T_Tเปิดกระจก เปิดเพลงแด๊นซ์ดังๆมันเท่มากเหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    ขอแสดงความเห็นส่วนตัวหน่อยเหอะครับ มันเห็นแล้วทนไม่ไหว
    คือข้างบ้านมีรถดีแม็กซ์ แต่งๆอยู่คันนึง ใส่แม็กซ์ขอบ17 ติดวัดบูสท์
    ซะเต็มแผงหน้าเลย ไอนั่นมันไม่เท่าไหร่ ที่มันเห็นแล้วเวทนาใจผมเหลือเกิน
    คือเจ้าของรถ มันชอบขับเปิดหน้าต่าง แล้วก็เปิดเพลงดังๆ คาดว่ามันคงทำเครื่องเสียงมาด้วย เพราะเบสงี้ตุ้มๆ กลางก็แหลมเฟี้ยว แล้วจะเปิดเพลง
    ประมาณแด๊นซ์RCAยุค10ปีก่อน แบบ แตร่แร๊ดๆๆๆตรู่รุ๊ดๆๆๆๆ ตึ่ดๆๆๆ
    แตร่แร๊วๆๆๆๆๆ ปุ๊บปั่กปุ๊กปั่ก ๆๆๆแต๊ดๆๆๆๆ แตร๊ดๆๆๆๆๆ เสียงงี้ดังไปสามบ้าน
    เจ็ดบ้าน ตอนเช้าก่อนออกจากบ้านก็มาละ สตารท์เครื่อง ปุ๊ง!แช่.. เปิดเครื่อง
    เสียงปั๊บ..ตรู๊ๆๆๆตรุ๊ดๆๆๆๆแตร่ดๆๆๆๆๆ..แล้วก็กดคันเร่งปู๊ดๆๆๆออกไป
    เวลาแกขับ สายตาแกก็จะคอยมองคนรอบข้างว่า มีคนมองแกด้วยความชื่นชม
    อยู่รึเปล่า คงคิดในใจว่าตูนี่มันเมพจิงๆสาวๆเห็นกรูขับแบบงี้คงกรี๊ด
    เห็นกรูเป็นชาคริตแน่ๆ ดูแกภาคถูมิใจในสไตล์การขับ แล้วก็ฟังเพลงงี้มาก
    เพราะทำอย่างงี้ทุกๆวัน เพลงที่เปิดก็แนวเนี้ยะทุกวัน แดนซ์ๆยุค90 คง
    คิดว่ามันทันสมัยมากเลยนะเนี้ย อ้อไอคนขับอายุน่าจะราวๆ27 ทำงานเป็นช่าง
    อะไรสักอย่าง เห็นใส่ช็อป ติดติ๊กเกอร์rcwebด้วย ขับdmaxสีฟ้า แมกซ์เวิร์ก17
    สีขาว ความเห็นส่วนตัว ผมว่ามันน่าอนาถนะครับ ไม่ใช่เท่ครับ ผู้หญิงมอง
    ก็เห็นพี่เป็นเหมือนเขียดละครับ ไม่มีใครมองว่าเท่ห์หรอก เหมือนไอเด็ก
    แวนซ์ขี่มอไซด์ คว้านสูบ ทำท่อดังๆอะ พี่ว่ามีคนเห็นว่าเท่ห์มั๊ยอะครับ
    เหอะๆ ขอบคุณที่อ่านครับ อ้อ ไม่ใชว่าแค่คันแถวบ้านผมนะครับ ไออย่างเงี้ย
    มันมีอื้อเลย เป็นลัทธิเอาอย่างไปแล้ว แต่ก็นะ มันอยู่ที่รสนิยม ที่ไม่ว่าใครจะ
    รวยจะจนก็ซื้อไม่ได้ มันอยู่ที่ระดับสติปัญญาของแต่ละคนจะกลั่นกรองมัน
    ออกมาอะครับ

