เ ห็ น อ ะ ไ ร ใ ห ม่ ๆ ใ น ปั้ ม ! ! ! ป ต ท . ! ! ! กั น ไ ห ม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nunazaa, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ นื่ อ ง จ า ก เ เ บ น ป ต ท . ม า น า น เ ล ย ไ ม่ เ ข้ า

เ เ ต่ วั น นี้ เ พื่ อ น นั ด ไ ว้ เ ล ย ไ ด้ เ ข้ า ไ ป ใ น ปั้ ม ป ต ท . ( J E T 7 1 ) ม อ ง ไ ป ม อ ง ม า อ๊ ะ

มี หั ว จ่ า ย เ บ น ซิ ล 9 5 ด้ ว ย . . . ง ง ค รั บ 9 5 น่ ะ ไ ม่ ใ ช่ เ เ ก๊ ส โ ซ ฮ อ ล 9 5

ไ ง ล ะ เ อ า ม า ข า ย ไ ด้ ไ ง ทั้ ง ๆ ที่ เ ป็ น ตั ว ตั้ ง ตั ว ตี ใ ห้ ย ก เ ลิ ก ข า ย ไ ม่ ใ ช่ ห ร อ

5 5 5 + + + ส ง สั ย อิ จ ฉ า . . . . ย อ ด ข า ย ปั้ ม อื่ น ๆ เ เ น่ เ ล ย

* * * * * เ เ ต่ ! ! ! ! . . . . . คิ ด ใ น ท า ง ที่ ดี . . . ก็ ดี ใ จ ค รั บ ที่ ป ต ท . เ อ า 9 5 ก ลั บ ม า ข า ย

เ เ ล้ ว ก็ อ ย า ก ใ ห้ ป ต ท . เ อ า 9 5 ก ลั บ ม า ข า ย ทุ ก ปั้ ม
    ( เ ว ล า ไ ป ต่ า ง จั ง ห วั ด จ ะ ไ ด้ ไ ม่ ต้ อ ง ม า นั่ ง ป รั บ ไ ฟ ใ ห ม่ )

เ เ ล้ ว ก็ ข อ ใ ห้ ร า ค า ล ด ล ง อี ก เ ย อ ะ ๆ น่ ะ :p :p :p :p

2. Niny[R]acinG

Niny[R]acinG New Member Member

8
    2
    0
    แล้วทำไมขากลับไม่เติมละพี่~อิอิ

Nunazaa ถูกใจสิ่งนี้
  3. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ตอนนี้ 95 กำไรดีมั้งครับเห็นส่วนต่างมันเยอะดีถ้าเทียบกับปีก่อน

4. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    เบนซิน 95 กับ โซฮอลล์ 95 ส่วนต่างเกือบๆ 10 บาท ต่อลิตรครับ แล้วตอนนี้ปั๊มที่มีจริงๆ ก็แค่ Caltex กะ Shell สองปั๊มหลัก

ถ้าคุณเป็นพ่อค้า ก็ลองคิดดูครับ อิอิ อยากกินเค็กด้วยกันมั้ย....

5. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ต่างจังหวัดยังไม่เห็นนะครับ แต่อยากให้กลับมาขายอีก

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ปตท.ยุดยา ขาขึ้นมี 95 ขายแล้วคับ
    เพิ่งรู้เมือ่คืนนี้เอง . . งงเหมือนกัน . .

7. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เป็นไปตามหลักของ demand และ supply คับงานนี้ แถมน้ำมันในตลาดโลกก้อราคาต่ำลงมากแล้วด้วย

8. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ความต้องการมากขึ้นไงครับ คนหันไปเติมเชลล์กันหมด ของแบบนี้บังคับลูกค้าไม่ได้หรอก ปตท. เลยคิดได้ว่า กรูไม่น่าเลย.....ลูกค้าระดับพรีเมี่ยมหายหมด.....เลยเอากลับมาขายใหม่ คิดง่ายๆแบบเศรษฐศาสตร์ชาวบ้านเลยครับ

อีกปั๊มนึงที่มี 95 ครับ ชื่อปั๊ม RB อาจจะไม่ค่อยคุ้นหูนะครับ อยู่เส้นงามวงศ์วาน วิ่งจากแยกบางเขนไป อยู่ถึงก่อนแยกแคลาย และอีกแห่งอยู่ตรงข้ามเซ็นทรัลรัตนาธิเบศก์ และอีกแห่งอยู่เลยสะพานพระนั่งเกล้าไป มี 95 ทั้ง 3 ปั๊มครับ ผมไปเติมบ่อย :D:D:D

