อยากทราบวิธีดูรถ Mitsubishi Lancer Evolution III

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [V]eRtIgO.-, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [V]eRtIgO.-

[V]eRtIgO.- Guest

0
    0
    0
    คำถามก็ตามหัวข้อนั่นละครับ อยากจะทราบวิธีดูว่ารถที่จะไปดูคือ Mitsubishi Lancer Evolution III เเท้หรือไม่ เพราะกลัวว่าจะเจอพวกเอา e-car มาเเต่ง ผมยิ่งไม่มั่นใจในฝีมือดูรถอยู่จึงอยากจะทราบจากเพือนๆหน่ะครับว่าดูอย่างไร
    เเละก็อยากจะทราบว่าเวลาดูรถหน่ะควรจะดูอะไรบ้าง เเละควรตัดสินใจซื้อจากปัจใจอะไรบ้าง

พอดีว่าจะหา EvoIII มาเเต่งสักคันหน่ะครับ รบกวนเพือนๆด้วยนะครับผม ^^''

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ดูที่รหัสตัวถังเลยคับ
    ถ้าเป็น CE9A ละก้อแท้แน่นอน ฟันธง อุอุ

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    คนเราถ้าจะทำกันจิงๆมันก็พูดยากคับ เลาะเพลท ตัดโน่นแปะนี่

เอาง่ายๆก็ดูเลขตัวถัง หน้า-หลัง ให้เหมือนกัน จะCD CE ก็แล้วแต่ ดูรอยตัดแปะพื้นแพท้าย ดูซุ้มโช๊คหน้า

แต่รถอายุขนาดนี้แล้วจะหวังรถแท้ๆสภาพงามๆไม่ยับมา บอกได้เลยคับว่าแทบจะท่องมนต์งมหาเลยคับ ไม่ง่ายเลยคับ

4. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    e car แต่งแท้หมดก็ไม่เลวนะครับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    รถ แท้ เลย นำเข้า ดูเลข ตัวถัง คับ แต่ขอบอก หายาก แท้ จิงๆ

รถแปลงก็ไม่น้อยหน้านะคับ ขอบอก

ดูง่ายๆ เลย คับ ถ้าจะหา ซื้อ รถแปลงแท้

พาร์ท รอบคับ ต่อให้เนียน แค่ไหน ก็ไม่เหมือนพาร์ท แท้ พลาสติก กับ ไฟเบอร์

ขับ 4 ดู พื้น จุดยึด ต่างๆ ว่า ยังอยู่ ใน สภาพดีไหม

มีอีกหลายจุด คับ เยอะมากๆๆ

ผมแนะนำ ลองเข้ามาที่ Evolution Thailand ดูนะคับ อยู่ใน rc web นี่เลยคับ

มีคำแนะนำดีๆ แน่นอน

6. abeepak1

abeepak1 New Member Member

19
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคับสำหรับคำตอบถ้าพี่ๆคนไหนมีคำเเนะนำเพิ่มเติมก็ช่วยๆกันหน่อยนะคับ อิอิ เด๋วเรื่องรหัสตัวถังก็ต้องเช๊คเป็นเรืองปกติอยู่เเล้วหละครับ เเต่กลัวว่ามันจะหาวิธีทำปลอมมารึป่าว ยังไงไปดูรถมาเเล้วจะมีข่าวเเละข้อมูลมาเพิ่มเติมให้เพือนๆทุกคนช่วยพิจรนานะครับ ขอบคุณมากครับผม:)

7. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ดูที่กระจกรถ ลองดูซิว่ามัน เป็นมอก.มั้ย และดูในเล่มทะเบียน ว่าเขียนว่าไง ถ้ามีรอยแก้ก็ไม่ใช่แล้วละ แค่นี้ครับง่ายๆแต่แน่นอนในระดับหนึ่ง

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รถแท้ๆหาสวยๆยากครับ ส่วนใหญ่ก็ecarแต่งนี่แหละครับแต่ใช้ของแท้หมด ดูเพลท เปิดตูดดุพื้นฯลฯต้องดูหลายอย่างครับ ค่อยๆดูไปอย่ารีบร้อน รถแท้evo3น่าจะอยู่4-5แสน รถทำก็3แสนลงไปแล้วแต่ของ ลองเข้าไปดูในEvolution Thailandก็ได้ครับ เอาจิงๆแล้วรายละเอียดเยอะมากครับ 3คันในรูปก็ecarทั้งนั้นแหละครับ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถแท้ สภาพสวยก็พอมีอยู่ครับ แต่เจ้าของมักจะปล่อยราคาเกิน 4 แสนขึ้นไป
    และส่วนมาก 1-2-3 รถแท้ เจ้าของรถที่นำเอาเข้ามาก็มักจะรู้จักกันอยู่แล้ว

ถ้ารถแท้จริงๆ ก็สืบกันไม่ค่อยยากครับ เพราะส่วนมากมันก็วนเวียนอยู่ใกล้ตัวนี้แหละครับ
    ถามไปก็เจอตัวว่ารถไปอยู่กับใคร เคยมิดที่ไหน เคยชนหนักมั้ย รถใช้แข่งมาก่อนหรือไม่
    ส่วนรถแท้คันที่ไม่เคยมิด ไปอยู่กับใครที่ไหน
    ส่วนมากก็เจอตัวเจ้าของเก่าหมดครับ

10. ปี 95 ขึ้นไปนะครับ

เพราะ EVO III มันออกขายปี 95

ถ้าเป็น 93-94 แสดงว่าเอา EVO II มาใส่ part III ครับ

11. มาเก็บข้อมูลด้วยคน.
    เผื่อจะซื้ออีโว แท้ มาขับกะเขามั่ง อิอิอิ

12. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เพื่อนก็ขับคันนึง อีคาร์ แต่งอีโว ก็ไม่เลวนะ ....

13. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    อีคาร์ทำแท้ ก้น่าสนนะครับ

14. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    มันน่าจะหายากอยู่นะ เพราะที่รู้ว่ารถแท้บอดี้นี้มันมีไม่กี่คันเองนะคะ
    ส่วยวิธีดูก้ไม่มีไรจะบอกแล้ว ตามข้างบนเลย

15. abeepak1

abeepak1 New Member Member

19
    1
    0
    หาๆไปหาๆมาก็เจอเเละครับ คาดว่าจะเป็นอีโวสามเเท้ๆครับ เป็นอีโวสามสีขาวมีสติ้กเกอร์ของเว็ปอะไรซะอย่างติดอยู่เล็กๆ เเต่จำไม่ได้ครับ คือเป็นรถของคนที่ชื่อว่าคุณหนุ่มทำงานอยู่การบินไทย มีีไครพอรู้จักหรือเคยได้ยินไหมครับ เพื่อจะมีไครพอรู้ที่เป็นที่มาของรถบ้าง

ป.ล นี่ผมเจ้าของกระุทู้เองนะครับ พอดีตอนมาสร้างกระทู้ขี้เกียจล็อกอิน เพื่อไครจะส่ง PM มาก็ส่งมาที่ไอดีนี้ได้นะครับผม

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบเเละีความรู้ครับ

16. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    ลองดูรถที่ยึดมาเป็นของกลางของกรมศุลกากรดิครับ
    เคยเจอแท้มาคันนึง CE9A เปิดราคามา 3แสนกว่า แต่ไม่รู้จบที่เท่าไร่นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้