Mor และ tank ถูกใจสิ่งนี้
  2. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    มานก้อน่ารำคาญคับ
    ผมเคยทำ นานแล้ว แต่มันไม่ได้ก่อเกิดเลยเลิกครับ
    หลังๆทำตอนขับเร็วๆ เท่านั้น เพราะมันไม่ได้ยินเสียงเพลง กันง่วงคับ แบบว่าอายุเริ่มมากแล้ว ฮิๆ
    แต่พอจอดรถก็เบาเสียงพอได้ยินครับ

Mor ถูกใจสิ่งนี้
  3. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ของแบบนี้มันสุดแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนคับ รถก็รถเค้าเองเราคงไปยุ่งกับการแต่งเค้าไม่ได้

แต่ถ้าเป็นเรื่องมารยาท ก็อีกเรื่องนึงคับ ไม่เกรงใจชาวบ้าน ชอบโชว์โอ่อวด เทือกนี้ เข้าตำรา "เมพ"

ปล. ผมเน้นเครื่องยนต์ มากกว่าเครื่องเสียงคับ (เรื่องเครื่องเสียงนี่ง่อยมากเลย)

4. Bluejeans

Bluejeans New Member Member

38
    3
    0
    อืมมมม น่าเห็นใจครับ ถ้าต้องมีเพื่อนบ้านแนวนั้น
    การที่ใครจะแต่งรถ แต่งเครื่องเสียงอย่างไรก็เป็นสิทธิของแต่ละบุคคลไป
    แต่ถ้าทำแล้วไปรบกวนคนอื่นเขา ผมก็ไม่สนับสนุนครับ
    แถวบ้านผมไม่ค่อยมี เพราะไม่มีที่จอดรถส่วนบุคคล แบบว่าใครมาก่อนได้จอดก่อน
    ดังนั้น คงไม่ฉลาด ถ้าประพฤติตนให้เป็นที่หมั่นไส้ของชาวบ้าน รถอาจจะมีรอยแถมได้
    สำหรับ จขกท ผมคงช่วยภาวนาให้พี่เจ้าของกะบะคันนั้นแกเปลี่ยนแนวเท่ห์นะครับ
    ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไร 55555 อันนี้มันขึ้นอยู่กะหลายปัจจัยครับ
    ผมกะเพื่อนๆ เคยเป็นช่วงเด็กๆ กำลังเปรี้ยวมากครับ 15-17 ได้ 55555
    เดี๋ยวนี้ เครื่องเสียงในรถไม่ได้เปิดเลยครับ
    เวลาขับก็จะฟังแต่เสียงเครื่องยนต์ ท่อ ฯลฯ แทน สบายหูกว่าครับ
    บร้อน บร๊อนนนนนนน บุ๋งๆๆ อะไรของมันไม่รู้ แต่เพราะดีครับ สูบนอนเนี่ย :)

5. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    แถวบ้านผมเยอะมากคับ

6. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ความ จ๊าบ มัน ห้าม กัน ไม่ ได้

7. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    เป็นสิทธิส่วนบุคคลคับ เค้าอาจจะชอบเครื่องเสียงเลยเปิดดังเเล้วคนที่ชอบเเต่งเครื่องก็ท่อดังเหมือนกันคับ ต่างคนต่างชอบอย่าไปด่าเค้าเเล้วเค้าก็จะได้ไม่ได้เราคับ:)

Mor และ tangtang ถูกใจสิ่งนี้
  8. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    ถ้าทนไม่ไหวก็เดินไปบอกเค้าสิ

คนข้างบ้านน่าจะคุยง่ายนะ

9. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    แบบนี้แถวบ้านผมก็มีแยอะ เปิดอะไรไม่รู้พังก็ไม่เห็นจะรู้เรื่อง
    แต่ก็ยังจะเปิดอีกน่ารำคาญนะผมว่า
    ไปไหนทียังกับรถแห่โฆษณาอะ

10. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ก็แกล้งชมมันหน่อยแล้วหาเพลงที่เราชอบฟังไปให้มันเปิดซิจะได้ไม่หงุหงิ.......ช่วงเห่อเครื่องเสียงใหม่ๆก็งี้และครับเป็นทุกคน พอเปิดไปซักระยะหนึ่งก็จะรู้ตัวเองละครับว่าขอบเขตอยู่แค่ไหนก็เลิกเล่นไปเองแหละ

11. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ถ้าออกจากซอย ถึงถนนใหญ่แล้วเปิดดัง ก้อเป็นเรื่องปกติครับ
    แต่ถ้าเปิดตั้งแต่อยู่ในบ้าน ก้อน่าเห็นใจล่ะครับ

12. D-max Monster

D-max Monster New Member Member

335
    3
    0
    ไม่ต้องกังวลครับ ไม่ได้มีแค่ที่บ้านคุณ บ้านผมก็เจอ เลยได้แต่ทำใจ เขาชอบเราชอบไม่เหมือนกัน แต่ของผมถ้าเจอในทางเดียวกันก็จะกดให้จมคันแรง(เพราะท่อเราดัง) ให้รุ้ไปว่า เราชอบความเร็ว 555555555+

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ผมก็เคยผ่านมาครับ ทำเองเลยด้วยซ้ำ มันเป็นความชอบครับ แต่อย่างน้อยต้องเกรงใจคนที่อยู่ร่วมซอยเดียวกันด้วย
    ถ้าจะเปิด ย้ำให้ไปเปิดตอนรถติด ๆ ตอนเช้า ๆ แถวเพชรบุรีตัดใหม่ครับ เท่สุด ๆ :p

14. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ผมว่าเหมือนใส่รองเท้าเหยียบส้นอ่ะนะ เสื้อออกนอกกางเกงงี้ กางเกงรัดๆงี้
    มองย้อนกลับไป ก็ขำตัวเอง ทำไปทำไม เท่ตายห่า กุ๊ยชัดๆ

Mor และ Populaz ถูกใจสิ่งนี้
  15. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    ถ้าจะให้ครบต้องใส่หมวกแก๊ปปิดๆหน้าหน่อย

แล้วเวลาขับตัวใกล้ๆพวงมาลัย........จ๊าบที่สุด

16. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ชอบแต่งแบบไหนก็ทำไปเถอะคับแต่อย่าไปสร้างความเดือดร้อนรำคาญคนอื่นเป็นดีที่สุด

17. อย่าว่าแต่คุณเลย ผมก้อเหมือนกัน เช้าๆ เย็นๆ เปิดแม่มเข้าไป

สุดท้าย ผมก้อเลยหัดตื่นแต่เช้าประมาณเวลามันจะเปิดเพลงแหละ

แล้วก้อออกกำลังกายแม่งซะเลย จะได้ไม่เปลืองไฟบ้านเรา กว่ามันจะออก

จากบ้าน เราก้อคงถึงเวลาต้องอาบน้ำแต่งตัวไปทำงานบ้างแล้วล่ะ

ตอนเย็นก้อทำเหมือนตอนเช้า ถ้ามันเปิดเพลงเหมือนตอนเช้าอ่ะนะ

18. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    ผมเคยถามคนประเภทนี้อยู่อ่ะครับ
    ได้รับคำตอบมาว่า
    ผมก็คิดในใจ แสรดดดดดด ตรูรำคาญ 555+ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ต่างคนต่างชอบ

19. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18

ผมว่าความคิดนี้เยี่อมมั้กๆคับ :cool:

20. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ที่ท่อดังไม่เห็นมีใครบ่น

21. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    แตร่แร๊ดๆๆๆตรู่รุ๊ดๆๆๆๆ ตึ่ดๆๆๆ
    แตร่แร๊วๆๆๆๆๆ ปุ๊บปั่กปุ๊กปั่ก ๆๆๆแต๊ดๆๆๆๆ แตร๊ดๆๆๆๆๆ

5555555

สตารท์เครื่อง ปุ๊ง!แช่.. เปิดเครื่อง
    เสียงปั๊บ..ตรู๊ๆๆๆตรุ๊ดๆๆๆๆแตร่ดๆๆๆๆๆ..แล้วก็กดคันเร่งปู๊ดๆๆๆ

5555555555

ผู้หญิงมอง
    ก็เห็นพี่เป็นเหมือนเขียด

5555555555555

โอ้ยๆๆๆๆ ฮาจริงๆ

22. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เดาเหตุการณ์ ต่อไปว่า . .

