ตัวล็อครถ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Alexsandrio, 22 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alexsandrio

Alexsandrio New Member Member

7
    0
    0
    รถผมมีปัญหาตัวล็อครถด้านซ้ายข้างใน คืออาการมีอยู่ว่าเวลากดล็อครถด้านคนขับปรกติมันจะล็อคพร้อมกันแต่ตอนนี้มันไปข้างซ้ายมันไปแค่ครึ่งนึงหรือบางครั้งไม่ไปเลยเวลาล็อคจากข้างนอกก้ต้องเดินมาล็อคด้านซ้ายอีกทีถึงจะล็อค ผมควรเปลี่ยนอะไรครับ ป.ล.ช่วงนี้รถป่วยบ่อยแย่จริงๆๆ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    คงต้องถอดแผงข้างออกมาดูว่าลวดใกล้หลุด หรือตัวล็อคใกล้หักหรือเปล่าคับ ถ้าหักก็เปลี่ยนใหม่ก็หายคับ

หรืออาจจะเป็นเพราะหย่อนไปลองปรับตัวล็อคให้ถอยหลังหน่อย(จะมีน๊อตยึดตัวมือเปิดอยู่ 3 ตัว) แล้วลองดูว่าหายมั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้