เปลี่ยนเกียร์แล้วมีปัญหา

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย NOOM.EMS, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NOOM.EMS

NOOM.EMS New Member Member

18
    0
    0
    พอดีแลกเกียร์ออโต้เป็นเกียร์ธรรมดาแล้ว "boot" ตกครับจาก Hiboot 0.7 เหลือ 0.4 lowboot 0.3 เหลือ 0.1เองครับ สอบถามผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ( กล่อง ECU เป็นรุ่น2 ปลั๊กธรรมดา ):cry::cry::confused:

2. NOOM.EMS

18
    0
    0
    :cry::cry:อัพหน่อยครับกลุ้มใจจะแย่แล้วครับ:cry::cry::cry::cry::cry::confused:

3. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ลองเช็คท่อทางเดินอากาศก่อนนะครับ บางทีอาจจะเป็นเส้นผมบังภูเขาก็ได้นะครับ ท่อทางอาจมีรอยรั่วหรือเข็มขัดรัดมันไม่แน่นอะไรซักอย่างลองเช็คเบื้องต้นดูรึยังครับ :D

4. NOOM.EMS

18
    0
    0
    :D:eek::eek:เจอตัวเจ้าปัญหาแล้วครับมันคือ". ตัวน๊อคเซ็นเซอร์" แตกครับพี่น้อง สงสัย ตอนช่างใส่ปั๊มคลัชไปงัดโดนตัวมันแตกเลย ซึ่งตรงจุดนั้นมันไม่น่าจะมีอะไรไปโดนตัวมันเลย ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำให้กล่อง ECU ประมวลผลผิดพลาด ทำให้กล่อง ECU ตัดการจ่ายน้ำมัน ไฟจุดระเบิดอ่อน บูสต์ตกดังที่กล่าวมาข้างต้น(ตัวน๊อคเซ็นเซอร์ทำหน้าที่ผลิตกระแสไฟฟ้าตามการสั่นสะเทือนของเครื่องยนต์ หากชำรุดหรือไปทำมันแตกทำให้กล่อง ECU ประมวลผลผิดพลาด ) :eek::eek::D:)

5. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ดีคับ .... ฟามรู้ ...

6. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ว่าแต่ห้องเครื่องของท่านสื่อถึงอะไรสักอย่างเกี่ยวกับกัญชาหรือเปล่าฮะ555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้