1. คนขับกระบะดีแม๊กซ์ โพสต์ชี้แจง
    พร้อมเหน็บ จขกท.อย่างรุนแรง

2. กระทู้นี้จะยาว ว ว เป็นประเด็น

3. เกิดการแบ่งฝ่ายระหว่างรถท่อดังกับรถเครื่องเสียงแรง

4. ตัวใครตัวมัน ไม่พูดดีฟ่า โต ๆ กันแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2008
  23. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ข้างบ้านผมก็เหมือนกัน แนวๆนี้และ แต่เปิดหลายแนวหน่อย hiphop ลูกทุ่ง ไทย มีหมดอ่ะ อืม ก็คิดชะว่า มีคนเปิดเพลงให้ฟังละกันครับ

24. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อ๋อ...สงสัยทำเครื่อง ระบบที่ว่ามันทำงานสัมพันกันครับ...คือ...เวลาเปิดเครื่องเสียงปุ๊บ...กระจกมันจะลงเองโดยอัตโนมัติครับ...

เห็นบ่อยๆครับ...ยังไงก็ถือว่าเป็นสิทธิส่วนบุคคล..บางทีผมก็ชอล บางทีผมก็ไม่ชอบ..ที่ไม่ชอบก็อีตรงเปิดไม่ถูกที่กูกทาง

แต่ถ้าไปนั่งกินเหล้าในที่ๆโล่งๆไม่รบกวนชาวบ้าน อันนั้น แหล่มเลยครับ ชอบบบบบบบบบบ...

แต่ถ้าเปิดอยู่หน้าบ้านตัวเอง ผมว่าเปิดพอฟังดีกว่าครับ...เปิดพอได้ยิน เสียงครบๆนุ่มๆ ผมว่าน่าฟังกว่าเปิดดังๆอีกนะ...งิงิ..

25. aliseton

aliseton New Member Member

13
    1
    0
    บางคนเครื่องเสียงดัง อยากโชว์เพราะคิดว่าเท่

บางคนท่อดัง อยากโชว์ คิดว่าแรง

เสียงดีกับเสียงดังไม่เหมือนกัน
    บางคนรถแรงแต่ท่อเงียบเหมือนเสือซุ่มก้อมี

ผมชอบอย่างหลังมากกว่า
    ทำรถให้เสียงดีๆ ฟังชิวๆในรถ
    ทำรถแรงๆแต่เงียบๆไม่บอกใคร

ใครมากวนค่อยสำแดง
    รับรองว่าตื้ดดดดด

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เป็นผม

ติดให้ดังกว่า

เปิดกลบแม่ง

ให้หงายเงิบไปเลย

อิอิอิ

ไม่ก็ซื้อที่อุดหูครับ

มันเป็น ภัยคุกคาม

ปัจจัยภายนอก ควบคุมไม่ได้

27. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมสงสัยอย่างนึงว่าทำไม ไม่มีใครเปิดแนว Rock Metal แนววงมันส์ๆบ้างเหรอ ผมฟังแนวนี้ตลอด สังเกตว่าไม่เคยเห็นแนวนี้เลยอะ แอบสงสัยจ้า ไม่มีอคติอะไรน๊า

:D:D:D

28. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จขกท. ฮาอ่ะครับ อย่าไปใส่ใจเลย

คนเรา ชอบที่จะเป็นจุดเด่นเสมอครับ

29. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าเป็นเพื่อนบ้านกันก็คุยกันดีๆก็ได้ครับ ต่างคนต่างก็ชอบรถเหมือนกัน

คงคุยกันง่าย ถือซะว่าเป็นเพื่อนใหม่ดีกว่าครับ ไปตั้งแง่รังเกียจก็ได้ศัตรูเพิ่ม

ต้องเจอหน้ากันแทบทุกวัน มีเพื่อนเพิ่มอีกคนมีอะไรยังช่วยเหลือกันได้

เท่ห์จะตาย​

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้