แน่ะนำ โช๊ค สำหรับ R10 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PeMhom, 17 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    โช๊คเดิม 4 ต้น(ค้ายาบ้า :D) ตอนนี้แย่มากแล้ว หลังจากเอาไปจับคู่กับสปริงโหลดของทานาเบ้ ใช้มาได้ปีเดียว พักหลังเริ่มไม่ไหวแล้วล่ะ
    ใครเคยใส่อะไรบ้าง แนะนำกันบ้างสิ
    ถ้าเป็น TEIN จะมีตรงรุ่นไหมครับ แล้วต้องรุ่นอะไร ราคาเท่าไร

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    tein มีเเน่นอนครับสั่งใหม่เลยครับพี่หม่อม..อิอิ ใส่ทั้งทีสบายตัวสบายกระเป๋าเเน่ๆนอนครับ

อยู่ได้ยาวๆ

หล่ออีกตะหาก

หาข้อมูลในเวบนี้เลยครับ www.teinclub.com

3. PeMhom

1,163
    3
    0
    อยากได้โค๊ดรุ่นมันน่ะสิ แต่จะสั่งที่ไหนค่อยว่ากันอีกที
    ถ้าขยันหา มือ สองเอาไปซ่อม มันก็ไม่น่าเท่าไรน่ะ แต่เรื่องของเรื่องเนี้ย ตกลงมันต้องใส่รุ่นไหนเนี้ย???
    ใครรู้บอกหน่อยสิ

ลองหาดูใน web มันโชว์ Part เบอร์เดียวกับ 200 sx อ่ะ เป็น รุ่น DSP36-KUSS2
    เลย งง อยู่ ใส่ได้จริงเหรอ ขอผู้รู้หน่อยสิ

4. เสก R10

807
    8
    0
    ใส่กะ B13 ได้นะครับพี่หม่อม

5. PeMhom

1,163
    3
    0
    นั่นล่ะที่ งง ในเวป อ้ายกัน มันบอกเป็น รุ่น 200 sx แต่บอดี้โค๊ด บอกว่าเป็น B 13 รูปก็เป็น B 13 แต่พอไปดูของอังกฤษ มันไม่มีรุ่น B 13 แต่มีของเป็นพัลซ่า ราคา 16XXX กลางๆ น่าสนใจ ถ้ารู้ รุ่นมันแน่ๆนี่ พอจะให้เพื่อนหาส่งมาให้ได้อ่ะ

6. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ผมมีอีกทางเลือกให้พี่ลองคิดดู พี่เอาโช๊คเดิมไปอัดนำมันกึ่งแก็สซิครับรถผมก็ทำๆมาปีนิดๆไม่มีปัญหาเลยครับประหยัดกว่ามากมาย
    ของผมอัดนำมันแล้วถือโอกาสใส่สตรัทปรับเกลียวไปเลยแต่เฉพาะข้างหลังนะครับเพราะข้างหลังผมมันแบก LPG อีกถังท้ายเลยห้อย
    ส่วนข้างหน้าผมเปลี่ยนสปริงเอาของฟรีอะไรก็ไม่รู้เพื่อนให้มามันโหลด 1.5 นิ้ว รถผมเลยหน้าทิ่มนิดๆ ถ้าเติมแก๊สเต็ม+นำมัน แต่ถ้าไม่
    เต็มเหลือน้อยท้ายจะโด่งขึ้นนิดนึง( ผมว่าตลกดีนะเดี๋ยวท้ยโด่งเดี๋ยวท้ายตำตกลงมันรถหรืออะไรเนี่ย )

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับ
    เรื่องการดัดแปลงสภาพโช๊ค เนี้ย ด้วยประสพการณ์ ตรง เห็นคาตาเลย ที่รถเสียหลัก คอสะพาน สะบัด ออกไปฟาดเสาตอม้อ สำหรับผมน่ะ ผมว่ามันไม่คุ้มกับชีวิตหรอกครับ เอาน่ะเสียเพิ่มอีกนิดหน่อย

หากจะทำอย่างนั้น ผมเลือกใช้โช๊ค คายาบ้า หรือ โตกิโก๊ะ บ้านเราดีกว่า 4 ต้น ราคาราวๆ 7000

ที่ตอนนี้มองหา เทยิ่น ไม่ใช่อะไรหรอก มันมีชุดซ่อม ที่พอจะดูมีมาตราฐาน บ้าง มันก็เท่านั้น
    ว่าไปแล้ว จะชอบฟิลมันรึเปล่า ก็ยังไม่แน่ใจตัวเองเลย..................

