สถิติ Drag Racing ในเมืองไทย ช่วยกันอัพเดทข้อมูลด้วยครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Drag Racing, 6 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drag Racing

Drag Racing Member Super Moderator

181
    5
    18
    10 อันดับรถที่ทำเวลาได้ดีที่สุดของคนไทย (Top 10 Drag car in Thailand)

1. Nissan Skyline R32 - Speed D - ET [email protected] Km/h รายการ HKS Power Day ครั้งที่ 4 (6/11/2006)

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

9 วินาที คนแรกของเมืองไทย
    - Nissan Skyline R32 - JUN Thailand - TT 9.952s สนาม Race hard ประตูน้ำพระอินทร์ (2001)

8 วินาที คนแรกของเมืองไทย
    - Nissan Skyline R32 - JUN Thailand - ET 8.98s สนาม MMC (2002)

7 วินาที คนแรกของเมืองไทย
    - ปัจจุบันยังไม่มีใครทำได้

==================================================================
    รถเหล่านี้ มีสถิติใน 10 อันดับแน่นอน รอใส่รูป

Toyota Supra - Monza Speed 9.1s@279 Km/h รายการ HKS Power Day ครั้งที่ 4 (6/11/2006)

2. Drag Racing

Drag Racing Member Super Moderator

181
    5
    18
    ใครทราบข้อมูลต่างๆ ที่ผ่านมา ช่วยตอบกระทู้นี้ด้วย เพื่อจะได้เก็บไว้เป็นสถิติของคนไทย
    เมื่อสถิติครบแล้ว หัวข้อนี้จะถูกย้ายไปไว้ในบอร์ด Drag Racing พร้อมกับอัพเดทข้อมูลและรูปถ่ายของรถคันนั้น เมื่อมีสถิติเปลี่ยนแปลง

ต้องการให้มีข้อมูลเพิ่มเติมใดๆ เสนอมาได้เลย

3. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ถ้าความเร็วเข้าเส้นต้องมอนซาเลยนะพี่ พี่มานะแกเล่นซะเข้าที่ 279 km/h เชียวแน่ะ.....
    ขืนทำรถให้ออกตัวดีๆนะ คู่กัดตัวร้ายเลยนะเนี่ย

4. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    กระทู้ดีดีแบบนี้ขอเชียร์คับ อิอิ

รถคนไทยแรงไม่แพ้ชาติอื่นเลย

เรคคอร์ด ก็ถือว่าระดับ Inter เลยนะ ผมว่า

5. holset

holset New Member VIP Privilege

333
    4
    0
  6. K1 Spirit

K1 Spirit New Member VIP

108
    7
    0
    9 วิลำเเรก r32JUN เเล้วก็8วิ คันเเรกก็คันนี้ละ สมัยmmc ถ้าข้อมูลผิดพลาดขอโทดนะครับ

ส่วน7วิ ผมว่าเดายากครับ วิ่งดีกันเเถบทุกคัน รถวิ่ง8วิ่ง9 ในช่วง2ปีพัฒนาเร็วมากครับ ผมว่าจุดนี้ต้องจับตามองทุกคัน เพราะเเต่ละคันจะงัดทีเด็ดออกมาวันที่2-3ธค นี้เเน่นอนครับ

7. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    9 วินาที คันแรก ก็น่าจะ R32 JUN ของพี่ป๊อปปี่นั้นแหละ แต่ 8 ไม่แน่ใจ
    รอแกมาตอบนั้นแหละ เพราะว่าน่าจะเห็นได้บ่อยกว่าสมาชิกคนอื่นๆ

8. K1 Spirit

108
    7
    0
    เบิกตังล่วงหน้าเจ็บคอมากๆเเม่งอักเสบรุนเเรงเลยตาเก่ง เสียงก็ไม่มีเหมือนคนใบ้เลยช่วงนี้:(

9. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    อิอิ ได้ เดี่ยวส่งแฟกซ์ หรืออีเมล์ไปให้นะ :D

10. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    จะรอดู 7 วิ คันแรกของไทยครับ อิอิ

11. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    9 วิคันแรก คือคุณ ปั๊ปปิ ด้วยรถ SKYLINE R 32 ที่สนาม เรซฮาร์ท ประตูน้ำพระอินทร์(เลยmmcไปหน่อยนึง) วิ่งด้วยเวลา 9.952 วินาที เป็นการกลับมาวิ่งในรายการแข่งครั้งแรกหลังจากที่ หมดยุคของ พีระควอเตอร์ไมล์(พัทยา) วันนั้นถ่ายทอดสดทางช่อง ITV ยังอัด vdo ไว้อยู่เลยครับ
    8 วิคันแรก (เป็นข้อมูลที่อ่านจากหนังสือนะครับ)ที่สนาม MMC รังสิต น่าจะเป็น SUPRA JZA70 สเปซเฟรม ของอู่ DRAG MASTER (ปัจจุบันรถคันนี้น่าจะมาอยู่กับคุณ สุกิจ สุวรรณเดช) ขับโดยคุณ บันเทิง แป้นไทย
    เวลา 8.9xx วินาที ไม่แน่ใจว่าเป็นรายการแข่งขัน หรือแค่นำรถมา teas run เฉยๆครับ