9. japan_p

japan_p New Member Member

12
    1
    0
    ไม่อยากเติมแล้วครับเสียความรู้สึกไปแล้ว

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ยังไง 95 ก็ไม่มีวันตายหรอกครับ รถที่ต้องเติมมีเป็นเเสนเป็นล้าน

11. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    หึ หึ
    หึ หึ
    หึ หึ

55555+
    เชลล เถอะคร้าบ ^^

12. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ไปไหนโทรหาบ้างดิ ไม่ได้เจอนานล่ะ :D

13. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    95คืนชีพ

14. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    รถป๋มมันไม่ต้องเติม 95 อยู่แล้วดิ

แต่ถ้ามันกลับมาก็ดีจาย เพื่อน ๆ อีกหลายคันจะได้ไม่ต้องเดือดร้อน ฮ่า ฮ่า

เช้าปั๊มหอยกันเหอะคั๊บ

15. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    แล้วมันแพงกว่า โซฮออล์ 95เยอะป่าวครับ ...

16. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ต่างกันประมาณ 9 บาท อ่ะครับ
    ลองเช็คราคาน้ำมันได้ที่เวปนี้ อับเดตทุกวัน
    http://www.eppo.go.th/retail_prices.html

17. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เลิกเติม ปตท. แล้วคับ เห็นแก่กำไรเกิน 95 ใช้ของ Shell

18. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    มันมีแค่บางปั๊มรึเปล่าครับ อย่าเพิ่งดีใจไป ขอเวลาให้แน่ใจอีกนิดนึงดีกว่า
    ว่าแต่ว่าผมดีใจนะที่95กลับมา ขอให้เป็นอย่างที่หลายท่านว่าละกัน สาธุ
    จะยินดีที่สุดถ้า95มันกลับมาเยอะปั๊มมากๆขึ้นไปอีก ทุกวันนี้แถวบ้านก็หา
    เติมลำบากเต็มทน เติมโซเฮีย95ไปมันก็ระยำเกินสำหรับรถผม

ขอให้กลับมาสู่ปั๊มทั่วไปโดยเร็ววัน ยถา....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2008
  19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แต่ที่หาดใหญ่ ผมเติมเชลล์ประจำ เพิ่งโดนถอดหัวจ่าย 95 เปลี่ยนเป็น โซฮอลล์91 แทน ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเปลี่ยนทำไม ตอนนี้ยิ่งหาเติมยากๆอยู่ด้วย

20. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    เติม ปตท. รถวิ่งไม่ออก ตื้อโคด จริงนะ

เด๋วนี้เติมเชลล์ ลื่นดี

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  21. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    โอม... จงมา 95

22. ลุงเครียด

ลุงเครียด New Member Member

103
    0
    0
    มี95ขายก็ดีคับ แต่ผมเกลียด ปตท. ปล้นตังค์คนไทย
    บริโภคค่าการตลาดพุงกางมาเป็นเดือนๆแล้ว

23. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    ตรงไหนหว่า...ไม่ใช่ปั๊มในเมืองใช่ป่ะครับ

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีแล้วครับที่ 95 กลับมาผมว่าคนที่ต้องเติมๆๆจะได้มีใช้กัน

25. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ปตท.71 ที่ไหนล่ะท่าน เมื่อคืนอยู่ ปตท.ใหม่เลียบด่วนมะช่ายหรอ เอิ๊กๆๆ

26. pommy15

pommy15 New Member Member

15
    1
    0
    95 แท้หรือเอาแก๊ซโซฮอล95มาหลอกขาย หว่า

27. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    แถวบ้านยังไม่มีเลยครับ ผมอยู่แถวๆแครายอ่ะ

28. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    ปกติ ถ้าเข้า ปตท ก็จะเน้นไปห้องน้ำ ไป ฉี่ ใช้น้ำเขาเยอะๆๆ เสร็จแล้ว ปิดบ้างไม่ปิดบ้าง

หาเติมลม เป่าลมไปเรื่อย ไรงี้อะคับ

ได้ไปเยอะ ช่วยเขาใช้ไร ให้เปลื่องๆๆหน่อย

:D

29. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ถ้ามีจำหน่ายเหมือนเดิมก็สมควรอย่างยิ่งคับ

30. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    รับประทาน แกสโซฮอร์ 95 ไปเรียบร้อยหละครับ เฮ้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้