ผมก็หาของผมไปเรื่อยล่ะ :D

8. DeFoResT

DeFoResT New Member Member

17
    0
    1
    งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

:):) น้าหม่อมเอาโช็ค B13ใส่ได้และพัลซ่าRNN14 ก็ใส่ได้ แต่โช็คหลังมันสั้นกว่าและใส่เหล็กกันโคลงไม่ได้ :):)
    :D:D น้าอยากลอง TOKICO ไหมเดี๋ยวให้ยืม :D:D

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    งึ้คู่ หน้า R10 กับ R11 ใส่กันได้หร๋อครับ ขอความรู้หน่อย

10. เสก R10

807
    8
    0
    น่าจะใช่นะตูน เพราะเคยได้ยินมาเหมือนกานว่าคู่หน้าได้เเต่หลังไม่ได้อ่ะ

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    ยืมใส่นี่ไม่มีถอดคืนง่ายๆน่ะ :D
    ต้นใส่ยังบ่นถอดออก ข้าล่ะกลัวใจ :p

น้อง เอ๊ยยยยยยยยยยย..................กันสาดพี่ล่ะ............น้องเอ๊ย...........................
    แลกพวงมาลัย เทพๆ ม่ะ เก็บไว้ให้รกบ้านเจ้าเล่นๆ..ป่ะ.............
    สามก้านน่ะ..........อูม.......อูม....
    .....โลโก้...พิมพ์แดง.....Font โบราณ.....โบราณ....
    ...สามก้าน..........อูม.......อูม........
    :D :D :D :D 5555 :D :D :D :D

ตกลงนี่ ของ R 10 กับ ฺ 13 ได้ทั้งหน้าและหลัง ส่วนหน้า พัลซ่า ใส่ได้ แต่หลังใส่ไม่ได้ ฮืม......ฮืม.....

แล้วในคลับ ชันนี่
    เค้าไปเอาของ A 32 มาใส่ข้างหน้า B13 ได้ มันยังไงอ่ะ งั้นก็เอามาใส่ได้ก็ใส่กับ R 10 ได้สิ รึเปล่า หรือยังไง

12. DeFoResT

DeFoResT New Member Member

17
    0
    1
    :):) โช็คหน้า R10-R11-B12-B13-B14-NEO-U12-RNN14 ใส่แทนกันได้หมด :):)
    :):) โช็คหลัง พัลซ่า ใส่ได้สิน้าหม่อม แต่มันสั้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :):)

13. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    เอาของ civic ตาโตมาใส่ครับ mo นิดเดียว ข้างหน้านะ เคยมีคนทำอยู่ มันทำ ได้ครับจริงๆ ได้ข่าวว่าหนึบดีมากๆ ด้วย.
    ราคาก็ถูกกว่าB13/B14

14. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    จากประสพการณ์ที่ผมใช้อยู่...สตรัทปรับเกลียว..คู่หน้าปัจจุบันเป็นคู่หลังมาก่อน.......ซัดตอหม้อ(แนนซี่)ตีนสะพานข้ามแยกคลองตันมาหลายรอบแล้ว....สะพานโค้งๆเนี่ยะ....กดให้มิดขึ้นไปเลย.....อิอิอิอิ

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    ซะงั้นพี่โจ เรา เป็นงั้นซะ....
    ฮืม......แนนซี่.....ก่อนเคยเด็ดน่ะเนี้ย......ฮืม.....
    พักหลังนี่...เหมือนว่ายน้ำกลางมหาสมุทร....หาฝั่งไม่เจอ.....

16. TBPong_aer

TBPong_aer New Member Member

80
    0
    0
    ขออนุญาติอัพกระทู้ขึ้นนิดนึงนะครับ หลังจากหาข้อมูลในกระทู้นี้แล้ว

โช้ค TEIN TYPE HA

DKN00-11746-L
    RNN14-FL
    11010

ตาม Part No. นี้ น่าจะป็นของ Pulsar ใช่รึเปล่าครับ

ถ้าใช่ใส่ได้เฉพาะของ B13 คู่หน้าใช่มั๊ย แล้วมันใส่ได้กับรุ่นอื่นอีกมั๊ย

17. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    R10 กับ B13 เหมือนกันครับ
    มีของใหม่ ราคาประหยัด ก็ โช๊ค มอนโร หนึบใช้ได้ + สปิรงโหลดของเดิม ก็ประหยัดนะครับ

18. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ประหยัดนี่ 4 ต้นใหม่ ราคาอยู่หลัก หมื่นกว่า หรือ ไม่ถึงหมื่นอ่ะคับ น่าสนใจของ P11 จะมีบ้างป่าวไม่รู้ ถ้าถึงวันต้องเปลี่ยนคงต้องโทรสอบถามทางกับบอยอีกแน่นอน รบกวนด้วยนะคับ อิอิ :cool: :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้