12. TSI

TSI New Member Member

1
    0
    0
    ผมขอ update ข้อมูลครับ (เผอิญยังจำได้)

รู้สึกว่าคนที่ทำลายสถิติ 8 วิ คนแรกของประเทศไทย

ก็คือคุณป๊อปปินั่นแหละครับ

ที่ผมจำได้ก็เพระว่าวันนั้นเป็นวันเกิดแฟนผมพอดีเลย

ตั้งแต่ประมาณปี 2002 ครับ ที่ MMC

ถ้าจำไม่ผิดเค้าวิ่งได้ประมาณ 8.98 อะครับ

แล้ววันนั้นก็ได้ยินทางสนามประกาศว่านี่คือสถิติ 8 วินาที ครั้งแรกของ

ประเทศไทย

13. ผมก้อว่าคุ้นๆอันนี้นะ

14. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    คงใช่แหละครับ ผมก็ได้ข่าวมานะ

15. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    ตามมาดูครับ

16. ผมขอสงสัยนิดนึงเคยมีคนเล่าให้ฟัง สมัย MMC รถอู่ DRAG MASTER ที่พอวิ่งทีไรต้องวิ่งคันเดียวตลอด และเวลาจะออกมาเป็นเลขตัวเดียว แต่...มีครั้งนึง ออกตัวพร้อม R32 POPPI เวลาสนามกลับไม่ขึ้น จำได้ว่าวันนั้น ช่างRIN เดินไปกับคุณ POPPI เข้าไปเคลียร์กับทางสนามว่าทำไมเวลาถึงไม่ขึ้น เค้าเลยสงสัยว่ารถอู่ DRAG MASTER วิ่งเลขตัวเดียวได้ตลอดจริงรึเปล่า
    ปล.สงสัยเฉยๆนะครับ

17. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    ดีครับ มีจัดอันดับแบบแท้จริง

ไม่ต้องดูผลSoup Upอย่างเดียว

ใครจำข้อมูลอะไรเด็ดๆได้ มาบอกกล่าวกันด้วย

18. K1 Spirit

108
    7
    0
    :D :D :D :D

19. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ถูกต้องแล้วพี่โก้8วิ ลำแรก32 ของพี่ปิ100 % ที่mmc แต่ 10วิคันแรก evo 3หรือ2 จำไม่ได้นี่แหละ เป็นของ พี่อรรถทำที่อู่ น้า noi11 แล้วอู่ที่เล่นเครื่อง2 j อู่แรกคือ อู่ พี่เล็ก สุเหร่าถ้าไม่ผิดน่ะ /11วิคันแรกในรุ่น street น่าจะเป็น cefiro 2j ทำที่อู่พี่เล็ก สุเหร่า ของพี่ บ้วย กับ 200 ca18 พี่อั้น นี่แหละ ถ้าจำไม่ผิด (แต่ตอนนี้เอยากเห็นพี่อั้นขับ200ca181อีกอ่ะสุดตีน) เดียวนึกออกเดียวบอกอีกเด้อ

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมจิงๆครับ

21. pop-up

85
    3
    0
    10วิคันแรก evo 3หรือ2 จำไม่ได้นี่แหละ เป็นของ พี่อรรถทำที่อู่ น้า noi11

22. ferioz

ferioz New Member Member

87
    2
    0
    รอติดตามเหมือนกานครับ คนไทยทำไร ไม่แพ้ใคร อยู่แว้ว อิ อิ

23. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    s14 noi11 ลายน่ารักจัง ลายหมูน้อยสะด้วย

24. K1 Spirit

108
    7
    0
    รถเอส เป็นรถที่คนลืม เเต่ผมไม่ลืมนะ 4สูบรถบ้านที่เร็วที่สุดในประเทศ ระดับโลกเพราะตัวเล็กหอยใหญ่

25. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    รถพี่เอสนี่แรงจิงจิงครับ สมกับคำว่าระดับโลกได้เยย

26. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    แต่ 4 สูบนี่ ไม่มีรถ Evo 3 พี่อ๊อฟ ด้วยหรอครับ และผมว่าน่าจะเป็นคันแรกของ 4 สูบที่ทำ 9 วิได้ และน่าจะเร็วกว่ารถคุณเอส นะครับ

27. VVOLK

VVOLK New Member Member

36
    0
    0
    สี่สูบคันแรกที่วิ่ง 9 วิ ไม่ใช่พี่อ็อฟน่ะครับ

อยากรู้ก็ไปถามพวกที่เคยแข่งที่ MMC ดู.............โค้ขาวๆ

28. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    รับแซ่บคับ

29. pop-up

85
    3
    0
    หน้าจะเป็นของ เฮียชัย work power ไช่ไหมครับ

30. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    แจ่มค๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้