TFR มังกร เดิมๆลูกปั๊ม 11จริงปะคับ มีคนบอกมา

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nutnarukmak, 17 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    บอกหน่อยคับผม อยากรู้จริงๆ

2. t_udpon

t_udpon Guest

0
    0
    0
    UP...UP...UP

UP..... ครับอยากทราบเช่นกันครับ แล้วถ้าปั๊ม11มิลTFR 90ม้า นำไปใส่ฝาสูงและเทสเต็มๆที่เลย กับโบ05HหรือTF06-1 จะบูสระดับ25-30ไหวไหมครับ หรือต้องใส่ลูกปั๊ม12มิลครับ+ปั๊มติ๊กกับเรกูเรสเตอร์ปับน้ำมันเพิ่มอะครับ ช่วยเนาะผมนำทีครับพี่....???

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ถ้า อีซูซุ เดิมอ่ะ ปั้มจะ 11 นะคับ แต่ถ้าจะบูสถึง25-30 อ่ะ ผมว่าเปลี่ยนเป็น12 น่าจะดีกว่า แต่สำหรับคนที่คิดว่าจะเอามาไว้ใช้งานจิงๆ ซัดฉาบฉวย ผมว่า 11 ก็น่าจะพอคับ
    เพราะผมเองก็ยัง 11 อยู่เลย ไม่มีตังทำ 12 อิอิ

4. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    มีแต่ตังไปซื้อบริการอ่ะดิ หม่อม อ่ะ

5. พี่เอ๋มีรัยแก้ตัวมั๊ยครับ อิอิ

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    คิคิ หลุดประเด่น แล้วค๊าฟ ฟ ฟ ฟ

7. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    หม่อม มันชอบไป สำโรงไม่รู้ไปทำไม กลับมาบอก "เฮ้ย มีตัวใหม่ ๆ ด้วยว่ะ " งงเลย กรู ไรว้า

ปั๊ม 11 ตั้งแต่เกิดครับ สามารถทำเต็ม ๆ ........... ได้ 11.5 มิล อุอุ เค้าเรียกกัน อะนะ คือแบบ เต็มจริง ๆ ........ ไมไม่ทำ 12 ไปเลยว้า เหอ ๆ ผมว่า ดันได้นะ บูส 25 อะ ของผม ใส่ฝา มิซู เทส หัว ฉีด 6 ล้อ โบ Z อัพ 04 ได้ 30 ปอน อะครับ

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แถวสำโรงตัวอ่อนเยอะเหรอน้าเอ๋

9. พี่เอ๋ โดนอีกแล้ว ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายพี่ สำโรงยิ่งใหญ่.....อิอิ

10. สมภพDirect

สมภพDirect New Member Member

39
    5
    0
    รู้หรือแกล้งไม่รู้พี่

11. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    แม๋ หม่อม นี่อัพเดด ตัวใหม่ตลอดเลยนะ แล้วบอกไม่มีตังทำรถ
    โห ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไรว้าาาาาาาาาาา

12. big.std

big.std New Member Member

36
    0
    0
    แล้ว BD 25 ลูกเดิมกี่มิลครับ................

13. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    มาอีกล่ะ ไอ้พวกทำกระทู้เพี้ยน อิอิ

14. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ผมว่าพี่เอ๋ไปกะตาอ๊อดนั่นแหละ เลี้ยวบ่อย คิๆๆๆ

11มิลTFR 90ม้า นำไปใส่ฝาสูงและเทสเต็มๆที่เลย กับโบ05HหรือTF06-1 จะบูสระดับ25-30 >>>>> ตอบได้ครับ+หัวฉีดด้วยหล่ะแหล่มเลย

15. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เอานะพี่ เขาไม่รู้จิงๆคิคิ เขาเพิ่งเล่นรถ ดีเซล (มั้งนะ) คิคิ

16. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    หม่อมเอ๋ สำโรง อ๊ากกกกกก!!! ว่าแต่ลูกปั๊มนี่มันอยู่ตรงไหนอะคับ

17. na046

983
    7
    18
    หม่อม เห ........ ยักตังเมียเที่ยว แต่หนีไม่รอดหรอก แม่ง ขับรถจักรไอน้ำไป อุอุ

ของเอ๋ก็ ปั๊ม 11 โบ 06 ควัน เทพ มาก ๆ รถจักรไอน้ำ บูส 25 ปอน

18. 55+ พี่นะ ก็พูดซะพี่เอ๋เสียเลย เด๋วแกก็ไม่กล้ามาโพสหรอกพี่.........อิอิ

19. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เท่าที่เคยลองมานะครับ ลูกปั้มเดิม isuzu ผมทำมาวิ่งดีกว่า 12 มม. นะครับ พอเอาลูก 12 มาเปลี่ยนรู้สึกว่ามีอาการสะดุด
    ผมเลยคิดว่า เอาลูกเดิมโมสุดๆเลย เปลี่ยนหัวฉีด จานโรเตอร์ ก็วิ่งแล้วครับ

20. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    จิงคับตารัน
    ปล. กรูเริ่มไม่กล้าจะตอบล่ะ สราดดดด เล่นกรูกันใหญ่ สนุกมั้งเนี่ย อิอิ

21. t_udpon

0
    0
    0

ขอบคุณครับ
    ว่าแต่ ถ้าผมเอาปั๊มเดิมใส่ฝาสูง+ลูกปั๊มเดิม11มม.+หัวฉีด6รูใหญ่ แล้วจำเป็นที่ผมต้องใส่จานโรเตอร์+ทำปีกกัฟเวอร์เนิอร์ปะครับ แล้วสองอย่างหลังนี้ทำแล้วจะได้อะไรเพิ่มบ้างอะครับ
    ปล.ถ้าทำมาใช้งานแบบทุกๆวัน ต้องการอัตราเร่งแซงดีถึงดีมากๆ ให้เหนือกว่าเครื่องคอมม่อนเรวเดิมๆและแช่ได้บ้างอะครับ แค่นี้ผมจำเป็นต้องทำปั๊มให้เต็มเสต็ปสุดๆป่าวครับ แล้วความต้องการของผมแบบนี้ใช้แค่โบ 05H พอไหมครับ หรือ06ไปเลย บูส25-30ก็พอครับ

22. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถ้าให้ดี 06 เลยคับจบ เปลี่ยนเฟืองท้ายอีกหน่อย ยาวๆ

23. t_udpon

0
    0
    0
    แล้วของพี่ -SLX- ดารก้อนคันข้างๆอะครับใช่เครื่อง2.5ปะครับ ใช้โบอะไรครับใช่TF06ป่าว อินเตอร์อะไร ปั๊ม11มม.ไหม เกียร์อะไร เฟืองท้ายเบอร์อะไร ขับดีไหมครับอัตราเร่งเป็นไง ปลายไหลได้หมดไมล์ป่าว วิ่งไกลๆประหยัดไหมครับ โทษทีนะครับพี่ที่ผมถามมากไปครับอยากรู้จริงๆครับ เป็นแนวทางครับ ผมกำลังศึกษาอยู่ครับ ลืมไปครับสเต็ปนี้สวนพวกคอมมอนเรว3.0เดิมๆได้ปะครับ ขอบคุณครับ

24. na046

983
    7
    18
    อ่อ เค้าชื่อ หม่อม เห ครับ SLX อะนะ อีสุ 2.5 tf06 ปั๊ม 11 เทพ ธันเดอร์ เกียร์มัว มาก ๆ เฟืองท้ายเดิม ตังไม่มีเปลี่ยน เที่ยว สำโรงหมด อินเตอร์ เฮ็ดเคแฮบ ของเพื่อนมา อิอิ ขับดีมาก ๆ ครับ เล่นทุกรุ่น ที่จอดข้างทาง 55 วิ่งดีครับ เบรค ติด ยังออกไป 3 เอี๊ยด สบาย ๆ วิ่งยาว ๆ กรุงเทพฯ สกลนคร ยังไหว แต่จะสู้ 3.0 คอมฯ ได้ไม๊อันนี้ไม่แน่ใจครับ รอเจ้าตัวมาตอบดีกว่าครับผม ที่แน่ ๆ อย่าให้เค้าขึ้นได้เราจะตามไม่ทัน เพราะ ......................................................................................... มองทางไม่เห็นครับ 555

25. t_udpon

0
    0
    0

ขอบคุณครับพี่ แต่ว่ามัยมีแต่คนลุมทึ้งคุณ -SLX- มากมายจังครับ สงใสเป็นที่รักของเพื่อนๆๆ น่าฉงฉานจังครับ.........อิอิอิ

26. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    555 ประธานเอ๋ โดนคนเดียวเลยงานนี้

27. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    สงสัยเลยแวะมา พอดีของผมกำลังยกเครื่องว่าจะเอาเกียร์มัวขึ้น
    แต่มันหาซื้อยากครับ ที่จันไม่มีอ่ะพี่นะ คงต้องถามหาจากน้าเอ๋ใช่ป่ะ
    ล้อเล่นครับอย่าโกรธนะน้า
    (เรื่องเสี่ยงรอผมเดี๋ยว เรื่องเสียวขอผมก่อน)

28. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แหล่มเลย เครื่อง 5 ตัวเทอร์โบกี่ลูกครับ พังเพราะว่าปั้มดีเกินไปป่าว หรือว่า
    เล่นไม่เลิกครับ......พี่ตั้ม มิมิ

29. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    น้าเอ๋ โดนรุมโทรม

30. t_udpon

0
    0
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้