EK ของพวกเรามีอายุเกินทศวรรษแล้ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ว่าคุณจะได้รถรุ่นนี้มาใช้ในปีไหนก็ตาม แต่ Line การผลิต คือ ปี 96 และ 97 ซึ่งเกินกว่า 10 ปีไปแล้วในตอนนี้ ดังนั้นจึงควรหมั่นดูแลบำรุงรักษารถ EK อันเป็นที่รักของคุณให้ดี และจากการที่ได้สังเกตุปัญหาที่ถามๆ กันเข้ามา มักพบว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับ 1. ระบบช่วงล่าง 2. ระบบแอร์ (กี่) 3. ระบบเบรคห้ามล้อ 4. เครื่องยนต์ อย่างไรก็ดี เนื่องจากในเวป EK Group แห่งนี้มีผู้ที่สามารถให้ความรู้และแนะแนวทางแก้ไขปัญหาให้กับพวกเราอยู่หลายคน ดังนั้นพวกเราจึงอุ่นใจได้ว่าจะสามารถใช้รถ EK ของเราได้ต่อไปอีกหลายปี และสามารถแก้ไขปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นกับรถของเราได้อย่างถูกต้องและประหยัดจากข้อแนะนำเหล่านั้น การเข้ามาโพสเพื่อถามปัญหาต่างๆ และเข้ามาโพสเพื่อให้ความรู้จึงเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับพวกเราชาว EK Group เป็นอย่างยิ่งตามเหตุผลที่ได้กล่าวมาแล้วข้างต้น ขอขอบคุณอีกครั้งกับบรรดาผู้ที่ให้ความรู้และข้อแนะนำต่างๆ ที่จำเป็นเหล่านั้นมา ณ ที่นี้เป็นอย่างสูง และหวังว่าคงจะได้รับความช่วยเหลือในเรื่องดังกล่าวจากพวกท่านๆ ทั้งหลายต่อไปในอนาคต

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2008
    TankEk, beer_beer และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  1. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่เข้ามาช่วยไขปัญหาต่างๆครับ ขอบคุณครับ
    :D

2. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    รถผมไม่ค่อยห่วงเพราะมันแค่10ปี
    ที่ผมห่วงคือเจ้าของรถเพราะจะ50ปีแล้ว อิอิ
    :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2008
    TankEk และ beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  3. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    ขอบคุณหลายเด้อ..ส่วยของผมต้องระวังระบบแอร์(กี่)ให้ดีหน่อย:cool:

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    เก่ายังไง ก็ยัง Classic แถมดูดีอีกเยอะ ส่วนเรื่องการบำรุงดูแล สำหรับเจ้า EK สุด love นี่ ผมว่าสบายๆ เลยครับ อะไหล่หายง่าย ราคาไม่โหด มีเซียนๆ ในนี้เยอะแยะ

5. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> รักษาสุขภาพรถแล้ว อย่าลืมรักษาสุขภาพคนด้วยนะครับ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพของทุกท่านให้ดีด้วยนะคร๊าบ :D <<<

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  6. ถึงรถจะเก่า มองยังไงก็เก่า งงงงง

7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    อ้าว นึกว่า 35นะเนี่ยพี่ :eek::D

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รักษาสุขภาพกันทุกคนด้วยนะคับ (แต่ผมดันเป็นหวัดอยู่ เจ็บคอโคตร) รถเราก้อต้องรักษาด้วยคับ เพราะว่ารถอายุหลายปีแล้วเหมือนกันคับ

9. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ยังไงก็รัก ek

10. อันนี้หมายถึงพี่ต้อมคนเดียวใช่ไหมครับ ที่ว่าใกล้ 50 ปีแล้วน่ะ:D:D:D

11. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    Season Change เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย หรอคับพี่

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เห็นรับแต่เด็กๆอยู่ตลอดอ่ะ:D

13. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    รออีกหน่อย ก้อเป็น retro car แล้วครับ :)

14. นานเพียงใดก้อ ek

15. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    สงสัยคงจะนานคับพี่ ผมเห็นยังมีคนตามหารถรุ่นนี้มาใช้อยู่เลย

16. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ยังไงก็ EK ครับ แต่แอบรัก A31 นิดนิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้