เกี่ยวกับเรื่องของ Flushing oilครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mouw nv, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mouw nv

mouw nv Guest

0
    0
    0
    อยากสอบถามผู้ที่มีประสบการเกี่ยวกับ Flushing oil หน่อยครับ คือตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ ขอคบวามกรุณาแสดงความคิดเห็น หน่อยครับ

2. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    คืออะไรครับ เค้าไม่รู้จัก

3. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    มันคือน้ายาทำความสะอาดภายในเครื่องยนต์ครับ
    ใช้เมื่อถึงเวลาจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง จะช่วยให้เครื่องสะอาดขึ้น ก่อนที่จะเปลี่ยนน้ำมันใหม่

แต่

ไม่แนะนำให้ใช้ครับ
    เนื่องจากเวลาชะล้างแล้ว
    น้ำยาเหล่านี้จะออกมาไม่หมด
    ทำให้หมุนเวียนอยู่ในเครื่องยนต์
    ซึ่งสามารถทำให้ ชาร์ฟ ละลาย
    เป็นมาหลายคันแล้วครับ

ถ้าอยากให้เครื่องสะอาด
    แนะนำให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องก่อนถึงเวลาสัก 2000 กิโล
    แค่นี้เครื่องยนต์ก็สะอาดแล้วครับ
    หุหุ

4. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    เป็นความรู้ใหม่เลย ขอบคุณคับ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมเคยล้างอยู่ 2 ครั้ง รู้สึกดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้