~ Buddy Club P1 หลบเบรคสกายไลน์ R32 GTS มั๊ยครับ? ~

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SweetToOth, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    ลายของมันหลบเบรคมั๊ยครับ หรือต้องลองเสี่ยงดูครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มันขึ้นกับออฟเซ็ทล้อด้วยอะครับ

ลองใส่ดูดีกว่า

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ไม่ทราบอ๊อฟเซ็ท ตอบลำบากจิง ๆ
    แต่ถ้าจะเทียบกันง่าย ๆ คือล้อ GTS กว้าง 7.5 นิ้ว
    ล้อบัดดี้ ก้อน่าจะกว้างอย่างน้อย 7.5 นิ้ว เช่นกัน

ที่เหลือก้อต้องลองเสี่ยงดู คับ

4. SweetToOth

69
    14
    0
    โอเคครับ ขอบคุณมากๆครับ

5. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อยู่ที่ OffSet ครับ

มีหลายคันที่ใส่ล้อรุ่นนี้ แล้วก็หลบเบรคได้ครับ

6. - SS-

- SS- New Member Member

8
    0
    0
    ขอบ 17 กว้าง 8 นิ้ว ออฟเซท +32
    ไม่ติดคาลิปเปอร์ R32 GTS ครับ

7. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ดู OffSet ซิครับ.................

8. SweetToOth

69
    14
    0
    ขอบ 16 กว้าง 7 Offset 38 ครับ พอได้มั๊ยครับ

9. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    ของผมขอบ 17 กว้าง8 ออฟ+31 ไม่ติดคับ เหลืออีก 2-3 mm

น่าจะลอดนะ ถอดล้อทาบดูคับ ชัวร์สุดแล้ว

10. SweetToOth

69
    14
    0
    มีใครเคยลองใส่ดูแล้วบ้างมั๊ยครับ

11. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้าออฟเซทรถขับหน้าผมว่าติด ถ้าออฟขับหลังอะรอดคับ

ของแบบนี้ต้องลองใส่ ถ้าชอบจิงๆ รองสเปเซอร์ซักแผ่นก้อน่าจะใส่ได้คับ

12. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ขอถามนิดนะครับ ออฟเซตขับหน้า จะเท่าไรหรอครับ พอดีซื้อล้อมา ออฟ 40 นิด หน้า8หลัง9 ใส่แล้วติดโช๊คนิดๆ

13. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    อันนี้ลองมากะตัวเอง คาลิเปอร์ 4POT ของ GTO กับจาน
    314 มม ตัวไมเนอร์เชนจ์ แต่ทำเซ็นเตอร์ฮับใหม่ ถ้าใช้ดุม
    จานเดิมกับ RPO1 ต้องลองสเปเซอร์ อีก 6-8 มม.

ทำฮับใหม่ใส่ล้อ เอ็นไก RPO1 ออฟ32 กว้าง 7.5 นิ้ว
    คาลิเปอร์ห่างจากฝักเบรคไม่เกิน 2 มม. ถ้าจานใหญ่
    กว่านี้ก็ติดก้านที่งุ้มเข้าหาขอบแม็กแหง๋มๆ

ต่อมาลองเอา AVS Model7 ออฟ 45 กว้าง 7 นิ้วมาลองใส่ดู
    ปรากฎว่าติดต้องลองสเปอร์เซอร์ 6 มม 2 แผ่นถึงจะพ้นก้าน
    แม็ก เหลือเกลียวขับน็อตล้ออยู่ 2 เกลียว

ถ้าตามที่ผมคิด
    ถ้าดุมจานหรือคอจานสูง โอกาสที่แม็กจะติดก็น้อย
    ถ้าแม็กก้านยกมากๆโอกาสติดก็จะน้อยขึ้นไปอีก
    ถ้าออฟเซ็ทแม็กน้อย ประมาณ 35-30 โอกาสติดก็
    จะน้อยขึ้นไปอีกแต่ล้อก็จะถ่างออกนอกตัวรถถ้ารถมี
    โป่งล้อก็จะดูเต็มซุ้มพอดี

รถอีกคันที่บ้านสเปกเดิม 45 ใส่โมเดล 7 ออฟ 45 ดูล้อ
    หุบๆ พอเอา RPO1 ออฟ32 ไปใส่ล้อถ่างเต็มซุ้มสวยกว่า
    กันเยอะเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้