนี้ แสนรึต่ำกว่า ปี 93-94
    R11 ค่าตัวตอนนี้ แสนกลางๆ ปี 96-97
    P11 ค่าตัวตอนนี้ แสนปลายๆแตะสองแสน ปี 97-98

ทั้ง R10 และ R11 หยุดสายการผลิตไปแล้ว..
    Primera ยังมีการพัฒนาโมเดลนี้อยู่ บ้านเรามีนำเข้ามาจำหน่ายแค่รุ่นเดียวก็จริงแต่ต่างประเทศโมเดลนี้เป็นที่นิยมอยู่ เรื่องของอะไหล่และของแต่งยังมีอีกแน่นอน

รูปทรงและก็แล้วแต่คนชอบ ว่าชอบแบบไหน..
    R10 รถโมเดลเล็ก..เครื่องยนต์ GA 16 DE บล็อคเดียวกับ NV B13 และ B14 แต่โค๊ด DE พิเศษกว่าตรงที่มีเทคโนโลยี่วาลว์แปรผันด้วย..ในโมเดลที่มีขายในบ้านเราบล็อคเครื่องนี้มีวางใน B 13 Saloon กับ R10 เท่านั้น..รถเล็กเครื่องเล็ก..ก็ดูความต้องการในการใช้งานแล้วกันครับ..เหมาะกับวิ่งในเมืองเน้นประหยัด..ได้อารามณ์จี๊ดๆนิดหน่อย..สิริอายุตอนนี้ก็ 15 ปี..แก่มั๊กมาก..

R11 Sport Sedan ขนาดกลางมาพร้อมบล๊อคเครื่อง SR 18 หนึ่งเดียวที่มีขายในบ้านเรา แต่อะไหล่เครื่องยนต์และช่วงล่างใช่ร่วมกับ B 14 ได้เรื่องของการซ่อมบำรุงไม่ได้น่ากลัวเลย..

P11 Sport Sedan ขนาดกลางเหมือนกัน..แต่อยู่ในสายการผลิตที่แตกต่างออกไป..บล๊อคเครื่องยนต์ SR 20 เครื่องยอดนิยมของนิสสัน..อะไหล่เชียงกงมีบาน..ความพิเศษของช่วงล่างที่ออกแบบมาเฉพาะตัว..ฟิลอาจจะกระด้างไปนิด..แค่รถแตนๆขับสนุกแน่..โมเดลนี้ต่างประเทศนิยมมาก..รับประกันได้ถึงคุณภาพของตัวรถล่ะ..

เรื่องรูปทรงความชอบและความเหมาะสมในการใช้งานไม่ลงความเห็นครับ
    แต่ถ้าสมทณะและความคุ้มค่า ฟันธง P11 ครับ

19. NOOM_P11

173
    0
    0
    ข้อมูลเชิงลึกขนาดนี้ + กับได้สัมผัสรถมานานแล้ว ผมว่าเป็นประโยชน์มากๆนะครับ Cheerrr ครับ

20. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    มาเชียร์
    PR11 เอาสิๆ :D:D:D

21. DoIWoI

14
    2
    0
    ใจจริงอ่ะผมชอบR11อ่ะครับ.........พี่ๆว่าไงบ้าง

22. NOOM_P11

173
    0
    0
    ซื้อได้เลยครับ Cheerrrrrrrrrrrrrr :D:D:D

23. PeMhom

1,163
    3
    0
    ถ้าตัดสินใจได้ว่าชอบแบบไหน..เริ่มมองหาได้แล้วครับ..ใจเย็นๆดูไป..จะได้ทั้งถูกและดี:D:D:D

24. DoIWoI

14
    2
    0
    แต่เห็นเพื่อนผม บอกว่าอะไหล่หายากอ่ะครับเพราะเป็นรถนำเข้า แล้วมันหายากจริงอ่ะเปล่าครับ

25. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหม่ๆ ไม่เจอะนานและนะครับ 555+

รูปสวยจิงๆ แถมพริตตี้นี้ก็ส๊วยสวย 555+

ผมว่านะอะไรก็ได้นะ R10 R11 แล้วแต่ชอบอะครับ

26. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    R 111 ที่แนนซี่ ใต้สะพานแยกคลองตัน.........เด็ดสุดน่าขี่ครับ

27. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    หาง่ายกว่า P11 ซะอีก...ใช้ร่วมกะ B14 ได้หลายชิ้น...เห็นเค้าว่างั้นนะ...อันนี้ต้องถามคนใช้ R11 อุอุอุ... :D :D :D

คันนี้รุ่นปีไหน...ท่านโจ...ช่วงล่างแข็งเหมือน P11 รึป่าวอ่ะ... :D :D :D

28. Panake

435
    1
    0
    r11 มีหลายที่นะครับ แถวรัชดา บางทีเป็น r111 ด้วย เอ๊ะ++ นอกเรื่องอ่ะป่าว ไม่ทราบว่าตัดสินใจเลือกรุ่นได้หรือยังครับ พอได้รุ่นแล้วคราวนี้ต้องลองหาดูรถสภาพดีๆ หน่อยนะครับ เพราะทั้งหมดรถอายุมันเกิน 10 ปีแล้ว เลือกรถดีจะได้ไม่มาปวดหัวทีหลังครับ :):):)

29. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    R 11 อีกเสียงครับ ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นดียังไง แต่ถ้าลอง R11 แล้ว ยิ่งใช้ยิ่งผูกพันธ์อ่ะ อายุเยอะแต่หน้าตาไม่โบราณเลย หล่อกว่ารถใหม่บางรุ่นด้วย อะไหล่พอหาได้ ค่าซ่อม พอทนไหว เทคโนโลยีเมื่อ 12 ปีก่อนของพี่ยุ่นเค้า ใช้แล้วประทับใจครับ

30. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    R11 ครับ ใช้แล้วผูกพันกับมัน รักและชอบมันในที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้